Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

tổng hợp về root , cài cwm cho htc desire L

akiradinh
12/6/2014 13:33Phản hồi: 511
mình mới tậu con htc desire l dual sim t528w sử dụng chip ste u8500c và vga là mail-400mp1 ram 1gb bộ nhớ trong 8gb pin 1800mah
các bác muốn root đầu tiên phải unlock
đây là link hướng dẫn
http://www.vietnamandroid.com/phan-cung/rooting/root-va-cai-dat-clowckworkmod-recovery-cho-htc-desire-x-voi-all-in-one-toolkit-v1-1.html
sau khi unlock đc rồi các bác dùng cái phần mềm này để root
đây là link tải :
http://www.kingoapp.com/
sau đó các bác vào tuỳ chọn nhà phát triển stick vào chế độ usb debug
sau nhiều ngày tìm hiểu tưởng chừng bó tay mình liều dùng đại recovery của xperia P tại vì cùng cấu hình của em này và đã thành công đây
http://forum.xda-developers.com/xperia-u/p-development/cwm-cwm-recovery-6-0-1-2-locked-t2020895
sau đó các bác vào tuỳ chọn nhà phát triển stick vào chế độ usb debug sau đó chạy file intall là đc.
khi các bác reset vào recovery thì nhwos bấm nút tăng giảm để vào và nhớ khi vào rồi thì các bạn dùng cảm ứng nếu các bạn dùng phím cứng thì nó sẽ tuwj động reset vào recovery trở lại.
Và còn 1 điều nữa cho hỏi mấy con L này của mấy bác khi tắt mở màn hình pin có bị sụt ko
con mình sạc 100% rút ra xài đến 97% nếu tắt mở sẽ bị giảm từ 2 đến 3% còn nếu mở màn hình xài xuyến suốt nếu on screen cũng tầm 7 đến 8h
đây là lần tiên viết bài có sơ sót mong các bác bỏ qua.
511 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vqa
ĐẠI BÀNG
10 năm
thanks bác cho tinh thần mày mò ko sợ hiểm nguy ,thế này thì ko còn phải lăn tăn j nữa rồi 😃 mà ko biết bác mua ở đâu mà có con chip lạ thế ??? e tưởng nó là chip qualcomm đồ họa adreno 220 cơ???
vqa
ĐẠI BÀNG
10 năm
vs cả bác có thể đề cập đến vụ up lại rom gốc chính hãng cho con này dc ko ? tìm rom gốc cho con này hoài mà bó tay @@
Ko co Rom stock Của nó bác ơi mình tìm đủ diễn đàn hết bác dùng antutu kiểm tra thử xem của bác là chip gì nếu là của qualcomm andreno 220 thì bác tìm diễn đàn của one su vì chip nó giống nhau còn nếu mà bacd mua đc con chip qualcomm thì quá ngon rồi nếu là chip ste thì hãy up theo cách của mình
À quên nếu bác cài đc cwm bác backup cho mình xin bản rom nghe
vqa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình chưa mua .sắp mua thôi .b lên trang của didongthhongminh nó có ghi chip là qualcomm mà . chứ k up dc rom gốc sao dám vọc recovery dc
vqa
ĐẠI BÀNG
10 năm
devteam.vn/forum/android-that-la-don-gian/huong-dan-android-nang-cao/781-huong-dan-tao-clockworkmod-recovery-cho-cac-chip-qualcomm-msm-chip-mtk
vqa
ĐẠI BÀNG
10 năm
devteam.vn/forum/android-that-la-don-gian/huong-dan-android-nang-cao/781-huong-dan-tao-clockworkmod-recovery-cho-cac-chip-qualcomm-msm-chip-mtk
vqa
ĐẠI BÀNG
10 năm
choimobile.vn/threads/huong-dan-cach-tim-rom-goc-rom-ship-may-htc.6825/page-2
Mình thử hết rồi bạn ko tìm đc rom ship của em nó mà bạn mua chưa mua rồi dùng antutu kiểm tra kỹ xem có phải là chip snap ko nghe ban đầu mình xem thông tin mấy trang trên mạng nên cũng ko có kiểm tra kỹ về phần chip nên h mới hối hận nè

Sent from my GT-P3110 using Tinhte.vn mobile app
vqa
ĐẠI BÀNG
10 năm
b thử dùng htc sync chưa ? xem có về dc rom gốc k???
Mình đã tìm được 1 bản bên đài loan là desire l t528e phiên bản 1 sim có đều up bị lỗi wifi nên về rom cũ rồi

Sent from my HTC Desire L dual sim using Tinhte.vn mobile app
Mà bác mua máy chưa nếu mua rồi xem cấu hình có giống mình ko he

Sent from my HTC Desire L dual sim using Tinhte.vn mobile app
stevedat
TÍCH CỰC
9 năm
@akiradinh HTC Desire L Dual bạn có hướng dẫn cách Roor nó không? - Áp dụng chung dòng Desire hay khác vậy bạn?
Thanks.
@stevedat Áp dụng cho dòng desire L đó bạn ở đầu trang mình hướng dẫn chi tiết đó
vqa
ĐẠI BÀNG
10 năm
3 ngày nữa mình mới mua .bản của b dùng chip đó dự là bản dành cho thị trg trung quốc .bây giờ mình chỉ muốn hỏi là b có thể up rom gốc cho con htc này = htc sync dc ko ?
Sao up bằng đó đc nó chỉ là đồng bộ danh bạ hay media trên máy bạn thôi

Mình thấy mấy bản ở cửa hành Việt Nam bán toàn dual sim ko mà

vqa
ĐẠI BÀNG
10 năm
hỏi page htc vietnam mà ms rep 1 câu là máy bị lm sao @@ sáng h chưa thấy hồi âm .lạ nhỉ .mõi hãng đều có tool up rom về gốc chứ @@
Bởi vậy mình sợ luôn nếu có điều kiện bạn mua desire x đi hay thêm tí làm con zen5 đi ở thị trường vn mình thấy t528w ko à phải htc như sam sung còn đỡ

vqa
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://www.pdaviet.net/showthread.php?256278-huong-dan-root-recovery-ch-play-cho-htc-one-su-t528w-2-sim
bác test link này đi.con one su này chính là desire l của vn đó
vqa
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2290567
cả đây nữa .chúc bác thành công

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095