Tổng hợp FW cho Samsung Wave S8xxx (Update FW S8500XXLG1 - 07/2012)

LIENHUONG
19/12/2010 8:10Phản hồi: 809
809 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

voiduoidai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chị LIENHUONG cho em hỏi tí .
Sao em downgrade bada 2.0 xuống 1.2 S8500XXJID mà cứ bị lỗi hoài .
Em dùng muti 5.6.5 Máy S8500
Error : Apps Write [14.2s]
Nếu qua được thì lại bị lỗi Rc1 hay FFS rùi Shapp

Giúp em với . (dùng bada 2.0 giao diện đẹp nhưng hao pin với lại FB ko tốt so với bada 1.2 pin trâu )
@voiduoidai Bạn kiếm 1 cái Lap khác làm lại xem sao bạn 😃
voiduoidai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LIENHUONG thank chị LIENHUONG . em làm được rùi . chắc do laptop celeron nên hổng làm được .
Bạn Liên hoa ơi cho mình hỏi tí: mình mới đổi sony xperial Sola lấy samsung wave II anycall hàng xách tay Hàn Quốc (thấy Wave II cầm đầm tay và đẹp), vì nó không có tiếng việt nên mình mang ra quán cho thợ chạy lại phần mềm, chạy xong rồi thì có tiếng việt nhưng wifi bị lỗi không nhận được sóng, bluetooth cũng bị hỏng, khi chụp ảnh chuyển sang camera phụ thì máy bị đơ luôn phải khởi động lại máy mới được.máy mình có cấu hình SW: S8530DXLD1, CSC: S85300LBLD1. Từ hôm chuyển sang daba mấy ngày liền toàn vào forum tinhte để đọc nhưng vẫn chưa hiểu lăm. Mong bạn hướng dẫn và giúp đỡ
Cảm ơn bạn nhiều!
@dinhtienpong Theo mình biết thì máy HQ ko up được rom của bản Quốc tế mà nhỉ, cố up chỉ gây lỗi mà thôi 😃
-> Giờ bạn xem hướng dẫn up FW cho máy theo link ở bài 1 & down bản FW dưới dành cho máy & Up lại bạn nhé ;)
http://hotfile.com/dl/130393464/3bd9bd0/SHW-M210S_SKT_1_20110725135129.zip.html
cảm ơn bạn mình sẽ thử xem thế nào
Bạn Liên Hương ơi, tui vừa up FW giống như hướng dẫn ở bài 1 nhưng sau bước click vào Port search thì nó báo Ready Wave 37, sau đó tôi click tiếp download thì nó báo Download Start Ch[0] ERR : FOTA Erase, tôi chọn là Master Rom, như vậy là thế nào hả bạn,hay là do FW này không phù hợp, bạn có FW gốc của máy này không, nếu có up cho mình xin nhé.
Cảm ơn bạn nhiều!
hoatien2i
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình xin bản bada 2.0 dùng tốt ạ
mà ae cho mình hỏi FW nào là good nhất hiện giờ...?
@haopham96 Bạn kiếm rom CFW Turko V9 bạn nhé 😃
@LIENHUONG bạn up lên đi.
yahoo mình haopham96
@haopham96 Bạn vào dưới down & xem thêm thông tin bản rom bạn nhé 😃
http://www.tinhte.vn/threads/da-test-ok-turko-v9-s8500.1978950/
@LIENHUONG cám ơn nha bạn.
bác Liên Hương cho em xin bản FW 2.0 có tiếng việt cho S8500 với ạ.
@nh0ck_n0lov3 ở hà nội thì qua 67 vũ trọng phụng bác nhé.lh 0974568533 mr bình.50k/1 máy.
@binhbuon_1988 đồ án của em là cái phần này, việc up thì em quen rồi đang tìm bản rom thôi chứ k phải k biết làm.
Các Bác cho Em hỏi chút là Máy chạy ngon,cài đặt APPS đầy đủ rồi! Muốn thêm tính năng bấm any Key là sáng màn hình thì Flash lại chỉ chọn ô cuối cùng PFS thì APPS đã cài đặt & dữ liệu có bị mất ko ạ? Thanks all.
pomnhim
TÍCH CỰC
11 năm
Tình hình là đang ôm con wave 3 hàn quốc M410S,trước khi chạy thì máy vẫn bt nhưng bị 1 số lỗi vặt nên khách muốn up lại FWhôm qua dại dột chạy FW mà không để ý,bây giờ máy khởi động lên thì tắt khởi động lại vì nạp thiếu file boothôm qua cũng alo 1 bác nào trên 4r mysamsung xin file kêu tối về gửi link qua mail thì chắc là không cho rồibác nào đã từng có mà còn lưu FW của wave 3 M410S có Bootfiles thì cho e xinhoặc bạn nào dùng wave 3 hàn M410S ở hcm mà còn sống nhăn răng thì alo tới số 0969900339 giúp mình chút,xin hậu tạ
Bạn nào có bản full 1.2 cho wae8530 làm ơn cho mình xin với. Link down nghẻo hết rồi
em cũng đang dùng con S8500 đc 1 năm nay rồi. Máy này em mua lại ở ngoài cửa hàng điện thoại. Lúc ban đầu là nó chạy bada 1,sau thấy bảo có bada 2.0 hay hơn nên e đem ra samsung bảo nó cài dùm em. Dùng được khoảng 3 tháng thì máy bị lỗi nhanh hết pin và nóng máy. Em lại lóc cóc đem ra bảo hành thì nó bảo thay chip,thay xong dùng lại ngon ngẻ. Nhưng lại được 1 thời gian thì nó lại mắc phải căn bệnh khác 😔
. Bây giờ tấp các các ứng dụng như facebook,email,chat on ... rồi cả cái samsung apps em đều không vào được. Giờ có mỗi cái youtube là chạy ngon lành. Mà icon của mấy cái ứng dụng Chaton,Caster,Messenger,SamsungGtalk,,Wl Messenger và cả cái Samsung Apps nữa nó đều chuyển thành biểu tượng của bada :(
Chọn cái samsung apps thì nó báo là " Không thể khởi chạy Samsung Apps. Ứng dụng không hợp lê". Em đem ra trung tâm bảo hành của samsung chỗ tòa nhà Charmvit trên đường trần duy hưng thì nó bảo hệ điều hành này đã bỏ rồi,giờ có chạy lại cũng ko đc mà có khi còn làm chết máy luôn nên nó không nhận,nó bảo giờ cứ để thế dùng thôi. Em chả biết nên làm thế nào,bỏ con này thì tiếc lắm vì em quý con này lắm. Lang thang trên mạng thấy có topic này dành riêng cho S8500 mà em mừng quá,nhưng mà em lại hơi gà công nghệ nên em chưa hiểu hết những gì các bác viết trong này.
Các bác có thể cho em hỏi máy em bị như thế thì có cách gì cứu vãn không, với cả em không hiểu FW hay firmware là gì vậy các bác,up nó để làm gì vậy ạ?
Mong các bác chỉ giáo và giúp đỡ em với ạ
@xibu FW hay Firmware là hệ điều hành của máy, nói đơn giản là bạn hay nghe thấy cụm từ "chạy lại phần mềm cho máy" chính là cài lại HDH cho máy đấy bạn 😃

