Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Trên tay Blackberry Bold touch 9900 tại Việt Nam[update review]

Zizz
20/7/2011 11:25Phản hồi: 58
Trên tay Blackberry Bold touch 9900 tại Việt Nam[update review]
Tin vui cho fan BB Việt Nam là mình người đầu tiên được sở hữu và đang trên tay chiếc điện thoại đang rất HOT và được chờ đợi nhất trong năm - Blackberry Bold touch 9900.
Đây là bản test, có nguồn gốc từ Canada. Cảm giác cầm trên tay hơi nhẹ nhưng vẫn chắc chắn. BB 9900 có nắp sau k còn ốp da như các phiên bản trước mà được thay bằng carbon,thêm viền kim loại rất nam tính. Nhưng nút power trên đỉnh máy lại hơi khó bấm.
Màn hình của 9900 rất sáng đẹp,màu sắc hiển thị tốt và đặc biệt rất sắc nét. Hỗ trợ cảm ứng đa điểm,khi mình thử nghiệm zoom hình và lướt web cảm thấy rất mượt mà,tương tác rất nhạy.
update:Máy sử dụng os 7.0 . bộ nhớ trong 8gb và chip xử lý 1,2ghz cho tốc độ xử lý thực thi gần như tức thì ( cảm giác rất là đã lắm các bác ạ ) .Bàn phím thiết kế có phần phẳng hơn, nhưng rất dế bấm và mềm,có độ nảy rất tốt.
Tuy nhiên có 1 vấn đề là pin không được tốt lắm, dung lượng chỉ là 1230,mình dùng 3g mức độ nhiều,nghe gọi nhắn tin ít pin chỉ được khoảng 1,5 ngày (có lẽ tại mình dùng nhiều hơn bình thường) Nghe gọi thôi và 3g,wifi ít chắc được 3ngày.
Dưới đây là hình ảnh của BB bold touch 9900 :

phụ kiện theo máy gồm tai nghe,sạc,cáp usb,đầu cắm sạc chuyển 3 chân và 2 chân

Quảng cáo

so sánh độ dày với Samsung galaxy S i9000

Quảng cáo

Cám ơn các bạn đã quan tâm xem hết bài review này của mình
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

galamco
TÍCH CỰC
13 năm
thật hay đùa thế
trông ngon thế
dạ mời bác xem thêm hình ảnh update 😃
lần đầu viết bài có gì sai sót mong các anh chỉ bảo
vntl
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá chuẩn, đang mong rất mong đưa nàng về dinh đây!
BAP
Trứng
13 năm
Lưng xấu....................
caulathien
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tớ lại đấy đây là cái lưng thẩm mỹ nhất của BB 😔
cái hình đầu tiên bác xóa dòng chữ gì thế; sao dưới lại để kg 😁
thấy rao trên 5giay.vn 1 em giá 12 củ. Ko biết có phải em này ko ? nhìn mà thèm :smoke:
hothusa
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhìn thèm quớ

Biết bao giờ....
Đẹp như "siêu mẫu" ý. Thèm quá
tva123
ĐẠI BÀNG
13 năm
bản rom của nó thế nào mà cũng lỗi tên nhà mạng mobifone bác nhỉ :mstickle:
Đẹp quá. Nhìn màn hình, bàn phím rộng rãi là mê luôn.
cũng được đó...
Quá ngon. Bạn ship ebay ah.
gabriel999
ĐẠI BÀNG
13 năm
nắp lưng thích có da thì vào khắc tên làm một miếng dán vô là ok liền . Sao không để 9900 cạnh 9000 vs ip4 để có cái nhìn cận cạnh hơn có phải hay không . Cho hỏi bạn đã test pin của nó chưa , nếu rồi báo cho ace biết thời gian sử dụng con này được bao lâu , mình thấy điều này khá quan trọng đối với một chiếc smartphone .
ducanh8691
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói thật 1 câu chứ mình thấy nó xấu, chẳng có gì đẹp cả. Ngoài cái thêm màn hình cảm ứng =.=". Không bằng em 97xx :-<
gabriel999
ĐẠI BÀNG
13 năm
97... kiểu dáng đẹp , nhưng cầm thấy nhỏ quá nhất là cái bàn phím nhỏ bấm không sướng tay thick hợp cho nữ dùng
hoabinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bản ROM thế nào thì ko thấy chủ thớt mô tả nhỉ, pin ra sao nữa. Hai cái đấy cũng quan trọng lắm.
Hix bao giờ thì em này được bán đại trà ơ vn mình như là rau ngoài chơ nhỉ? Yêu em nó quá cơ. Nhìn mà thấy chạnh lòng với em 9k của minh! 😔( :((
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
không chê vào đâu được...
ksez2002
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là Os7 ko khác mấy 0s 6. Màn hình lúc call vẫn thế nhẩy.
Tổng thể là quá ngon rồi đấy, mỗi tội giá hơi chát chúa.
Nói thật là chưa bao giờ nhìn BB thấy nữ tính cả, đàn ông 1 cục luôn. Thiết kế của BB nhìn chung rất nam tính chứ không nữ tính có chăng thấy 2 dòng kiểu 8310 hoặc 9100 thì thấy nữ dùng cái đấy còn ổn chứ các dòng kia chả nữ tính tý nào cả.
- Đánh giá sản phẩm thì vẫn không thích nắp lưng của con này... nhìn cứ xấu xấu thế nào ấy, cứ dùng da như 9000 hoặc như 9700 có khi còn đẹp và sang hơn là kiểu này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019