Trên tay Amazon Kindle Paperwhite 2015: màn hình sắc nét gấp đôi, mượt hơn, giá như cũ

sonlazio
4/11/2015 1:22Phản hồi: 134
134 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

long2004
TÍCH CỰC
8 năm
Đang xử dụng Kindle PapperWhite 2015, thấy cũng ok !
Nói chung nếu đọc sách nhiều thì nên mua máy đọc sách chuyên dụng vẫn tốt hơn điện thoại, cho dù màn hình điện thoại có tốt đến mấy chăng nữa. Đọc trên máy đọc sách mới thấy mắt dễ chịu hơn nhiều đọc trên điện thoại...
em đang có nhu cầu mua cái tab để đọc sách (70%) , lướt web (10%) vs chơi coc (20%) ko biết con này đáp ứng đc ko các anh? Giá thì dưới 5tr thôi. Nếu con này đáp ứng đc thì ở Tp. HCM chỗ nào bán ạ? vs mình sử dụng phần mền trên CH play đc ko?? Trẻ người non dạ hỏi ngu thì mấy anh chém em nhẹ nhẹ 😔
@TranDatz ipad3 3g 2nd hoặc ipad mini 2 wifi
android thì kiếm nexus 7 2013
mấy con kindle chỉ để đọc sách việc khá ý ẹ lắm.
k300123
TÍCH CỰC
8 năm
Bạn nào dùng cái này rồi cho mình nó có đọc được file PDF mình chép vào ko? có từ điển đi kèm để dịch luôn không? và nó có cho mình ghi chú lên file luôn không?? xin cảm ơn!
minhlp
ĐẠI BÀNG
8 năm
@k300123 Cả 3 cái đều được bác nhé. Riêng từ điển phải cài thêm vào.
minhlp
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em vẫn chỉ mong nó ra bản 7-8" thôi. Thêm thật mỏng và thật nhẹ nữa thì tốt. KPW2012 cầm 1 tay vẫn hơn nặng.
Ask_BB
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này nếu ở VN thì giá bao nhiêu và mua ở đâu ạ?
@Ask_BB Hiện tại giá ở Việt nam đang bán từ khoảng 3t2 đến 3t5 tùy shop bác ạ.
Bên shop có phân phối dòng máy đọc sách Paperwhite này,bác rảnh mời ghé shop trên tay ạ
Nào giờ ko coa xài cái này toàn là xem trên smartphone ko thôi
em thích cái này nhưng ko rõ nó hoạt động ntn, và liệu sách TV có nhiều ko? nghe bảo có kết nối wifi, như vậy có lướt web được ko vậy anh em,?
Mình vẫn đang dùng Kindle có keyboard.
Mình đọc hay chú thích, đánh dấu nên keyboard vẫn thích hơn touch
Mình mới đi coi máy về. Nói chung để đọc sách thì tuyệt vời. Nguồn ebook tiếng việt giờ cũng nhiều. Có điều tra từ điển thì cách phiên âm hơi lạ và không thể phát âm. Ghi chú ok. Duyệt web thì trắng đen và chậm nên nói chung hơi bực.
File PDF thì chép vào đọc tốt nhưng có lẽ file hơn 100MB nên mỗi khi lật trang thì chớp màn hình hơi lâu.
Nói chung là vi xử lý còn chậm, nếu chỉ thuần để đọc sách tiếng việt, hoặc ít có nhu cầu tra từ tiếng anh thì nên mua. Các bạn vào Gốc le search từ khoá "máy đọc sách" thì sẽ ra rất nhiều chỗ bán. Thân!
toan612
ĐẠI BÀNG
8 năm
@caocuongdkc Cái này có lẽ đọc các file ebook như prd, epub,... là hợp thôi bác
đang dùng thấy pin đọc cỡ được 5 ngày
xuantung
TÍCH CỰC
8 năm
Ủa, bác Mod có lộn ko vậy? Đây là Kindle Paper White 2015 - KPW thế hệ 3 (Có đèn màn hình) chứ ko phải Kindle 2015 (Không đèn màn hình). Và con này đã được Tinhte trên tay rồi đánh giá lâu lắm rồi mà. Đọc bài này làm mình tưởng nhầm là Amazon mới ra bản Kindle 2015 chứ. 😁
@xuantung Đúng oid. Paperwhite. Tự nhiên mình quên mất chữ đó😔(

