[Tin đồn] Sony sắp ra mắt một ống kính - máy ảnh dòng QX với zoom quang 30x

Duy Luân
17/6/2014 22:15Phản hồi: 51
[Tin đồn] Sony sắp ra mắt một ống kính - máy ảnh dòng QX với zoom quang 30x
Ảnh minh họa

Theo trang Sony Alpha Rumors, Sony đang chuẩn bị làm mới các ống kính-máy ảnh dòng QX của mình. Trong số những sản phẩm mới sẽ có một ống sở hữu độ phóng đại quang học lên đến 30x, một mức zoom rất lớn trong khi kích thước của ống vẫn phải cân đối để có thể gắn vào phía sau lưng smartphone. Hiện QX100 và QX10 đang bán trên thị trường có zoom quang học lần lượt là 3,6x và 10x. Về mặt tính năng, chúng ta có thể kỳ vọng rằng những ống kính mới này vẫn sẽ được điều khiển bằng điện thoại thông qua Wi-Fi. Cũng nhờ kết nối không dây này mà các lens QX có thể gửi hình ảnh về smartphone hoặc lưu lại trên thẻ nhớ nằm bên trong thân thiết bị. Nhiều khả năng chúng ta sẽ thấy các ống QX mới tại triển lãm IFA 2014 diễn ra vào đầu tháng 9 năm nay.

Nguồn: Sony Alpha Rumors
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
10 năm
Anh Luân dậy sớm quá nhỉ
Tận tháng 9 mà bây giờ đã tin đồn làm háo hức kéo dài ... Chẳng biết có hay không nhưng cứ đồn như kiểu " xí chỗ " .
Uhm, đang ko hài lòng với QX100 cho lắm
QX100 này chụp đẹp nhờ cảm biến 1 Inch và thấu kính Zeiss, cơ mà nó không cho can thiệp sâu vào phần cứng cụ thể như chỉnh khẩu, chỉnh tốc độ màn chập... thay vào đó ta chỉnh được ISO, EV mà thôi😕
sv11221
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duclinh79 Thật khó để coi là nhanh được bác à.
Em nghĩ nó phải đi qua khâu chung gian nên mất kha khá thời gian đó.

Bình thường em thử con QX ở Sonycenter gắn NFC với Z mất khoảng 3s để lưu một bức ảnh.
@sv11221 Vì bạn đặt chế độ lưu ảnh sang smartphone, nó mất thêm thời gian chuyển cái ảnh 20mpx sang nên lâu chứ sao @@!
Có chế độ chọn lưu ở đâu mà. Bản thân con QX cũng có 1 thẻ nhớ và có thể lưu trực tiếp ở đó. Sau đó bắn lại sang đt với 2mpx thì nhanh như điện luôn.

Bạn nào tò mò thì vào đây xem ảnh từ QX100 do người dùng chụp (tìm trên mạng).
https://www.flickr.com/photos/vivnsect/sets/72157635483739049
https://www.flickr.com/photos/stimeyluv1/sets/72157641123747904/

Nói chung là với con này thì không cần phải "chạy đua vũ trang" với cái đt camera @@!, thích dùng iphone hay Z hay S5 các kiểu được hết, đt cùi vẫn dùng tốt. Sau này đổi đt thì nó vẫn dùng tiếp cho tình yêu sau được.

Vả lại khoái nhất là quả đặt dưới đất dùng đt chụp lén :-"
@EvilCrab Lén gì á bác.... đen tối mà hấp dẫn hihi
@double Ớ kìa, tuy chất lượng ảnh cao và đẹp, nhưng đó ko phải điểm nổi bật của bọn này, mà chính là "chụp ảnh kiểu ... Nhật" - hình minh họa dưới này, bác suy rộng ra nhé khửa khửa =)).
Cái sensor to ống khủng khử noise tốt HDR ngon chỉ là support cho ảnh chụp vùng thiếu sáng thôi, bác hiểu chứ :-"

Chỉ có Nhật Bản mới sáng tạo được những chiếc máy ảnh hình trụ như dòng QX này :">

Mai nguyên đã có.
Dennis N
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bach hong thai ghê vậy, xin cái link koi nào :rolleyes:
@bach hong thai vậy hả bạn, mình phải ghé xem mới được
😃
chuẩn vẫn phải chỉnh
Ra cho em cái zultra hai đi...

