Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tòa án Mỹ yêu cầu Apple và HTC dàn xếp vào ngày 28/8

babybungbu
17/5/2012 22:12Phản hồi: 82
Tòa án Mỹ yêu cầu Apple và HTC dàn xếp vào ngày 28/8

Tòa án quận Delaware Mỹ mới đây đã yêu cầu HTCApple gặp nhau để cùng tìm ra một phương án dàn xếp khả thi để giải quyết những tranh chấp pháp lý diễn ra trong thời gian gần đây. Tòa án lưu ý 2 công ty rằng đại diện của mỗi bên được cử tham gia vào buổi gặp mặt này phải có quyền ra những quyết định độc lập. Tuy nhiên, chưa rõ liệu giám đốc điều hành của Apple và HTC có tham dự hay không, do tại thời điểm đó Tim Cook đang chuẩn bị cho những buổi làm việc với đối thủ nhiều duyên nợ khác là Samsung. Buổi dàn xếp giữa HTC và Apple sẽ được tổ chức vào ngày 28/8, và sẽ do thẩm phán Sherry R. Fallon chủ trì. Yêu cầu của tòa án Mỹ đưa ra sau khi 2 sản phẩm quan trọng của HTC cho thị trường Mỹ là One X và EVO 4G LTE bị hải quan nước này hoãn nhập do vi phạm sở hữu trí tuệ của Apple. Hãng điện tử Đài Loan ngay sau đó đã tiến hành chỉnh sửa hệ điều hành của 2 thiết bị trên để né bằng sáng chế của công ty Mỹ.

Nguồn: The Verge
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

seven2010
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủng hộ Apple bảo vệ quyền SHTT của m, nhưng khi công nghệ đã phổ biến mà vẫn làm quá lên là đi ngược quyền lợi của số đông
verybeo
TÍCH CỰC
12 năm
chắc là htc sẽ chấp nhận thg lượng, ko giống samsung cố thủ đến cùng
@verybeo Dìm nhưng chỉ ngáp thôi BA ơi. Muốn con chết khi nào BA đổi cái avata vô sĩ coi thường cô bác ở đây thì con mới chịu chết. 😁
verybeo
TÍCH CỰC
12 năm
@logoo2011 oh thế con cứ ngáp đi
@verybeo He he 😃BA tui dzễ thương ghê nha, đổi bảo bối rồi ,nếu con có gì hổng phải xin lỗi BA nha. 😃
verybeo
TÍCH CỰC
12 năm
@logoo2011 ba hỏi thật này, ba sinh ra mày đầy đủ sao h ba lại thấy mày rơi cmn óc đi đâu rồi thế hả con
Mong sẽ ổn thỏa. Y chang câu " thương trường cũng là chiến trường"
ĐƠÌ NÓ LẠ CÁC BÁC Ạ , CŨNG CAI TÊN IPAD CÁC NƯỚC KHÁC CÔNG NHẬN CUẢ APPLE THẰNG TQ NÓ LẠI BUỘC TỘI VI PHẠM BẢN QUYỀN CUẢ CÔNG TY NƯỚC NÓ :rolleyes: NÊN PHẢI ĐÊN TIỀN , CŨNG 1 CÁI ĐIÊN THOẠI CÁC NƯỚC KHÁC BÁN ẦM ẦM THẰNG MỸ NÓ LẠI BẢO VI PHẠM BẢN QUYỀN CÔNG TY NƯỚC NÓ NÊN NÓ CẤM :rolleyes:.
@trankhacchan Các bạn ko nên lấy vấn đề Trung Quốc ra để so sánh vì như vậy là ko đúng, tại sao ko đúng ư:
TQ với Mỹ là đối đầu nên việc chính phủ nước này binh chính phủ nước kia là bình thường.
Còn các nước sau là đồng minh của Mỹ:
+ Hàn xẻng
+ Đài Loan
+ Philipines
+ Thái Lan
. . .
Nên việc hành xử công bằng khi kiện cáo trong các nước này là vấn đề ko bàn cãi.
der_titan
TÍCH CỰC
12 năm
thương lượng để người tiêu dùng được lợi.
Thương lượng thất bại thì có thể số hàng đó sẽ đc bán cho mấy nước khác giá rẻ hok ta :p
huydn200887
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Eric Passion One X mà có giá rẻ tui múc 1 cái liền ;)
@huydn200887 Tui cũng vậy. Hờ hờ, giống như mình đang cười trên nỗi đau người khác wá ta. Nói vậy chứ chắc hok có chuyện đó đâu, nghe nói nó sửa lại rồi, chắc là sẽ bán đc đó, mình vỡ mộng ^^
Steve Chu
TÍCH CỰC
12 năm
Các hãng mà cứ cấm đoán nhau thì chỉ khiến cho công nghệ chậm tiến bộ thôi. Mong cho họ thương lượng thành công..😃
Oánh nhau to đê, toàn mấy ông hiếu chiến và bảo thủ, haiz
akb48
TÍCH CỰC
12 năm
chỉ mong đợt ip5 sắp ra mắt sẽ là 1 bại phẩm cho ifan ko còn biết đường bênh thánh apple
@akb48 cái này khó lắm bác ah, Apple nhiều fan cuồng trung thành ko phân biệt đúng sai cầm cái IP 2g,3g mà nghĩ mình oai hơn người khác cầm One x hoặc Galaxy S2 ( mình nói 1 số chứ không phải tất cả nhé )
Hòa giải đi HTC. Tránh voi chẳng xấu mặt nào. 😃
suot ngay danh nhau thoi!
Mong là ổn cả, 2 hãng đều rất tuyệt 😁
1/ hàng ứ đọng ở cảng cũng không hay.
2/ chở về lỗ tiền vận chuyển
3/ mất hòa khí công ty với công ty. bị thù dai và sẽ bị trả đũa cũng không hay . Fan hâm mộ tẩy chay nhau gây gỗ um sùm cũng không hay .
4/ tiền ship ( chuyển hàng) xách tay mỹ về VN đại khái 500.000đ/món . mình phóng phóng phóng đại khái nhập vài triệu chiếc/lần là số tiền quy ra rất lớn
5/ chở tới rồi mà hải quan không cho nhập là mệt lắm à
dmufo8469
TÍCH CỰC
12 năm
Thôi thì dàn xếp cho ok, chỉ sợ ông táo không nghe thôi, ông Táo này khôn lắm khi mà đã giữ trong tay phần lợi thế.
@dmufo8469 không khôn sao lớn mạnh thế được 😁. Tại mấy cty khác ở thế bị động hơn thôi chứ chủ động thì sợ khôn cũng chả kém 😆.
@dmufo8469 không khôn sao lớn mạnh thế được 😁. Tại mấy cty khác ở thế bị động hơn thôi chứ chủ động thì sợ khôn cũng chả kém 😆.
losbancos
TÍCH CỰC
12 năm
cuốc chiến không khoan nhượng!!!!!!!!!!!!
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
bắt tay đi, ủng hộ hòa bình 😁
Nên dàn xếp, đeo mãi chẳng có lợi gì 😃
thắng hay thua gì thì người dùng cũng ko được hưởng lợi.chỉ các hãng cạnh tranh thôi.
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
ko biết nộp tiền bản quên tâm bao nhiêu nhỉ chứ apple nó đòi 50$ là giá chát luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019