[Tin đồn] Samsung sẽ giới thiệu máy tính bảng 12" 2560 x 1600 vào tháng 10 tới đây

vuhai6
20/8/2013 0:52Phản hồi: 118
[Tin đồn] Samsung sẽ giới thiệu máy tính bảng 12" 2560 x 1600 vào tháng 10 tới đây
Thông tin từ Thời báo Kinh tế Hàn Quốc (The Korea Economic Daily) cho biết Samsung đang phát triển một mẫu máy tính bảng mới mà kích thước màn hình lên đến 12", lớn nhất trong số những máy tính bảng mà họ đã bán. Hiện tại màn hình lớn nhất thuộc về chiếc máy tính bảng Galaxy Tab 3 Plus với kích thước 11.6". Nguồn tin này còn cho biết thêm, chiếc máy tính bảng mới này sẽ được giới thiệu sớm vào tháng 10 tới đây với màn hình độ phân giải cực cao, vượt qua mức FullHD. Màn hình của máy được Samsung phát triển riêng, rất có để nó sẽ có độ phân giải bằng với Nexus 10, chính xác là 2560 x 1600. Trước đây, anh chàng evleaks cũng tiết lộ những thông tin tương tự với nguồn tin lần này.

Nguồn: Hankyung
118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

12"to nhỉ... Vượt qua full HD nhưng có bằng hoặc hơn retina của IPad ko nhỉ...
Ruồi Bâu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phaikodo retina của iPad là khủng nhất rồi nhỉ?
@phaikodo cao hơn 4/3 so với độ phân giải của ipad ạ.
@Ruồi Bâu Có lẽ mấy bạn vẫn bị nhầm lẫn giữa công nghệ màn hình và độ phân giải màn hình 😔 Restina là công nghệ màn hình siêu nét của apple chứ ko liên quan tới HD hay full HD.

Sent from my SHV-E160S using Tinhte.vn
@phaikodo Retina không là gì với con Nexus 10 thi đừng có lôi vào đây
@nhox123ngox Ờ... Thế ko bít hỏi cũng ko được seo pố..hic
ngon nhi
Có một điều là dù độ phân giải cực cao nhưng lại chưa có ứng dụng nào theo đuổi kịp 😃
thât. sự mà nói chẳng bao giờ nghĩ đến sse mua máy tính bảng samsung nữa dùng tab2 7.0 rồi 8.0 đều sợ về độ mượt mà của e nó =)) cần máy tính bảng ư đi mua ipad đi em ơi =)) là fan android nhưng chắc không bao giờ mua may tính bảng android nữa
muop92
TÍCH CỰC
11 năm
@shojojidai4ever Vâng, nếu thích dòng note thì bạn phải biết samsung nó có 1 con note là tablet đấy.
P/S: mình thích nhưng không cuồng, chỉ thấy nhiều người dìm hàng một cách vô lý nên thấy khó chịu thôi

Sent from my GT-I8160 using Tapatalk 2
@muop92 có lý do mới k thích chứ vô lí dìm là s trời? mà đã nói k dìm mà :eek:
tucinco
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kelly.pj ipad thì mượt hơn lúc nào chẳng vậy bạn 😃. Nếu bạn cần độ mượt tuyệt đối thì Ipad luôn là number 1 😃. Nhưng, nếu bạn bỏ qua cái yêu cầu tuyệt đối này thì Android luôn đáp ứng tốt hơn ipad nhiều mặt mà 😁.
Chờ mãi 1 siêu phẩm hybrid tablet Android hoặc windows mà chưa có hãng nào làm 😔