Cảm ơn bạn. Tt chưa làm con này mà ta. Kỳ zạ
kaichuan
TÍCH CỰC
8 năm
@xuantung Hóa ra con này là PPW 2015 ra hồi giữa năm nay rồi. Không hiểu tại sao mod lại trên tay con này. Mình cũng tưởng là Amazon mới ra bản mới nên hiểu lầm. Nghe đồn thời gian này trong năm truyền thống của Amazon là sẽ có Kindle mới.
Ai chú ý đến chai dầu ăn giơ tay!
quanghtvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vợ mình đang dùng một con ppw 2013, nói chung chả có j phải nghĩ cả. Dùng 1 năm rồi, vợ mình càng đọc càng nghiện
vupicaso
TÍCH CỰC
8 năm
Bác nào cần tư vấn về Kindle thì pm e nhé, e bán máy đọc sách cũng hơn 1 năm rùi nên cũng biết chút ít
gasay
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chai dầu ăn? =>có nhiều hơn 1 người ở TT dùng cái này ở văn phòng
tindecken
ĐẠI BÀNG
8 năm
con này với con Paperwhite 2015 khác nhau gì không mọi người, sao thấy 2 con này giống nhau nhiều dữ vậy

http://ekindle.vn/ct/may-doc-sach-kindle-paperwhite-2015/7/may-doc-sach-kindle-paperwhite-2015.html
@tindecken con này là paper white đó bác. Kindle touch rẻ hơn nhiều.
trieu1209
TÍCH CỰC
8 năm
mua này về đọc hướng dẫn sử dụng dầu ăn cho hiểu quả để khỏi xót và đau
chai dầu ăn ...
linhliang
ĐẠI BÀNG
8 năm
hẳn là chai Neptune làm giá đỡ o_O
các bác đã dùng qua sản phẩm máy đọc sách cho hỏi đa số các máy này đều dùng màn hình e-ink, ưu điểm là tiết kiệm điện và hiển thị như trang giấy thì biết rồi, nhưng mình để ý là mỗi khi lật trang sách thì màn hình phải nháy đen 1 cái, sau đó mới hiện chữ, cảm giác hơi khó chịu. Đọc 1 quyển sách 100 trang mà nó nháy cho vài chục lần chắc đau mắt quá 😕
tmn123
CAO CẤP
8 năm
@O.R.A.N.G.E Ko sao đâu, mình có thể để chế độ lật 15 trang mới nháy 1 lần cũng được, mà xem video thế thôi chứ khi đọc thật có nháy cũng ko gây ức chế lắm đâu, được cái đọc sách phê mà không con máy tính bảng nào đú được 😁
lnt55
TÍCH CỰC
8 năm
@tmn123 Cái option 15 trang nháy 1 lần để ở đâu vậy bác?
tmn123
CAO CẤP
8 năm
@lnt55 Bạn vào Reading Options tắt cái Page Refresh đi nhé.
nhieu92
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tmn123 Cái tính năng đó làm gì thế bác?
lnt55
TÍCH CỰC
8 năm
@nhieu92 Khi chuyển trang thì mấy cái máy e-ink xóa màn hình bằng cách tô đen rồi tô trắng lại. Không cho nó tô đen thì nó chỉ tô trắng thôi, nhưng vì nó tô chậm nên thấy như còn lấm tấm. Cho nó xóa như bình thường thì có cảm giác giật trang một chút nhưng "sạch" hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019