Tai nghe JBL Live Beam 3

Tai nghe JBL Live Beam 3

Trải nghiệm mua eSIM khi đi Thái Lan: mua trực tiếp tại Việt Nam, hạ cánh có mạng dùng ngay

Mikeknowsme
15/9/2022 2:54Phản hồi: 112
Trải nghiệm mua eSIM khi đi Thái Lan: mua trực tiếp tại Việt Nam, hạ cánh có mạng dùng ngay
Hiện tại nhà mạng AIS đã có eSIM du lịch cho người nước ngoài, cho nên việc đăng ký mua eSIM cũng dễ dàng hơn và tiện lợi hơn rất nhiều so với việc trước đây chúng ta mua SIM vật lý. Mình vừa có chuyến đi Thái Lan để đi mua iPhone 14, và đăng ký eSIM du lịch rồi chia sẻ lại cho anh em.

Tiện ích:
  • Có thể mua ngay khi ở Việt Nam và nhận liền QR Code để quét
  • Qua bên Thái khi kích hoạt đường line eSIM vừa mua là có mạng di động để xài ngay rồi
  • Được dùng thêm Wi-Fi miễn phí khi ở bên Thái tốc độ cao.

Mua eSIM (mình chọn AIS)

Có 3 bên nhà mạng phổ biến cho eSIM du lịch Thái Lan hiện tại mà mình được biết là AIS, TrueMove H và Dtac. Nhưng lần này mình chọn AIS đồng thời chia sẻ cho anh em luôn.

Để mua eSIM du lịch thì vào đây: https://www.ais.th/travellersim/esimeu/ (vào bằng smartphone cho tiện).

Sau khi vào đây anh em sẽ thấy AIS có các gói data từ 8 ngày, 15 ngày hoặc 30 ngày tuỳ thuộc vào thời gian mỗi người muốn sử dụng.

Cứ bấm vào phần mua ngay (Buy Now) để chọn tiếp.

Đây là gói rẻ nhất, sử dụng mạng 4G, được 15GB data cho 8 ngày, giá khoảng 200k tiền Việt. Theo mình thì gói này hơi chậm, cơ bản ở Thái đã có 5G rồi, nên anh em cứ chọn gói 5G sẽ ổn hơn.

Gói 5G có 35GB cho 15 ngày, giá khoảng 380k, tốc độ cao hơn, ổn định hơn.

Lưu ý không chỉ có dữ liệu di động để kết nối khi đi du lịch mà anh em còn được kết nối Wi-Fi free ở những nơi phủ sóng Wi-Fi AIS SUPER (thực tế mình thấy ở Thái chỗ nào cũng có Wi-Fi AIS này).

Đối với nhà mạng TrueMove H thì anh em mua ở link NÀY / Còn anh em muốn mua của Dtac thì đăng ký ở link NÀY - các gói data và cách mua cũng khá tương tự như AIS mình hướng dẫn ở trên.

Quảng cáo

Các bước cần để đăng ký:

• AIS sẽ bảo anh em tạo account trên website để đăng ký, anh em sẽ cần đưa tên email để đăng ký bởi vì QR Code của eSIM sau khi mua sẽ được gửi qua mail của anh em
  • Chọn phương thức thanh toán - chọn thanh toán bằng thẻ debit/credit gì đó
  • Tới bước tiếp theo AIS sẽ yêu cầu anh em trình passport trên camera của điện thoại hoặc webcam của máy tính để quét. Để việc quét được thuận tiện và nhanh hơn thì nên đăng ký bằng điện thoại, đó là lý do mình nói anh em vào bằng điện thoại ở trên.
  • Khi xác thực xong, anh em sẽ nhận được QR Code eSIM ở email

Cách thêm eSIM du lịch

Sau khi có eSIM du lịch được gửi qua email rồi, anh em vào Cài đặt → chọn mạng di động (Cellular) → chọn thêm eSIM → sử dụng QR Code để quét mã đó nhé. Anh em có thể quét kích hoạt ngay trước khi bay sang Thái Lan cũng được, không cần phải tới Thái rồi mới kích hoạt.

Sau khi kích hoạt, eSIM AIS của anh em sẽ tự động có tên eSIM du lịch (Travel).

Khi đáp Thái Lan rồi, nếu anh em đã dùng có 1 eSIM và 1 SIM (SIM chính cá nhân) trước đó rồi, thì tắt đường line của 1 trong 2 đó đi. Sau đó vào eSIM Du lịch (Travel) mà anh em đã quét QR Code trước đó và mở kích hoạt line lên (Turn on this line) là dùng được rồi.

Như đã nói, AIS có thêm Wi-Fi miễn phí cho anh em sử dụng ở những nơi phủ sóng. Cho nên anh em chỉ cần bấm cú pháp trên điện thoại là: * 388 * 3# để lấy thông tin số thuê bao. Sau đó anh em sẽ nhập số thuê bao để nhận được một mã password gửi qua số đó rồi đăng nhập Wi-Fi.

Quảng cáo

Tốc độ mạng di động 5G bên Thái Lan của AIS.

Chúc anh em đi du lịch vui vẻ và an toàn.
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giờ tiện lợi ghê... 😁
@HuynhNgLe Mấy năm rồi chả nhớ nữa🤣
@Terrier ks gì mà dịch vụ tệ khủng khiếp vậy bác,còn thua xa khách sạn 1 sao ở vn nữa,hic
@toilachi9 VN mình 1k trà đá vỉa hè có wifi miễn phí rồi bạn
@Terrier hùi xưa tui đi Thái nhớ mua sim cực bà cố, về ks thì free wifi chứ làm gì mất tiền wifi ta? haha...
quá ngon và tiện luôn, hy vọng VN cũng sớm tiện như vậy dành cho người đang ở VN, nghe nhiều anh em nói đi ra làm esim bị báo hết qr code!?! không hiểu luôn
@Nam Air Mình dùng Vina, vô cửa hàng VNPT ở 270 LTK Q10 hỏi làm esim nhân viên trả lời i chang: Anh ơi bên em hết phôi. Hỏi ngược lại Ủa esim mà phôi gì em thì trả lời Là hết số. Bó tay
GiangSCE
TÍCH CỰC
2 năm
@TRUNGKIENVEVO Là thế nào vậy bạn? Mình chưa đổi bao giờ, tính đổi trên app mà vẫn phải ra cửa hàng hả bạn?
@GiangSCE Không. Giờ thì làm trên app vô tư.
HVT
TÍCH CỰC
2 năm
@Nam Air Nếu đổi esim qua máy khác thì có phải ra tận nhà mạng mới làm đc ko?
Quá đã, thanks mod.
thế giới esim tiện lợi...
vn thì vẫn còn cần phải cải tiến nhiều
@choigiky Bạn đọc xem bao nhiêu anh em đi mua esim bị nói hết phôi từ các nhà mạng kìa 😃
@Nam Air hết phôi thì gọi là "cải tiến"?
và bao nhiêu anh em là bao nhiêu? đại diện % thế nào cho 3 nhà mạng lớn ở Việt Nam?
quơ đũa? quy chụp?
@choigiky Thứ 1: esim chỉ tạo qr code, hết phôi là cách nói rất sai.
Thứ 2: tình trạng không tạo dc esim đầy, lên đến hàng nghìn người, cải tiến quy trình, đừng để ai bị như vậy. 1 người than là phải thay chus ys, để nhiều người than mà kêu không cần làm gì thì chỉ là
@Nam Air 1. nếu nhân viên nói hết phôi và ông nghĩ sai có quyền chơi tới bến với nhân viên để đòi qr code 😃 còn xách đít đi về và lên tinhté than thì đó là do ông
2. nếu nhớ không lầm thì 3 nhà mạng vẫn chưa lên bài 100% có esim sẵn để dùng và bộ truyền thông cũng ko yêu cầu 3 nhà mạng phải sẵn sàng. Vậy có gì sai mà đòi cải tiến. Cần thì nên ghi là bộ truyền thông cần cải tiến yêu cầu 😁
Zauhoo
ĐẠI BÀNG
2 năm
4.0 nó phải vậy. mong bên mình cũng phát triển như vậy
tuluan
TÍCH CỰC
2 năm
Phương thức mua online esim như vậy cũng khá hay. Còn ko muốn mua online thì máy vẫn có 1 khe sim vật lý, khi xuống sân bay chọn mua sim ở các quầy cũng nhanh gọn.
garish
TÍCH CỰC
2 năm
4.0 nó phải thế này chứ.
Yêu quá
kemkem87
TÍCH CỰC
2 năm
Quá tiện lợi
boyplay
TÍCH CỰC
2 năm
Wow, tiện mà rẻ ghê nhỉ
Chưa bao giờ mua sim lại thuận tiện đến thế
Esim thì bkav có lâu rồi, Apple mới ra mắt mà tung hô thấy gớm. Đúng là tư duy sính ngoại nhưng ko bỏ thói lươn lẹo thì hãng nó chả khing cho😃😃
garish
TÍCH CỰC
2 năm
@Dragao_ct92 Quan trọng là có bao nhiêu người sử dụng bphone đi du lịch & sử dụng esim
Cười ra nước mắt
jealings
TÍCH CỰC
2 năm
@garish bỏ cái chữ "đi du lịch" đi cho gọn bạn ơi 😁 thêm chữ thèm vào trước chữ sử dụng càng chuẩn :D
garish
TÍCH CỰC
2 năm
@jealings Sao lại thẳng dữ vậy. Méo méo tí đi
Cười ra nước mắt
@Dragao_ct92 Lâu là từ khi nào? Trước iphone không😃
Giờ mới để ý bật tắ line để thêm esim khác vô , esim quá tiện, đỡ mang theo hoặc đưa nvien gắn dùm sim vật lý
Yêu quá
Thomas6688
TÍCH CỰC
2 năm
Mấy cái dt Android như mình bao giờ mới dc người dùng sủng ái như của apple, bùn
@Thomas6688 android esim nhiều rồi mà bạn
Ngon nếu vậy loại bỏ khay sim luôn càng tốt, vì mình bây giờ cũng sử dụng 2 eSIM cũng khá là ngon lành
@Khoa Phan Nè mua iphone 14 bản giãy chết!
Đừng xài dtac nhé mọi ng. Cùi bắp lắm.
@doomeranger Mình dùng Dtac thấy nuột mà
TraafnKhasnh
ĐẠI BÀNG
2 năm
@doomeranger Tôi vừa đi Thái về, dùng dtac vẫn ngon, đáp ứng đc nhu cầu, ko có sự cố gì
Ngon, cám ơn tác giả, tết này định lượn Nam Thái Lan tiện thể xài luôn cho tiện
Tiện ghê
Read Only
TÍCH CỰC
2 năm
Mình 12 mini có mà máy vợ 13 Pro Max không thấy nút "Add eSIM" này là thế nào các bác nhỉ?
@Read Only Hồng Kong TQ
Thank b đã chia sẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019