Top ứng dụng theo dõi sức khỏe trên Apple Watch: chạy bộ, gym, bơi, thiền, theo dõi calorie,...

eddie-labo
2/1/2019 7:42Phản hồi: 37
Top ứng dụng theo dõi sức khỏe trên Apple Watch: chạy bộ, gym, bơi, thiền, theo dõi calorie,...
Khởi đầu năm mới, muốn học tập và làm việc hiệu quả cũng như chăm sóc gia đình, người thân thì anh em cần trang bị sức khỏe tốt cho cả cơ thể và tinh thần. Sau đây là top ứng dụng theo dõi sức khỏe hữu ích mà anh em Apple Watch nên thử qua để bước vào năm 2019 tràn đầy năng lượng. Sắp tới cũng sẽ có bài viết hướng dẫn anh em sử dụng Samsung Health nên không phải lo nhé 😁

Không-thể thiếu cho tất cả đối tượng - Nike Training Club

Miễn phí | Link tải

Dù là mới bắt đầu hay người tập lâu năm thì anh em nhất định phải thử qua ứng dụng Training Club chính thức từ Nike. Hơn 185 bài tập được thiết kế phù hợp cho mọi mục tiêu mà anh em tìm kiếm, từ sức bền, chiều cao cho đến bài tập dẻo dai, yoga. Ứng dụng NTC cho phép anh em linh hoạt lịch tập, thời lượng để đảm bảo có thể dành ra thời gian cải thiện sức khỏe mỗi ngày. Hai điểm cộng rất lớn cho Nike Training Club là giao diện mang đậm chất thể thao và hoàn toàn miễn phí, không có quảng cáo hay bất kì gói Premium nào.

tinhte_apple_watch_app_2019 (5).jpg

Không-thể-thiếu cho chạy bộ - Strava

Miễn phí (gói Premium 5.99$/tháng) | Link tải

Anh em chạy bộ, đạp xe, bơi lội thì không thể bỏ qua Strava, ứng dụng theo dõi tập luyện cực phổ biến, đặc biệt có mod @Trần Hoàng Long. rất tin dùng :D Strava giúp anh em dễ dàng theo đuổi mục tiêu tập luyện của mình. Cộng đồng người dùng cực lớn cho phép anh em chia sẻ trải nghiệm với bạn bè, khám phá những đường chạy mới cũng như đảm bảo an toàn khi chạy trail. Strava hoàn toàn miễn phí, ngoài ra còn có các gói Premium và Strava Summit nếu anh em muốn phát huy tối đa kĩ năng của mình. Anh em có thể đọc thêm bài review chi tiết tại đây.

tinhte_apple_watch_app_2019 (1).png
Bảng thành tích khủng của mod Long trong năm 2018, không biết khi nào mới tập luyện gấu được như thế này :D
Anh em dùng Strava cuối năm sẽ được tặng một video tổng hợp rất thú vị nhé.

Dành cho dân mê gym - SmartGym

Dùng thử miễn phí (gói Premium 2.99$/tháng) | Link tải

Ứng dụng toàn diện nhất cho anh em chuyên tập gym. SmartGym cung cấp đầy đủ công cụ để anh em chỉnh sửa thời lượng, nội dung bài tập luyện của mình, sau đó theo dõi hiệu suất bài tập ở dạng biểu đồ trực quan, sinh động và thậm chí là đồng bộ dữ liệu qua ứng dụng Sức Khỏe của Apple. Tất cả các bước anh em cần làm là lên danh sách bài tập, đeo Apple Watch và bỏ iPhone ở nhà. Gói Premium 2.99$/tháng không quá đắt đỏ cũng là một điểm cộng để tiếp thêm động lực cho anh em đến phòng tập.