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Dennis N
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep màn hình nhỏ lại tý ngang vs Note là thơm rồi a nhỉ, Z Ultra to quá
gamap
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cuhiep cũng đang chờ cái Z Ultra 2, nhỏ gọn hơn tí và chụp hình tốt hơn là ok
@Dennis N Ko mình thì mình chỉ cần camera ngon có Flash thế thôi ... @@!
Tại cái giá có 8,5 củ ... quá ngon cho đội S800 chính hãng chống nc bụi rồi ... kết quá mà còn lăn tăng ko có Flash! T.T
Lắp vào Zu nhìn hoành hơn
Dennis N
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhdung_0401 vỏ case gắn Lens mua ở đâu thế bạn:eek:
@Dennis N Cái này mình mua trên ebay. Ship từ Mỹ về đến VN tổng thiệt hại 1,5T
tương đương với máy ảnh du lịch loại sang, chụp chậm hơn chút nhưng dân ko chuyên cũng ko cần chụp nhanh và nhiều lắm

hy vọng bản sau cho tùy chỉnh nhiều hơn và có cái Flash xịn, cho đám máy du lịch ế luôn
Cái này hay. Không biết cái giá thế nào? Pin ra sao? Gắn được vào máy hãng khác không?
@thimly Máy chạy androi và IP có wifi là chơi được. Giá 9,9T. Pin chụp được khoảng 400 tấm. Mua cái này lên mua thêm 1 viên pin dự phòng nữa thì đẹp hơn
hoangroy
ĐẠI BÀNG
10 năm
điện thoại + ống kính zoom liệu có = máy ảnh ko anh em ????
@hoangroy Nếu so chất lượng ảnh của QX100 với chất lượng của máy ảnh compact tầm 10 củ đổ xuống thì máy ảnh compact không phải là đối thủ của em nó
@anhdung_0401 10 củ á bác :v
@Cuoc song muon mau Chất lượng ảnh của QX100 tương đương với sony rx100 mark II. Bác cứ hỏi giáo sư google xem
@anhdung_0401 😁
kem5213
ĐẠI BÀNG
10 năm
Quá ngon .
vãi đạn bác phán như thánh, tìm hiểu thêm rồi nói bác nhé =.=!!

Cái này thì ko sai, QX100 <=> RX100 thu gọn. Bác dùng rồi sẽ biết.
Cái 1 ra gần năm trời rồi mà trên thị trường thấy có bán mấy đau giờ đã rục rịc ra cái 2. Giá cao thế xem chừng bán cũng vẫn còn khó lắm đây
hóng Zú 2 thôi to bằng T2 Ultra là đc rồi 😁
namktsvp
TÍCH CỰC
10 năm
DSC01302.JPG DSC01331.JPG DSC00349.JPG DSC00406.JPG Pác nào lăn tăn "chất" của QX100 thế nào thì mình xìn trích dẫn nè :v
...cơ bản đã cho can thiệp vào tốc độ, khẩu độ, EV, Iso và các chế độ chụp thông minh đến thủ công nhé (y)
Nhược điểm kg có flash ...

Gửi từ iDroid sử dụng Tinhte.vn apps
vinhtnk16
TÍCH CỰC
10 năm
cho em hỏi ngu là cái này ko gắn vào camera thì chụp làm sao vậy mấy anh, hay nó là 1 cái camera rời
@vinhtnk60325 Nó vốn là 1 camera rời, có khả năng tự chụp (trên đó có nút chụp luôn) mà không cần bất cứ cái gì hỗ trợ cả, có cả thẻ nhớ lưu file riêng. Chỉ là nó ko có LCD hay VF nên không nhìn được ảnh.

Cái đt có tác dụng làm màn ngắm cho nó khi kết nối qua wifi, có thể gắn lên đt như trên hình hoặc để rời như hình trên, nó vẫn chụp đc bình thường.
vinhtnk16
TÍCH CỰC
10 năm
@EvilCrab cám ơn anh đã tư vấn 😁
Ảnh chụp QX 10 so sánh với LG G2, SamSung S4, Xperia Z.

Ống kính Sony QX100 vs Máy ảnh Sony DSC RX100

RX100
QX100

RX100
QX100

QX100 vs Iphone 5S

Hình chụp QX100

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM