{Trao đổi} Đánh giá các bản ROM tốt cho Nook color

vietcuonghp
21/2/2012 4:55Phản hồi: 12
Hi ae,

Mình đang định cài lại rom cho con NC, nhờ các bác tư vấn và đánh giá các bản rom - ưu nhược điểm để mọi người có sự lựa chọn hợp lý cho mỗi người.

1. Bản mặc định của máy: 1.4.1.
Ưu điểm: pin lâu,
Nhược điểm: hình như ko cài được phần mềm qua market.

2. Bản 1.4.1 root: mới dùng đc nửa ngày nên chưa biết, pin cũng lâu, cài đc phần mềm.

3. CM 7.2 - giao diện đẹp, cài phần mềm tẹt, mỗi tội ngốn pin, mình dùng toàn phải 1 ngày sạc 1 lần.

Các bro cho đánh giá thêm (mình cũng chưa cài nhiều nên chỉ nhận xét đc vậy).
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đánh giá
2. Y chang
3. Y chang
=)

Thích bản 1.4.1 root, cảm giác rất ổn định, quyết định cắm cờ em này xài luôn.
Mà vẫn chưa tìm ra cách Gõ tiếng Việt cho 1.4.1 ?
swedenboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng kết 1.4.1 rooted, và sau này thì kết CM9 hơn nên quyết định chạy dual. Khi nào chơi game thì về Stock, khi nào mail, web, ebook thì cứ CM9 mà xài. CM9 giao diện rất đẹp, bạn nào hay xài mail thì mình khuyên nên dùng nhé.

Khuyến mãi bác cách cài gotiengviet lên 1.4.1 nè:
http://www.tinhte.vn/threads/800123/
bachikho
TÍCH CỰC
12 năm
thử MIUI đi các bác (kết hợp đc ưu điểm của stock và CM7)!
Bác nào xài CM9 với MIUI rồi thì thử cho ý kiến với 😁
Đang cài MIUI bản mới nhất

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1506929

Có j sẽ comment cho ae.
quycon
ĐẠI BÀNG
12 năm
lên nào. em đang định cài cm9 cho nook, các bác đánh giá xem
n0th1ns4eva
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang dùng cm 7.2 thấy pin cũng lâu đấy chứ, để chờ qua đêm ko mất % nào (chẳng biết có phải nó báo ảo ko), dùng với mức độ bt cũng phải được 2 ngày (1 tiếng web, 3 tiếng game + đọc sách + ...)
Đang dùng Room MIUI thử. Nhận thấy là:
Pin dùng tốt hơn rom Cm
Không có setting overlock
Dễ sử dụng nhưng ít tùy biến
Không lấy được internal memory
Cái button savior ko tiện bằng soft button của Cm
Tình hình là dùng thêm vài hôm nữa xem sao
Petronius
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang dùng CM 7.2, thấy rất ổn, chơi game lướt web mỗi ngày 3 tiếng được 2 ngày mới phải sạc. Chạy kèm cái SuperCharger script giúp máy chạy nhanh và đỡ hao pin hơn.
Giờ là tháng 7 rồi kh biết Cm9 đã có bản nào ổn định chưa? Bác cài dùng rồi thấy ngon thì vào đây chia sẻ cho a e nhé!
williamdoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình vẫn dùng bản 4.0 từ đầu năm đến giờ, vẫn thấy ngon lành, pin cũng trâu bò, mình dùng đọc sách, xem phim, chơi game mỗi ngày tầm 4 tiếng mà được 2 ngày (tính cả lúc ở chế độ chờ, không sử dụng nhé) còn khoảng 20-30%, xem phim co dung lượng khoảng 700M mượt, tuy OVCLock lên được 1GH2, nhưng chỉ chơi được một số game nhè nhẹ, game nặng như apha 5, 6, hay một số game tương tự cái cài được, cái thì không, nhưng nói chung là giật lắm, cài cho biết thui xong gỡ luôn. ko nhớ bản đó là bản nào nữa, vì lâu quá rùi. để tối về xem còn cái trang tải bản 4.0 không mình gửi cho .
Giờ đang đợi bản 4.1 mà mãi không có bác nào côk cho em nó, kindle fire có rùi, sốt hết cả người.
link tải đây bạn ơi: http://techerrata.com/browse/nightly_kangs/encore
Cứ bản nào nhiều người tải và mới nhất (mới nhất ở cuối) thì phang nhé.
bachikho
TÍCH CỰC
12 năm
bản này ko mượt bằng AOKP đâu bác.
vẫn đang xài stock 1.4.3, công nhận ổn định (chưa treo bao h), tiết kiệm pin tuy nhiên vẫn có nhược điểm (chưa fix đc limited visibility cho play store, tương thích soft kém)!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019