Quảng cáo

tinhte_apple_watch_app_2019 (1).jpeg

Dành cho anh em ghiền bơi lội - MySwimPro

Dùng thử miễn phí (gói Premium 19.99$/tháng) | Link tải

Đạt giải Ứng dụng của Năm 2016 trên cửa hàng App Store, MySwimPro là trợ thủ đắc lực cho anh em thường xuyên đến hồ bơi. Ứng dụng có đầy đủ tính năng cần thiết, từ đếm số sải tay, quãng đường, thời gian, chỉ số SWOLF (số sải tay cộng thời gian bơi một quãng đường nhất định, chỉ số càng thấp càng tốt) cho đến lên kế hoạch tập luyện dài hạn với hướng dẫn rất chi tiết. Mặc dù gói Premium 19.99$/tháng khá là tốn kém, anh em được phép dùng thử trong 7 ngày, biết đâu lại phù hợp với mình. MySwimPro cũng yêu cầu Apple Watch phiên bản 2 (và chạy WatchOS 4) trở lên.

tinhte_apple_watch_app_2019 (4).jpg

Dành cho theo dõi và chăm sóc giấc ngủ - Sleepiest

Quảng cáo

Dùng thử miễn phí (gói Premium 9.99$/tháng) | Link tải

Một ứng dụng chủ đề gấu Koala dễ thương và thân thiện giúp anh em ban đêm ngủ ngon hơn. Sleepiest có tính năng kể chuyện trước khi ngủ với thư viện truyện cổ tích hoặc hiện đại được chọn lọc kĩ càng, và một loạt các âm thanh thiên niên khác nhau, có thể kết hợp và tuỳ biến nhằm đưa anh em chìm vào giấc ngủ. Mặt đồng hồ của Sleepiest trên Apple Watch sẽ đóng vai trò vừa hiển thị thông tin, vừa là giao diện điều khiển. Ứng dụng Sleepiest cho phép anh em dùng thử miễn phí trước khi quyết định mua gói Premium.

tinhte_apple_watch_app_2019 (6).jpg

Dành cho một phút tĩnh tâm trong ngày - 10% Happier: Meditation

Miễn phí (gói Premium 9.99$/tháng) | Link tải

Dựa trên cuốn sách cùng tên bán chạy nhất NY Times về bài tập thiền - 10% Happier: Meditation sẽ giúp anh em rèn luyện thói quen thiền mỗi ngày. Với nội dung hướng dẫn phong phú, tích hợp với Siri và tính năng lên lịch thực hành thiền vào thời gian rảnh rỗi, anh em không còn phải lo lắng về việc nhập môn thiền định sao cho khoa học, tinh tế nhất. 10% Happier: Meditation cho phép sử dụng miễn phí nhưng phải kết nối vào mạng internet. Muốn xem nội dung offline, anh em cần đăng kí gói Premium với giá 9.99$/tháng.

tinhte_apple_watch_app_2019 (2).jpg

Dành cho kiểm soát lượng calorie tiêu thụ - YAZIO Calorie Counter App

Miễn phí (gói Premium 49.99$/năm) | Link tải

Cần theo dõi lượng chất dinh dưỡng đưa vào cơ thể trong ngày? Chế độ ăn thắt cơ hoặc giảm cân? Lưu dữ liệu vận động và tập luyện? YAZIO Calorie Counter App là ứng dụng nhật kí sức khoẻ tất cả trong một, phù hợp cho anh em hoặc chị em yêu cầu nhiều tính năng, trực quan, tổng hợp mà không muốn chuyển qua lại giữa nhiều ứng dụng.

YAZIO Calorie Counter App hỗ trợ từ lưu trữ thông tin dinh dưỡng của bữa ăn đến theo dõi lượng calorie đã đốt, sau đó anh em có thể so sánh, đối chiếu và cân bằng lại thói quen ăn uống của mình. Ngoài ra ứng dụng còn có một số chức năng tiện lợi như quét mã vạch để nhanh chóng lưu thông tin thực phẩm vào nhật kí. YAZIO Calorie Counter hoàn toàn miễn phí, nhưng anh em có thể mua gói Premium giá 49.99$/năm để không có quảng cáo, mở thêm một số tính năng và ủng hộ nhà phát triển.

