Topic chuyên về Nokia E6

thangnx81
10/10/2011 6:55Phản hồi: 1.209
1.209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bác giúp em với ạ.
lý do là vì trường e muốn sử dụng wifi thì phải đăng ký địa chỉ MAC wifi.
em không biết lấy địa chỉ MAC wifi này ở chỗ nào cả, bác nào biết chỉ em với ạ.
cái địa chỉ này giống như ở phần giới thiệu trên iphone đấy ạ. bác nào biết chỉ e với ạ.
thank các bác nhiều ạ
huyentrang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Từ Symbian Belle xuống Anna:
Tôi xem một số forum nước ngoài, họ nói:
- Belle chạy không nhanh bằng Anna.
- Có nhiều trục trặc trên máy của họ khi nâng cấp từ Anna sang Belle, đặc biệt có một số ứng dụng chạy trên Anna mà không chạy trên Belle.
- Không thể trở lại hệ điều hành gốc (Symbian Anna) một khi đã nâng cấp lên Belle. Cố cài lại máy sẽ bị brick (mà brick là gì thì tôi không rõ nghĩa).
Do máy tôi mua lại đã lên Belle rồi, nên tôi không biết thế nào. Bạn nào đã dùng qua cho ý kiến nhé.
Thật bụng tôi vẫn muốn quay về hệ điều hành Anna để tò mò "làm chơi cho biết", nhưng chưa rành Nokia nên "chưa" dám.

Huyền Trang
@huyentrang cái đó chỉ đúng khi nâng cấp theo hãng thôi, vì nó chứa nhiều pm gây nặng máy, Mấy bản room cock Belle chạy nhanh mượt lắm bạn!
sinbad32
ĐẠI BÀNG
11 năm
đọc xong cái này là xác cmn định luôn là xài anna cho sướng...
công nhận ai còn thích xài querty thì xài con e6 này sướng thật, sao nokia ko ra con nào giống vậy mà xài wp ta..xài 1 hđh mấy năm trời cũng chán rùi nhưng ko nỡ bỏ
ran_vip
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác ơi,cứu em với, con Nokia e6 của em hình như bị hỏng cảm biến tiệm cận rồi, bây giờ gọi điện nó không tắt màn hình đi nữa nên tai em toàn chạm vào màn hình cảm ứng thôi... Hiz các bác có phần mềm khóa máy bằng cảm ứng tiệm cận nào thì cho em xin để em test con máy của em với
em có con máy nokia e6, em cũng chưa biết dùng con e6 này bác nào dùng rồi giúp em với chẳng là thế này : con điện thoại của e khi có người gọi đến hoặc em gọi cho người khác thì màn hình của e không sáng, mà cuộc gọi vẫn nhận đc e ko biết là cái đèn cảm biến nhiệt của e có bị hỏng không?bác nào dùng rồi thì chỉ cách cài đặt giúp em với ạ.cứ có ai gọi đến màn hình tối om e chẳng biết ai gọi nữa.
e cảm ơn các ae trước ạ.
@trailang90 con của bác có thể là do mặt máy bị két bẩn che mất cảm biến hồng ngoại hoặc do đã bị tháo ra làm mất miếng cao su làm cảm biến không định vị được đó bác
có ai update mới cho E6 chưa??
máy mình bị lỗi khi update "new homescreen widget" @@ hình như nó báo thiếu file gì đó ?
ai bjk nó là file gì không? hay lỗi gì không?
huyentrang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn dùng factory reset thử xem, có thể khắc phục được.

