[Trên tay] Canon EOS M5: Lấy nét rất nhanh, được tích hợp các công nghệ mới nhất của Canon

tuanlionsg
6/12/2016 4:34Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xuandung11a2
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không có cái gì gọi là kiệt tác :v
"cho thấy Canon thực hiện nghiêm túc việc tham gia vào thị trường"
cau nay di dau cung nghe. chung ta Nghiem tuc danh gia san pham nay chua????
LsCowboy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cám ơn anh @tuanlionsg nhưng sao em cứ thấy bài đọc nó cứ trúc trắc làm sao á. Không giống như những bài khác anh viết.
maxymono
ĐẠI BÀNG
7 năm
tường thế nào, chả có gì so với sony fuji cách đây 2 năm. thôi xem xong đi ra
Thái Hà El
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng ngon nhưng mà em làm thông gia với Sony rồi :p
Con M5 này giờ phải về giá tầm 15tr-17tr kèm kit thì may ra mới cạnh tranh được bọn sony fuji. Chứ giá 25 củ thế này thì cứ bày showroom dài dài
XBlue
CAO CẤP
6 năm
@Carvalho1986 Uh, cái giá viễn vông, tuy nhiên dùng mount xài len ngàm EF chuẩn phết
đánh vào sân chơi của anh sony rồi
thôi chán hẳn cái thể loại ảo tưởng sức mạnh, sony đang thống lĩnh thị trường máy ảnh không gương lật kia kìa, toàn siêu phẩm đó. mấy chú canon đâu vào đây mà coi
tminhdn
TÍCH CỰC
7 năm
cũng là cảm biến crop apsc mà sao nó làm cái ống kit tiêu cự 15-45 kì quặc thế nhẩy @@ sao ko làm luôn ống 16-50 hay 18-55 cho nó tiện nhẩy @@
@tminhdn Crop canon hệ 1.6 nhỏ hơn fuji, sony, nikon nên kit nó phải vậy mới cạnh tranh dc, mà nhìn khẩu con kit là thấy thua xa rồi 😃 chưa kể crop mà càng wide cang méo, còn 15 45 mang danh kit mà ở 15 nó cong cong.
tminhdn
TÍCH CỰC
7 năm
@music_editor_9x à ra thế. mình dùng nikon crop 1.5 tưởng canon cũng thế :3
Hiện nay, hiệu năng tốt/giá thành nhất thì là A6000.
Tuy nhiên X-E2 hoặc X-T10 là một lựa chọn không tồi cùng tầm giá, tuy tính năng kém hơn nhưng bù lại kiểu dáng tốt, mà cái chính là chưa chắc bạn phát huy được điểm mạnh A6k.

Thực tế từ những người bạn của mình vs ngàm chuyển A-mount cho thấy:
Cuối cùng thì cũng bán đi dùng ống E thôi, đơn giản vì kích thước nó không hợp lý =)).Và ống A gọn hơn khá nhiều so với ống EF => Cái lợi thế đấy e rằng là một lợi thế tốn tiền mà khá ... không cần thiết :p.

Bạn nên thử với 32 f1.8 touit 😃

Câu này quá chuẩn =)), đi thẳng vào mục đích, 1 like 😃
V2TV2T
TÍCH CỰC
7 năm
@EvilCrab Ông này bán máy ảnh Sony cho cái ông gì sau ông ý quay video đập cái máy ảnh nè :v
@V2TV2T ??? bạn nói dễ hiểu hơn tí đc ko =))
V2TV2T
TÍCH CỰC
7 năm
:eek::eek::eek::eek::eek::eek:
fan cuồng sony bán cái máy nát cho người ta giờ giả ngu hả:eek::eek::eek::eek::eek:
@V2TV2T Bạn nguy hiểm vl, tôi đi bán máy á =)) =)) =)), nói thì dẫn chứng ra cái nhé đồ thần kinh ạ.

Có thể hỏi "n" người trên diễn đàn này trước giờ tôi chỉ có đi check giúp người khác khi họ nhờ =)), thậm chí là hướng dẫn họ sử dụng máy của họ. Còn buôn bán hả, ko phải lĩnh vực của tôi nhé =)).