Dành cho chăm sóc sức khoẻ chị em - Clue Period Tracker & Calendar

Miễn phí (gói Clue Plus 0.99$/tháng hoặc 9.99$/năm) | Link tải

Một ứng dụng tuyệt vời để chị em hiểu rõ và quan tâm hơn đến sức khoẻ bản thân mình. Clue Period Tracker & Calendar không chỉ theo dõi chu kì kinh nguyệt mà còn phân tích tất cả dữ liệu từ da, tóc, tâm trạng, giấc ngủ, thói quen tập luyện, các biện pháp tránh thai, hoạt động tình dục,... nhầm đưa ra lời khuyên và dự đoán về tình trạng sức khoẻ của chị em. Ứng dụng sử dụng thuật toán học hỏi liên tục, chị em dùng càng lâu dài sẽ nhận được nhiều dự đoán chính xác hơn. Clue Period Tracker & Calendar không tốn phí, đồng thời có gói Clue Plus cung cấp thêm một số thông tin hỗ trợ với giá chỉ 0.99$/tháng hoặc 9.99$/năm.

tinhte_apple_watch_app_2019 (1).jpg

Dành cho buổi sáng thức dậy thật tự nhiên - Sleep Cycle alarm clock

Miễn phí (gói Premium từ 1.99$/tháng) | Link tải

Nếu anh em không ưa giao diện màu mè của ứng dụng Sleepiest thì Sleep Cycle alarm clock là sự thay thế hoàn hảo. Bằng Apple Watch, Sleep Cycle cũng có thể theo dõi giấc ngủ của anh em mỗi đêm và tổng hợp số liệu dưới dạng biểu đồ và insight dễ dàng quan sát, hay tính năng Snore Stopper thông minh tự động rung thiết bị để anh em đổi tư thế nằm và ngưng tình trạng ngáy trong khi ngủ. Ứng dụng còn kết hợp theo dõi chu kì giấc ngủ và phát báo thức vào giai đoạn ngủ nông nhất, giúp anh em buổi sáng thức dậy một cách tự nhiên, thoải mái. Sleep Cycle alarm clock cho phép sử dụng miễn phí cùng các gói Premium có giá từ 1.99$/tháng.

tinhte_apple_watch_app_2019 (3).jpg

Chúc anh em năm mới nhiều sức khỏe và niềm vui bên gia đình nhé.

Nguồn: Wareable
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quy Le Anh
TÍCH CỰC
5 năm
Không biết dùng câu: "Đắt xắt ra miếng" có đúng không nữa 😁