Bạn xem topic Hướng dẫn nâng cấp FW roài down bản FW về tự up là ổn, ko sao cả ;)
@xibu nghe bạn này nói tội nghiệp quá.thật xúc động.
bạn cần giúp về vấn đề gì ? mình sẽ giúp bạn.
1984kute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@xibu Bác chịu khó đọc kỹ hướng dẫn làm được ngay.con này chạy fimwer ko chết đc máy đâu
Chạy phần mềm ko hết thì do cứng.nhưng con của bạn lỗi phần mềm 98%
@xibu ước gì bác có thể qua 164 cổ nhuế.mình sẽ làm cho.mọi thứ hoàn chỉnh.....thân...!
bạn LIENHUONG cho mình xin link bản full 1.2 cho wae8530 với. Tìm trên mạng link toàn die thôi. Thank
em đang nghiên cứu thật kĩ các chi tiết mà các bác hướng dẫn chi tiết ở topic này cũng như 1 số topic khác trước khi dũng cảm lôi baby wave của em ra làm chuột bạch 😆. Mà hiện tại thì em nên up FW bản nào là tốt nhất vậy các bác
happytoon
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho e xin bản 1.2 và 2.0 cho s8530 với..máy e đang xài bản 1.2 có cần up lên 2.0 mới up CFW ko mấy a??
@happytoon Ko cần phải qua bản gốc, bạn có thể up thẳng CFW bạn nhé 😃
happytoon
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LIENHUONG tks nha..cho e hỏi bản CFW nào chạy 2.0 ổn định mượt nhất vậy??
@happytoon Mình ko dùng S8530 nên khó trả lời bạn à - hiện HDH này ít ng sử dụng nên bạn search & xem thấy bản nào bạn ưng thì up dùng thử luôn thôi 😃
0987412369
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình là mình down S8500DXJEA-full về nhưng không có file .fota - Máy mình vẫn dùng firmware gốc. Vậy mình lấy file .fota ở đâu để cài bản DXJEA rồi up lên DXJL3 đây LIENHUONG???? Nếu có cho mình xin file .fota của 2 bản nhé. Cảm ơn bạn nhiều
link s8530 die rồi bạn ơi , cho xin lại đi , cám ơn
Mình đang dùng Zendrokat, bản rom Android KitKat cho Wave S8500 (có bản cho Wave 2), hoạt động khá mượt nhưng phải cài thêm phần mềm Clean Master tự tắt ứng dụng nên, vì bản thân RAM của Wave S8500 không cao.
www.zendrokat.tk
Bản XXJID link die rồi bác LIENHUONG ơ, cho mình xin lại link nhé
@bluemoon2990 Bạn down bên dưới bạn nhé 😃
http://www.fshare.vn/file/TXCA5F9GST/
Anh chị ơi cho em xin Bản Fw tiếng việt cho con wave 3 với ạ . check cả trưa trên mạng mà link die hết cả rồi 😔
có 1 link dow về thì toàn đuôi S8600 DXKK6.rar.001 rồi S8600 DXKK6.rar.002 em chả biết giải nén ra kiểu gì nưã
@microlab888 File rar.001, 002 thì bạn down File Spliter & Joiner để nối lại thành 1 file rar rồi giải nén bạn nhé, do mediafire giới hạn 200MB nên phải cắt ra:
http://www.mediafire.com/download/a7e73mun8a5rr99/File+Splitter+and+Joiner+Version+3.3.rar

