Tobii ra mắt những chiếc camera rời đầu tiên tương thích với Windows Hello, giá từ 129$

Duy Luân
17/12/2015 23:0Phản hồi: 17
Tobii ra mắt những chiếc camera rời đầu tiên tương thích với Windows Hello, giá từ 129$
Hãng cảm biến Tobii mới đây đã bán ra EyeX Controller, cụm camera rời bên thứ ba đầu tiên tương thích với Windows Hello. Trước đây để sử dụng hệ thống nhận diện sinh trắc học này thì hoặc là bạn phải dùng camera có sẵn do Microsoft cung cấp (như trên Surface Pro và Surface Book), hoặc bạn phải xài camera tích hợp Intel RealSense (gắn chết vào máy tính). Trong khi đó, EyeX Controller nằm riêng bên ngoài như một cái webcam và bạn có thể gắn nó vào bất kì chiếc laptop hay desktop nào chạy Windows 10, kể cả những chiếc máy cũ. Một số chức năng khác của EyeX Controller bao gồm: theo dõi mắt để tự giảm độ sáng màn hình khi bạn không nhìn vào, hoặc tự sleep máy khi bạn rời đi đâu đó. Giá bán cho EyeX là $129.

Nếu muốn có nhiều chức năng hơn, bạn có thể mua Tobii SteelSeries Sentry (271$), camera này ngoài Windows Hello thì còn có thể xài để theo dõi cử chỉ lúc chơi game và nhiều tính năng cao cấp hơn. Thiết bị này được tùy biến riêng cho game thủ và do SteelSeries cùng hợp tác với Tobii phát triển.

Ghi chú: cả EyeX Controller và Tobii SteelSeries Sentry đều dùng kĩ thuật theo dõi mắt để đăng nhập vào Windows Hello. Tuy nhà sản xuất không nói rõ là theo dõi thành phần gì của mắt nhưng nhiều khả năng là sẽ scan mống mắt.

Nguồn: Tobii
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trà Sâm
TÍCH CỰC
8 năm
Không có camera rời nào dùng cho smartphone cấu hính yếu cả
@Trà Sâm mua con htc re dùng tạm đi bác
@Trà Sâm Có Sony QX1
liminzun
TÍCH CỰC
8 năm
Ngon
Càng ngày mức độ bảo mật càng cao. Không biết tương lai của thiết bị di động bá đạo cỡ nào.
linhtun89
TÍCH CỰC
8 năm
Mình đang cần 1 cái webcam gắn được cho android tv để dùng skype mà chưa tìm được.
faith81
ĐẠI BÀNG
8 năm
giá này hơi bị cao
hunganh.net
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang đợi loại tb rời gắn trong, thay cho cam thường
Hit Girl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đợi bán ở VN hốt luôn, mong mãi 1 thiết bị đăng nhập vào windows như này, khỏi nhập pass phiền phức
Có thêm cảm biến ánh sáng để chỉnh độ sáng tự động nữa thì quá ngon
N.E.M
CAO CẤP
8 năm
có bác nào hack hay chỉnh sửa để windows hello chạy đc trên webcam hay camera thường không, kiểu như mấy tablet chạy win của tàu á 😁
có cái gắn trên lumia thì đẹp 😁
Death Stroke
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhỡ thằng nào ăn cắp mất cái camera rồi mở máy bằng cách nào...nó rời maà.......@@
@Death Stroke Mật khẩu có mà. hay là ăn căp luôn cái bàn phím
@Death Stroke Thường là có pass kèm
các bác cho em hỏi em có cái lap ASUS k501lb, core i5 5200U thì gắn cái này vào có xài được windows Hello không ạ 😃 tại em nghe nói máy có core i đời 5th và camera 3D là xài windows hello được
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@Đăng Khoa ( Fan Gaga) Thế hệ thứ 4 trở đi là ok bạn nhé. con bạn đời thứ 5 ok.. laptop nào hỗ trợ thì không phải mua cái này. bạn tham khảo trên trang intel

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019