Tổng hợp các tính năng "làm màu" mà không hữu ích trên smartphone

Duy Luân
25/9/2020 19:57Phản hồi: 250
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái 3D Touch thì 49, 50 thôi. Cá nhân mình và nhiều bạn vẫn thấy nó còn hữu dụng và vẫn được sử dụng thường xuyên. Còn mấy cái tính năng khác thì có khi đọc mới biết là nó có 😆
3d touch hay mà
Quangtoai
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không dùng ip nên không biết 3D touch nhưng điện thoại 3d và tivi 3d mình đều rất thích. Tivi thì vẫn dùng và vẫn xem phim 3d trên nó, cái điện thoại sharp 3d thì chỉ chạy được một lúc là tắt vì pin chai quá rồi.
bimr__
ĐẠI BÀNG
4 năm
3D Touch vẫn ngon nhé
sck84
TÍCH CỰC
4 năm
Nghe câu " Vô dụng" Mod dùng thì đúng phản cảm rồi- " Ít tác dụng hoặc ko tiện lợi " nghe nó nhẹ nhàng hơn. Kkk
bqthinh72
ĐẠI BÀNG
4 năm
Những cái trên đều phải gọi chức năng Lidar của Apple bằng cụ . Từ lúc ra đến giờ chưa hề nghe ai nhắc đến .
Đúng là mấy cái này cực kỳ vô dụng.
Nhớ cái thời 3D nổi lên. cũng hóng 2 em có hiển thị được 3D không cần kính. mà nhìn 1 lúc thấy chóng măt quá nên bỏ qua luôn
weixiao
TÍCH CỰC
4 năm
Từng xách đít đi mua Solar vì tính năng củ chuối kia
đúng hối hận
Cong9992
ĐẠI BÀNG
4 năm
Anh em đánh giá sao về tính năng gõ mặt lưng trên iOS14.

Mình đã setup - dùng thử nhưng tính ứng dụng thực tế chưa có cái nào thấy cần thiết.
mrjaycee
ĐẠI BÀNG
4 năm
3D touch không hẳn là vô dụng nhé bạn chủ thread. Nó giúp tiết kiệm thời gian bấm một số mục cụ thể trong các app hỗ trợ tính năng này.
Jackviet
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá cao nữa.
Rev
CAO CẤP
4 năm
đúng là màu mè 😆
Chờ apple định nghĩa lại
Chờ apple định nghĩa lại mấy tính năng này
Nhiều camera là thể loại làm màu nhất.
quesshung
TÍCH CỰC
4 năm
3D touch của Iphone thấy ngon mà, trước có dùng con 6s+ thấy mượt, lúc chuyển qua xài Win thấy hơi tù nên đổi qua Note
shirou21
ĐẠI BÀNG
4 năm
cá nhân mình thì ko nghĩ 3D touch vô dụng, ít nhất là mình thấy nó khá hữu dụng, mặc dù mình ko chơi game ^^
Thằng 3D Touch méo phải làm màu.. nó quá khó dùng, chứ k phải nó vô dụng. Vô dụng thì bọn dt bây giờ đã không làm cái haptic touch với chức năng tương tự nhưng dễ dùng hơn nhiều.
Giữ icon để mở truy cập nhanh vào app là 1 ý tưởng hay, nhưng cách thằng apple làm 3D Touch làm cho ng dùng phổ thông k thể xài nổi. Lắm ng dùng ip mòn tay, chỉ cho cách dùng vẫn méo dám ấn như kiểu sợ vỡ màn .
Trải nghiệm ng dùng tệ là thế...nó mà ra như haptic ngay từ đầu thì đã ngon lành rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019