Trên Tay Bộ Sưu Tập Thần Tài của PNJ

cuhiep
19/2/2021 9:23Phản hồi: 141
Trên Tay Bộ Sưu Tập Thần Tài của PNJ
Nhân dịp trên tay bộ sản phẩm PNJ làm cho ngày Vía Thần Tài. Mình hiểu hơn về ngày này và các sản phẩm mà người ta làm cho nó. Điều mà từ bé đến giờ mình không hề quan tâm. Về trang sức thì mình cũng không quan tâm lắm nhưng việc dùng tiền lì xì của con mua vàng cho chính nó cũng là một giải pháp hay.

Về ngày Vía Thần Tài thì như anh em xem trong video thấy bạn Thịnh từ PNJ nói. Ngày này là ngày người ta kỉ niệm ông quan quản lý tài chính trở về lại công đình. Dân gian hay mua vàng vào này này hay tặng nhau vàng ngày này để được may mắn.

Ngày Ví Thần Tài là ngày mùng 10 tháng Giêng tức là ngày mai. Anh em đọc bài này mai có thể qua hơn 300 cửa hàng của PNJ trên toàn quốc để mua vàng hoặc cũng có thể mua qua online rồi đợi giao hàng. Link online là địa chỉ này:

Trang Sức Cao Cấp PNJ | Cty Cổ Phần Vàng Bạc Đá Quý Phú Nhuận

PNJ tự hào là công ty chế tác và bán lẻ trang sức hàng đầu tại châu Á ❤️Khách hàng là trọng tâm ✔️Mua Online nhanh chóng, đơn giản ☎️1800545457 (Miễn Phí)
pnj.com.vn

Về các sản phẩm của PNJ thì có các sản phẩm thì mình có một số mẫu do bạn Thịnh mang qua. Mời anh em xem qua.

Đây là miếng vàng 1 chỉ. Mình sẽ dùng tiền lì xì của con mình để mua cho nó để giành sau này. Chứ giờ mình không muốn giữ tiền lì xì của nó, mà để nó giữ thì mất hoặc mua lung tung. Ngoài mệnh giá 1 chỉ ra thì nghe nói còn loại nửa chỉ nữa.

Anh em nào nhiều tiền thì chơi nguyên bộ 3 chỉ như thế này. Nó sẽ tương đương với một chiếc iPhone 12 mini gì đó vào thời giá vàng hiện tại.

Đây là bộ Tân Sửu Đại Các màu đen dành cho mấy anh trai cá tính. Bộ này vàng 18K. Mỗi sản phẩm đều được đúc tinh xảo.

Nhẫn với hình con trâu ở giữa và xung quanh trang điểm kiểu logo tiền. Phía nền anh em có thể thấy được các rãnh sần sần để tạo nền mờ làm nổi bật nền bóng của hoa văn bên ngoài.
Đầu con trâu trên vòng tay charm. Năm nay năm con trâu nên trang sức liên quan đến con trâu. Sang năm anh em muốn thì mang đến đổi món khác nếu mắc hơn thì anh em sẽ được thu lại giá 80%. Còn nếu bán lại thì giá thu lại từ PNJ là 70%. Cũng được cho một món thời trang.

Chơi các món khác thì mức độ thiệt hại sẽ rất cao chứ không thể là 20% hay 30% như này. Còn vàng miếng thì không chấp hihihi.

Quảng cáo

Đầu con trâu trên một nền hình tròn như đồng tiền. Cái này là cái mề đay, anh em treo nó lên cái dây truyền hay chỗ nào đó. Nhìn rất ngầu. Con trâu này rất tinh xảo, nếu nhìn vào trong mắt nó anh em thấy được cả lông mi.

Đầu con trâu rất nhỏ nhưng sừng có ngấn như thật.

Một bộ Tân Sửu Đại Các khác giành cho các đôi yêu nhau với hình con trâu, trái tim… anh em có thể mua bộ này tặng cho bạn gái là đẹp.

Bộ này thì gồm các đầu, các hình con trâu kiểu hoạt hình rất đẹp.

Quảng cáo

Đeo thử vòng tay charm.

Chụp chung với bạn Thịnh từ PNJ đến chia sẻ với mình và anh em về ngày Ví Thần Tài này.