Bác nào subscribe hết chỗ app này chắc phải kinh khủng lắm. Tiền nhiều, tập nhiều :D
Aw pin đã yếu
Cài app vào tốn pin dữ lắm
Kusa123
TÍCH CỰC
5 năm
Gần 10$/1t thì thêm chút ra phòng gym cho cho nhanh khỏe :p
anhducftu
TÍCH CỰC
5 năm
Uả bài này lâu r mà
taokocute
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sao không hình ảnh minh hoạ, lướt qua toàn chữ nhìn phát ngấy
Nhờ các huynh chỉ bảo, mình đang muốn tìm mua 1 chiếc SmartWatch. Mục đích của mình thì dành cho thể thao như có thể tracking chạy bộ, đạp xe. Ngoài ra mình cũng thường nghe nhạc qua tai nghe bluetooth nên cũng muốn tìm loại nào đó có bộ nhớ trong để chép nhạc vào, không cần phải mang điện thoại theo người nữa. Còn lại thì cũng chẳng cần thiết là SIM hay nghe gọi gì đâu.
Nhờ các huynh đài tư vấn giúp, cám ơn các bác đã nghía qua post này của em
@jos.duytruong Không biết tần suất và thời lượng bác chơi thể thao thế nào?
Nếu nhẹ nhàng, vừa phải, thì AW đáp ứng được.
Nếu chơi nhiều và hướng tới chuyên nghiệp thì nên dùng Garmin. Aw thua Garmin nếu chơi thể thao, vận động nhiều: GPS + nghe nhạc qua bluetooth khá hao pin, không trâu chó, bền bỉ bằng Garmin.
@jos.duytruong Cám ơn các huynh. Mình sẽ cân nhắc mấy con này!
saint.niky
ĐẠI BÀNG
5 năm
@jos.duytruong Nói về thể thao k 1 smw nào qua mặt đc Garmin
Mình toàn sài app mặt định của aw. Tập tổng hợp vs chạy bộ.
@Timkelvin Cái chạy bộ mặc định của AW màn hiển thị hơi tù, không tracklog được đường chạy. Nhưng ưng cái là tích hợp cùng music nên k phải chuyển qua lại.
P/s: em toàn xài strava 😆
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
chưa có tiền nâng cấp lên aw4 nên thôi để dành đó, tính sau !
namtrung70
TÍCH CỰC
5 năm
Bài hay
Hóng bài đánh giá chi tiết Galaxy Watch 42mm năm nay & hướng dẫn ntn trên Galaxy Watch luôn 😁
về theo dõi giấc ngủ trước có dùng cái withings của Nokia, app trực quan dễ hiểu, chính xác khá cao
còn apple watch xài 2-3 cái app free chẳn ra hồn
Apple watch cái đc nhiều app sướng thật.
Hồi mới mua mày mò cài app đo đếm các kiểu, thỉnh thoảng nó nhắc thở là thở, đứng lên là đứng lên, bảo tiếp tục di chuyển cho đủ vòng các kiểu..., rồi ngồi xem lại các thông số xem hôm qua bao nhiêu, hôm nay thế nào, ngủ bao nhiêu tiếng coa chính xác ko... giờ kệ chả thèm để ý, nó nhắc gì kệ nó, có khi còn chả thèm đeo vài ngày
@tuyendcc Haha. Bác giống r ghê, nhưng e xài Huawei Watch 2, đợt đầu vừa mua còn mày mò, còn đeo cả đi ngủ, sau vài bữa bỏ xó, thi thoảng đeo cho vui 😆)
@Hồ Mạnh 194 Mình đang còn con huawei 1 đời đầu bị nước vào nên ăn nguồn vứt xó nữa. Mà đợt này HN lạnh quá mặc áo dày nên quên luôn cả đeo, cộm cộn rất khó chịu
@tuyendcc Watch 2 của e có IP68 nên cũng k ngại mấy. Đúng r bác, lạnh mặc áo dài tay đeo thấy cộm cộm khó chịu thật, đc cái kiểu thiết kế cũng đẹp nên đeo như đồng hồ thường luôn 😁
minhdang03
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xài fitbit thôi
Táo làm quá tốt rất thích.
hanshooting
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mặc định cái gì cho apple (của apple) đều có giá trên trời nhỉ.
Em nhà nghèo nên ra phòng tập thôi. Hic hic.. ngày ngày ngắm mông, ngắm giò, ngực mấy em để thêm động lực vậy.
iwanttoplay
ĐẠI BÀNG
5 năm
k hiểu nếu cài mấy app theo dõi giấc ngủ - phải đeo đồng hồ suốt thì thời gian sạc pin là lúc nào vậy các bác..
e dùng AW 4 khoảng 2 ngày sạc 1 lần nhưng tối đi ngủ hay tháo ra
wolfee
TÍCH CỰC
5 năm
@iwanttoplay đi tắm thôi bác, đi tắm rồi cứ để nó cắm sạc đó hay đi nấu ăn gì đó chứ đeo suốt sao được
Tuỳ vào nhu cầu thôi chứ app mặc định khá tốt rồi.
Mình có chơi bơi thường xuyên nên đăng ký Myswim Pro nhưng chỉ tầm 2 tháng là huỷ. Học lỏm cách lên bài tập rồi mình thảo luận thêm với bạn mình cũng là dân bơi bán chuyên để tự lên plan phù hợp. Chứ 20$ tháng là đắt quá.
hieutu007
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng aw s4 nhưng chưa có apps nào ở trên, mà cũng không thấy cần để mà cài,...hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019