Xin lỗi chứ không hiểu việc vào nói năng linh tinh bôi nhọ người khác thì diễn đàn này xử lý thế nào? @tuanlionsg giúp em giải quyết trường hợp này với.
@V2TV2T Cho cái bằng chứng cụ thể cái bạn, bạn làm lớn chuyện ra mà không cho anh em hiểu gì hết hả?
@EvilCrab Lộn với nick devil_kts bên vnphoto của ông Linh đó mà. Kêu vào quỳ gối xin lỗi là được :😆
[/QUOTE]
nguy hiểm vl, sao ko đặt câu hỏi là dòng máy ảnh không gương lật công nghệ mới tại sao lại thống lĩnh thị trường
Còn cái thể loại tỏ ra nguy hiểm như thế này
thì đang ở vị trí số mấy mà còn to còi :eek::eek::eek:
Dòng này gọn nhẹ thì cần phải quan trọng ngoại hình. M5 , XE, Xt làm rất đẹp còn A6k nhìn như máy pns chán lắm
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
Fuji xe2 với sony thằng nào chụp phong cảnh lên màu đẹp hơn ạ,các bác tư vấn với
@OxJade https://www.facebook.com/hoangthenhiem
https://www.facebook.com/peter.pham.16
https://www.facebook.com/tungnguyenphoto
..... họ đều là nhiếp ảnh gia phong cảnh, con người nổi tiếng và đang dùng sony nhé
@OxJade =)) thay vì hỏi câu này thì bạn tập chụp đi 😁. Vì fan Sony sẽ nói Sony hơn, fan Fuji sẽ nói Fuji hơn 😃. Mà bạn thì không thể phân biệt được vì cuối cùng tiêu chí "đẹp" của ảnh phong cảnh bạn cũng chưa hiểu 😃. Nếu chỉ nhìn vào ảnh đẹp thì đơn giản có rất nhiều bạn dùng đt chụp còn đẹp hơn khối ông dùng máy xịn đó :D
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
@EvilCrab
em chụp = xa1,thấy màu lên chưa đã mắt em lắm,nên mới tính chuyển qua sony xem thế nào
@EvilCrab Theo đánh giá của nhiều web và thực tế sử dụng thì mình thấy ảnh phong cảnh Fuji lên không đẹp thật. Tuy nhiên còn tùy ống kính và thời tiết, ... Nhưng bác ý đang dùng dòng thấp của Fuji mà đòi đẹp cũng khó. Dòng thấp lại đi với kit 16-50 thì quan tâm đến đẹp làm gì. Học chụp quan trọng hơn. Tóm lại là khả năng chụp và dành thời gian đi lại nhiều, thức khuya dậy sớm, bla bla quan trọng hơn cái máy.
thehaipro
ĐẠI BÀNG
7 năm
có cái này nhìn đẹp nhĩ mà hơi mắc 😔
bao nhiêu năm qua rồi, anh vẫn thiết kế xấu như ngày nào, cái phong cách thiết kế, nút bấm chả khác gì mấy con pns canon hồi em còn bé hay xài 😆)))
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
Cảm ơn 2 bác hungdunghcm vs evilcrab nha,qua lời 2 bác em ngộ dc nhiều
khoaiso840
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có ai đã chụp M5 với ngàm chuyển dùng lens canon dslr, tốc độ lấy nét ổn không.
Thanks.
@khoaiso840 Có máy test 2 ngày, dùng ngàm chính hãng. Lấy nét nhanh, nhưng gắn ngàm vào ống dài thòng ( test mấy ống full frame).

M5 ở ngoài khá nhỏ, hình ảnh OK. Lens M hơi chán. Nhưng chẳng hiểu sao ở Nhật theo thống kê thì Canon lên top 3 mirorless tại Nhật rồi. Thị phần tại Nhật cao hơn Fuji. Nhưng mà lỡ dùng Fuji rồi không dùng được ưm APSC nào khác. Hic!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019