Hình ảnh khác:
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đàn ông ngoài đồng hồ ra theo mình không nên đeo thêm trang sức gì khác nữa (vòng tay, vòng cổ, nhẫn..). Nhìn nó hơi rườm rà😃
donquijote
TÍCH CỰC
3 năm
@Jackie Lee 1981 Siêu giàu chơi phong thuỷ trong nhà và lăng mộ bạn nhé.
@Jackie Lee 1981 Miễn sao bác thích thì được. Nhưng thêm trang sức lên người, như nhẫn hay gì đó, nó không chỉ là đẹp đâu, còn nhiều thứ khác nữa.
bluesky869
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Jackie Lee 1981 Đồng ý với bác. Style lịch lãm thì nên vậy
@Jackie Lee 1981 Bạn đeo cái cà rá chà bá mấy chục cara, cặp nách túi eo vì, đai đeo Hơi mệt, sơ mi Bu be gì, quần tây Tôm mì, giày lại Eo vì bước xuống từ ghế sau chiếc Ben Lì thì địa vị xã hội bạn đc nâng lên tầm cao mới
lahmpro
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tuổi ngọ nên chắc đợi năm ngọ mua mới có
Tặng cặp sừng???
Khôn như mày :D
PjLyTam
CAO CẤP
3 năm
@soigiatremang
Anh theo em
@soigiatremang
Cười vô mặt
Phong thuỷ, may mắn.
@N2X Chỉ có vàng trong kho nhà nước quốc gia mới tỉ lệ 99,99% . Vàng PNJ mà 99,99% 🤣 nghe là biết dối trá. Nội 3 cái vàng mà PNJ gọi là vàng trắng đeo rất mau xuống màu như màu chì. Không có tiệm.vàng nào trên đất nước hình chữ S này bán vàng 9999.
Có tiền thì mua vàng đeo đẹp thì không ai nói. Nhưng mua vàng ví thần tài để phát tài chỉ là mê mụi. 1 tiệm vàng trung bình ngày 10 tháng giêng ( âm lịch) bán cho hơn 1000 người. cả nước có bao nhiêu tiệm vàng lớn nhỏ. Vậy bao nhiêu người trong đó phát tài ? Tỉ lệ 1/10 người hay 1/100 hay 1/1000 ? 🤣
Platinum nó đắt hơn vàng gần gấp đôi. Mà vào nhân viên lúc nào cũng nói là vàng trắng.
TequilaK
TÍCH CỰC
3 năm
Năm trâu cày bừa như trâu thì may ra cuối năm thu hoạch nhiều lúa thóc, chứ đừng bị gắn cặp sừng lên đầu thì coi như... toang.
VuTa..
TÍCH CỰC
3 năm
làm tỉ mỉ tinh xảo quá
Sao huyện CAi Lậy cua tui ko có tục mua vàng lấy hên ta. Kỳ
Đẹp quá.
PNJ mà tìm bác Hiệp là đúng bài rồi đấy
Yêu quá
@autumnlove PNJ quảng cáo cho ngày vía thần tài mùng 10 tháng giêng...
Nói chung ai mua vàng về thì cất! Đeo trên người tụi cướp tụi nghiện nó cắt cổ để cướp thì đừng bảo oan khuất...
Giờ trên tay chỉ mang tràng hạt bằng gỗ trị giá 30K, giựt thì cho luôn, không biết bán lại 10K ai mua không nữa...
tan9639
TÍCH CỰC
3 năm
@MrNamN nghĩ tiêu cực quá bác. Bộ này vàng 18k, giá trị tầm loanh quanh 20tr chưa bằng con IP.
Bác mua Iphone có cất ko hay mang ra đường =))))
@tan9639 Mấy thằng cướp nó không cần biết 18k hay 24k, nó để ý là bung nghề 2 ngón ngay. 3 đứa bạn mình từng đeo vàng 18k bị giựt đây. Bác so sánh giữa vàng và iPhone thì khập khiễng quá. Giá trị tuy tương đương nhau nhưng công dụng khác nhau và nơi "khoe của" cũng khác nhau. Đừng cái gì cũng lôi iPhone ra so sánh, mình cũng dùng iPhone đây.
@autumnlove Hết Minh Long, giờ PNJ, sắp tới sẽ là Doji
tan9639
TÍCH CỰC
3 năm