Sent from my Xperia Z
@vodanhdaisu Mua cái surface về. Cài thêm Bluestack. Vậy là thoả ước mong nha 😁
P_G
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vodanhdaisu Samsung Ativ Q nhé, Win 8 pro/ android 4.2😁
mademade
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vodanhdaisu Samsung activ S đâu bác 😁
hi vọng nó thật là mỏng😃
Chờ 15" , 17" xài luôn. 12" cũng thế thôi :rolleyes:
laobo
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc là màn hình dẻo chăng? hj
đang tính up lên ipad 5 nay Ipad mini retina đây 😁; lên 5 chắc phải 4 năm sau mới phải up tiếp mini 2 không biết cấu hình thế nào ? :D
Cua Gach
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bomduc 1 câu thôi: kệ mẹ mày ;)
hmm mình nghĩ độ phân giải cao như thế cũng chưa hẳn là tốt trừ khi có con chip nào mạnh hơn. Độ mượt và tốc độ chắc chắn giảm. mình thấy full hd cho tablet là ổn lắm rồi. nhiều lúc mình làm việc cũng chả đễ ý đến là mấy.
@HungTran181
😃thế bạn thấy nexus 10 chạy có mượt không khi mà nó chỉ dùng exynos 5 dual core ? nếu con này chạy Atom clover trail+ hay S800 hoặc octa thế hệ 2 thì kiểu gì mà không mượt cho được.
@technological experience hmmm nếu bạn chỉ lướt web bình thường thì khá mượt, nhưng nếu bạn mở những ứng dụng trên game thì lại khác, hoặc là bạn vô những trang web nặng của 1 số trường học, bạn sẽ thấy nó không mướt chút nào. nói về Atom clover trail... mình không chắc androi có máy tính bảng đó nhưng nếu nói về window RT....... xài 1 hồi là mình bị lag. còn S800 như xpedia z mình cũng đã thử rồi, không như mình mong muốn, bật nhiều cửa sổ lên là bắt đầu lag. mình nghĩ nhiều lúc do hệ điều hành chưa được tối ưu hóa.
@HungTran181 atom clover trail+ có trên tab 3 10.1, smartphone thì có lenovo k900 và vài máy khác, còn win RT thì giao diện nó không khác lắm so với win 8 nên dĩ nhiên rất lag so với mấy máy win 8 chạy chip core i. xperia Z thì vẫn còn lag nhưng nó là S4 pro, Z ultra mới là S800, bạn dùng Z ultra mà kêu lag thì mình chịu.
@technological experience Con clover trail không chịu nổi cái độ phân giải này đâu. mình chắc lun. Con z2580 thì còn có thể làm nó mướt được 1 chút nhưng xài hồi là nóng => tốc độ giảm còn mấy con khác trở xuống không thể đưa bác trải nghiệm tốt được đâu.
Dù là mắt người dùng không phân biệt được HD và Full HD trên màn hình nhỏ nhưng một khi xu hướng đua nhau lên Full HD mới được xem là thời thượng như hiện nay thì tất yếu sau đó sẽ phải có cái gọi là đột phá hơn, vượt qua khỏi ngưỡng Full HD như cái này chẳng hạn.
@fanyingni nó đến 12" lận bạn ạ, chứ ko phải 5-6" trên đt mà nói mắt ko phân biệt được bạn!
@Thương gia công nghệ Vì mình nghe nói là so với màn hình của tablet cũng chưa phân biệt được mà phải màn hình máy tính mới phân biệt được full HD, nhưng dù gì công nghệ càng nâng cao cũng chẳng bao giờ thừa cả.
@fanyingni Nhất trí với bạn, nhưng tablet 7-8" thì còn khó phân biệt chứ lên đến 12" như trong topic nói thì có thể phân biệt được rồi.
@fanyingni Phân biệt hay không thì phải tính tỉ lệ thuận giữa tiết diện và khoảng cách của mắt...
Ví dụ : Tivi 50" fullHD thì khoảng cách xem 3m,40" 2,5m ,32" 2m....vvv
Do khoảng cách sử dụng laptop,tablet và đt khác nhau nên phân biệt điểm ảnh nó cũng khác nhau.
Tiết diện : Laptop > tablet > đt => khoảng cách : Laptop > Tablet > đt ==> Độ phân giải : đt > Tablet > laptop.
Vậy nên ông apple màn quái nào cũng cũng kêu Rè tí na hết ,dù pp luôn khác nhau....dẫn đến 1 số người tiêu dùng cứ nghĩ Rè tí na là cái gì đó siêu đẳng ...
ngoctuanvnu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sony dạo này không làm ăn với tinh tế nữa hay sao ấy mà bài về sony ít thật, trong khi đó thì sony việt đang có rất nhiều tin đồn: http://sonyviet.vn/2013/08/ngon-ngu-thiet-ke-nao-sony-se-dung-trong-xperia-2014-sense-of-quartz-hay-monolithic/
hais
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc là Samsung Galaxy Note 12 rồi. Khả năng là có camera trước trên2MP cực đẹp. Ai đã từng yêu thích chiếc Note 10.1 thì sẽ thích con này.
k161194
ĐẠI BÀNG
11 năm
12" 2560x1600 làm cái mẹ gì ko biết? lap 15"6 1366x768 nhìn ko muốn chê chỗ nào luông... quá thừa thải :p
cuticuti
TÍCH CỰC
11 năm
@k161194 Bác cứ thử ipad 3 rồi về xài 2 , thử 1 cái lap full hd rồi về cai 1366 kia thì thấy quãi chè đậu liền, nói thì nói vậy chứ thực tế nó phũ phàn hơn nhiu ^^
@k161194
😁tại bạn xài cái HD đó quen rồi nên dù chưa dc nhìn vào cái màn hình nét hơn mà vẫn thích phán bừa. màn 1366x768 mà phán không muốn chê thì cũng thua thật.
@k161194 Chắc từ xưa giờ chỉ dùng duy nhất em nó thôi chứ jì chứ cái phân giải vs 15"6 đó chẳng khác gì hành hạ thị lực
Không phải dìm bạn Sâm chứ Ipad thẳng tiến.
Ipad 4 đây, không biết có mượt hơn không?! 😃
@kay1407 Thì cầm cại ipad mà thờ. Vào đây làm gì =))
Về chuồng.
@hoathuan1995 Gặp Fancuồng 😁
hoangvu0101
ĐẠI BÀNG
11 năm
lại nữa rồi !
Retina của Apple dạo này có vẻ bớt hot rùi nhỉ
Mấy bro này dám chê $$ , chuẩn bị ăn gạch đi :rolleyes:
@dmt4ukhw4 o_O đừng có xài vài cái cấu hình thấp rồi quơ đũa cả nùi. android mà xài mấy con tab chạy chip lõi kép A9 kèm với giao diện samsung thì nó không mượt được rồi, nhưng nếu biết xài thì nó vẫn rất tuyệt và không quá lag. cấu hình android giờ đã khủng tới mức chạy mượt như IOS, đa nhiệm và tốc độ vô đối rồi còn gì (S800) hay chỉ cần nexus 7 2012 là đã chạy rất mượt, 2013 thì mượt đến khỏi chê.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019