HT
em cũng mới múc 1 con e6 của 1 anh trên diễn đàn về khá ổn
ko biết e6 này có hack hủng gi ko nhỉ
nếu có xin cái huớng dẫn nhé các anh
em thank trước
đã quyết định mua lại 1 em e6 sau khi bị mất 3 thánh, vì quá kết cái màn hình và bàn phím của em nó!
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vào Messaging->Option->Setting->Text message->"Receive report"
5320AM
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mấy bác cho em hỏi
Bây h E6 full box or ko đủ phụ kiện nhưngmáy đẹp thì giá bao nhiêu, nghe bảo con này pin yếu, mua cục pin zin xài thêm thì tổng cộng bao nhiêu.
Symbian còn được Nokia hổ trợ không, hay Belle refresh là chấm hết.
Mong các bác sớm trả lời
@5320AM e6 dùng chuẩn pin dc 3 ngày đấy, giá e6 bây giờ rẻ thôi nhưng hơi khó kiếm, những ai thích Qtype mà không dùng E6 nói thật là hơi phí.
5320AM
ĐẠI BÀNG
11 năm
@binhpnet Pin của mình được 1-1,5 ngày, kết nối edge ít, nghe gọi có mấy cuộc, nản quá, chắc do cục pin, or con mày này hao nguồn. Qtype thì chưa lại với BB đâu, mình xài BB8820 chuyển qua con này nhỏ quá, ấn nhầm phím suốt. nói chung ngoài mấy lổi vặt thì với giá mua lại <2tr mà máy đẹp là một sự lựa chọn tốt.
@5320AM 😁 Mình thấy phím e6 mềm và dễ bấm, BB bấm cứng và kêu to tanh tách, ông nào tay to thì hợp với BB hon, trước khi dùng e6 mình đã dùng thử BB9780 nhưng ngoài hơn cái focust camera 9780 ko hơn e6 cái gì, E6 hơn 97 cái màn hình, pm java và ghi âm cuộc gọi mà giá lại rẻ hơn phần nửa!
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá thì bác qua tham khảo, phụ kiện full box thì cũng chỉ có sạc, cable, thêm tivi out, or là usb reading cable. pin ko yếu lắm đâu, 1500mA chứ ít ji, đến h này thì symbian coi như là đứa con bỏ rơi rồi, Nokia cho ăn thêm miếng thịt thì ăn ko thì cứ nhịn thôi. mình đang dùng, thấy e nó vẫn đáp ứng đủ nhu cầu, ko thiết thay máy. nếu bác ko thích 1 màn hình bé, phần mềm hơi khó tìm thì vô tư.
5320AM
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tối qua máu quá đi mua lại 1 em, vui vì được quay lại với nokia, cảm giác symbian^3 cải tiến nhiều hơn so với S60 3rd, nhưng buồn cái là em này phụ kiện bị lô, nó đưa mình cục sạc AC-3E, tem gián sau con ốc không thấy (ngày xưa mua máy mình thường thấy tem nó gián bịt con ốc lại). Máy mình bị cái lổi lâu lâu không ấn được phím để mở khóa máy bằng mật khẩu, cả đêm vọc mà bị 2 lần liệt phím, phải restart lại mới ổn (mình re-intall firmware rồi đó).
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
cả ngày ngồi máy tính, điện thoại chỉ để nghe gọi, dùng E6 với N900 là ổn rồi, ko có ý định đổi máy.
Các bác cho hỏi Nokia E6 màu đen nút điều hướng là màu đen luôn hay là màu trắng của kim loại ạh..đang cần gấp ...tks
@ có bác nào bán màu đen thì pm em nhóe..hcm ạh..:">

@kyoshiro3000 UPPPPPP
@kyoshiro3000 màu kim loại bạn nhé
@kyoshiro3000 mình đang có một em màu đen,phụ kiện đầy đủ bạn còn nhu cầu mua không?
@haiau31307 có ban cu pm inbox giá mún bán cho mìn..hi
@kyoshiro3000 mình đã inbox giá,bạn thấy giá đó sao?
5320AM
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có software nào mà tắt đèn bàn phím theo thời gian không mấy bác, ví dụ như từ 17h-7h thì bật đèn, từ 7h-17h thì tắt đèn. Tương tự như Lightctrl 1.52 ấy, nhưng Lightctrl không hoạt động tốt trên Belle.
1ove
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn biết cách nào để đồng bộ danh bạ từ gmail ko? Mình làm mọi cách rồi mà vẫn không được. hix.
Các bác ơi làm ơn hướng dẫn lại em cách Sync Contact của Gmail về máy với....!!!!!! (em dùng OS Belle) Khổ sở quá đi mất..!!!
d2bach167
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ae nào rành về Symbian belle đang ở đằng Trung Kính ko? cho e hẹn cafe thỉnh giáo tí, e mới dùng, ngu ngơ quá, mò mãi ko ra hixx thankssss

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019