@wuchengcai Khác gì ko rõ nhưng cầm ip cũng bị giựt bạn, nó đâu cần biết ip 11 hay 12 vậy có khác ko ? rồi bạn có cất ip ở nhà ko ?
Dương 1H
TÍCH CỰC
3 năm
J chứ vàng e đầy. Chỗ đó thì nhằm nhò j😤
Mình thì đeo mỗi đồng hồ
@mrthanh213 Giống mình. Bao năm nay vẫn chỉ vậy
Giá đồ PNJ dễ mua, dùng ổn, mình dùng cũng từ lâu rồi á
tan9639
TÍCH CỰC
3 năm
@MyNami Đồ trang sức mà bạn, đẹp thì lỗ ít, ko đẹp lỗ nhiều =)))
Bác so với nhẫn trơn hay vàng miếng sao đc.
@tan9639 Mua cái là lỗ 20-30% ròi 😁
@Nam Air Platinum nó đắt gần gấp đôi vàng ( vàng 9999) đấy mod. PNJ bán vàng trắng chỉ là vàng có tỉ lệ dưới 50% vàng rồi si lại thôi. Còn muốn biết chính xác mua cái máy đo tỉ lệ hợp kim hình như 2 hay 3 tỉ gì đó ông bạn mua cách đây 10 năm lâu quá quên. Nếu mẫu đẹp nên ra tiệm kim cương uy tính mà mua. sẽ nhiều mẫu hơn rất nhiều gần như gấp 10l thậm chí 100l so với mẫu ở PNJ. Ví dụ 1 cặp bông tai 4.5li nước D chỉ tầm 50-55tr luôn bông tai hột tấm thật đẹp. PNJ sẽ bán gần 70tr 🤣
PNJ chỉ bán các mẫu chủ đạo thôi.
Tất nhiên có tiền không cứ ra PNJ mua.
1 cặp
@Tomorrowland1 mua platinum thì mình mua chỗ khác 😁
Anh cuhiep mua vàng miếng để ví sen rất đẹp lại hợp phong thủy
@alancabata làm mấy cái để ngẫu nhiên hỉ 😁
@cuhiep Ôi, anh bán ví mà kèm theo vàng miếng thần tài ngẫu nhiên thì tuyệt vời. Em thích lắm.
Linlinchin
TÍCH CỰC
3 năm
Mod phải chê thẳng mặt là xấu...mới đúng chất của mod
@Linlinchin Ai lại thế, xấu thì vẫn là vàng đó
Linlinchin
TÍCH CỰC
3 năm
@alancabata nhiêu đó có là bao vs a mod 😆 quan trọng là phải sống thật
Chắc mua 1 chỉ chữ Tài.!😂
Nghe nói đeo loại này từ thẳng sẽ thành cong
Vía thần tài thì cứ vàng 9999 mà mua, nhẫn hay miếng cũng được, vì nó mới đúng tính chất giữ của, chứ mua mấy cái trang sức lúc bán lỗ lắm
@buithoigiano0o Chuẩn bác ạ
@buithoigiano0o Chính xác, vì thế không thể mua vàng 9999 bằng thẻ tín dụng
jk.y
TÍCH CỰC
3 năm
Mình mua vàng 24k làm của cho nhanh, đỡ lỗ tiền công nữa. 😂
18K
CAO CẤP
3 năm
Bạn nói cũng thô nhưng mà chẳng sai tí nào. Có điều giữ vàng miếng cũng phải đúng cách nhé. Tò mò thì cũng đừng phá vỡ vỏ bọc của miếng vàng (vỉ, seal - vàng miếng), cũng đừng để xì hơi trong đó ra thì bán sẽ được giá cao nhất có thể. Cuối cùng chúc bạn đắc tài đắc lộc
@18K Nhìn tên là biết dân chơi vàng đêi ròi 😆
@18K Mình tò mò chút, cho mình hỏi tại sao?
18K
CAO CẤP
3 năm
@kedote Không chơi vảy nào bạn ơi, mình bán.
18K
CAO CẤP
3 năm
Nó cũng như seal anh em mình chơi đồ công nghệ thôi. Để đảm bảo miếng vàng bên trong chưa bị can thiệp vàng 99.99 và vàng 99.90 là khác nhau. Quan trọng hơn nếu không có seal thì phải đo tuổi vàng lại, máy này không rẻ và không phải cửa hàng nào cũng có để sẵn kẹp. Nguyên seal thì áp giá sàn luôn khỏi kẹp đỡ ngại
Trong nghề tí nữa là nhìn seal bọn mình biết là miếng vàng được sản xuất khoảng thời gian nào, tuy nhiên cái này về phía người dùng thì không cần thiết cũng không ảnh hưởng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019