- Bạn chọn tap Join
- Dòng đầu bạn dẫn đến file rar.001
- Dòng output bạn chọn chỗ để gộp file
- Ấn Join để tiến hành
thanks LIENHUONG nhiều nhiều ạ, tiện đây cho hỏi là LIENHUONG là nam hay nữ vậy ạ 😃

@bluemoon2990 Trên diễn đàn nam nữ có gì quan trọng đâu bạn :p

Mình là công chúa tè ngồi nha 😃
@LIENHUONG ;) tại thấy "địa bạn" của hương rộng quá,thầm ngưỡng mộ nên muốn biết thôi hihi. ah tiện đây cho mình hoải có bản room 2. nào xài ổn định cở XXJJ9 ko vậy xài bản XXJJ9 này ổn định thật mà chán quá muốn lên 2.0 mà sợ hao bin lên thử DXLD1 rồi hao pin quá 😔
@bluemoon2990 Bạn kiếm xem có bản Cútom FW nào còn tồn tại ko thì up xem sao bạn nhé 😃

Lên 2.0 pin ko tốt như bản 1.2 đâu, bản XXJJ9 là mình dùng lâu nhất đấy ;)
@LIENHUONG ok thanks bạn nhé,chắc để 1.2 xài luôn quá bin bản này xài nghe gọi để tới hơn 3,4 ngày lận tuyệt lắm, ah bạn giúp mình cách spoof game chuẩn cho bản này được ko mình thử nhiều cách rồi mà ko được với lại tham khảo nhiều bài về spoof game rồi nhưng vẫn ko hiểu,và khó khăn nhất là các app paid tìm được toàn link die hix

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019