Trên tay cục sạc ZMI 20W: nhỏ gọn, giá rẻ, sạc nhanh cho iPhone 12

vn_ninja
4/12/2020 13:27Phản hồi: 254
Trên tay cục sạc ZMI 20W: nhỏ gọn, giá rẻ, sạc nhanh cho iPhone 12
Cục sạc này mình mua từ nửa tháng trước nhưng mãi đến giờ mới có iPhone 12 để thử nghiệm và làm bài trên tay cho anh em. Đây là cục sạc ZMI 20W, bản nội địa của Trung Quốc, có tên mã là HA716 để sạc nhanh cho iPhone 12.

Cách đóng hộp thì đúng chất “bảo vệ môi trường”, cái hộp nhỏ xíu bên trong có cục sạc và sách hướng dẫn, hết.

Cổng sạc Type C, logo ZMI ở trên.

Cục sạc cũng nhẹ, nhựa cầm chắc chắn, to hơn cục 5W của iPhone một chút. Hỗ trợ 3 profile sạc là 5V 3A (15W), 9V 2.22A (20W) và 12V 1.67A (20W), đúng công suất sạc nhanh cho dòng iPhone 12 mới.

Mình dùng cục này sạc cho iPhone 12, cáp Lightning to USB C theo kèm trong hộp iPhone. iPhone 12 của mình mới sạc lần đầu, mức pin bắt đầu sạc là 1%.

Theo dõi thời gian sạc như sau:
  • 25 phút: 50%
  • 30 phút: 58%
  • 60 phút: 87%
  • 1h 44 phút: 100%

Như vậy là cục sạc này sạc nhanh hoàn toàn bình thường cho iPhone 12. Trong 30 phút sạc đầu thì cả máy và cục sạc có ấm lên nhưng không quá khó chịu, thời gian sau đến lúc đầy thì máy chỉ ấm nhẹ. Thời gian sạc 50% đầu là 25 phút nhưng 50% sau kéo dài đến 1h 19 phút, chứng tỏ sau khi đạt 50% thì công suất sạc giảm dần để bảo vệ pin. Mình không có USB Tester để đo chính xác cường độ dòng điện nhưng cảm nhận sơ qua là như vậy.

Ưu điểm:

Quảng cáo

• Thương hiệu có tên tuổi
  • Nhỏ, gọn
  • Giá rẻ, mình mua chỉ 119k
  • Sạc nhanh hoàn toàn bình thường cho iPhone 12

Nhược điểm:
  • Chỉ là bản xách tay nội địa, chưa có hàng chính hãng
  • Hàng hiếm, khá khó mua. Mình săn mãi mới thấy

Với mức giá rẻ cộng với thương hiệu quen thuộc, mình nghĩ đây là một sự lựa chọn đáng cân nhắc cho anh em đang dùng iPhone 12. Anh em thấy sao?

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

254 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ZMI này mình dùng hẳn củ 30W sạc nhanh cho iPad luôn :v
mariopuzo18
ĐẠI BÀNG
2 năm
@thegunners0507 bác cho em hỏi rõ hơn ý của comment này của bác: với củ sạc ZMI HA612 dùng USB cổng A như này, thì IP12 PRM chỉ nhận công suất sạc tối đa 12.5 watt thôi phải ko bác? dù củ sạc này có công suất tối đa 18 watt, và có công nghệ quick charger 3.0
zmi ha612.jpg
@mariopuzo18 đúng rồi bạn
mariopuzo18
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Hail Hydra cảm ơn bác rất nhiều
Mình xài củ và cáp của Mophie luôn nhưng sạc cho 7+ mất tới 2h45, v là sạc ổn ko bác
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
3 năm
@hoanghiep1207 7+ max là 10w thì phải nên vậy là ổn rồi.
@hoanghiep1207 Thế là nhanh rồi. Bình thường hơn 3 tiếng. 7+ ko hỗ trợ sạc nhanh!
Thiencl
TÍCH CỰC
3 năm
@hoanghiep1207 7 plus đâu có hỗ trợ sạc nhanh PD đâu nó chỉ nhận max 10w hay 12w thôi. Muốn sạc nhanh PD phải dùng iphone 8 trở về sau
@hoanghiep1207 sạc nhanh cho 7+ chỉ cần mua cục 12w chính hãng iPad là sạc khá ổn rồi
JizinT
TÍCH CỰC
3 năm
Giá êm nhỉ, thương hiệu con của xào mì chắc cũng ko đến nỗi tệ 🤓
@MinhHy Nguyen bọn anti như m ngày xưa đâu nghĩ rằng android học theo kkk...
@MinhHy Nguyen chồi ôi quê quá... cứng họng rồi cái chửi.tức lắm phải hôkkkk kkk
tụi android học theo kìa anti 😅😅
mình thì dùng Baseus 32W PD type C ngon bổ rẻ.
Khôn như mày :D
tkdang
TÍCH CỰC
3 năm
@hieunhi Cũng có loại có mfi nhé b
minhtricd
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hieunhi mfi ko liên quan đến dòng sạc b ơi, ko biết đừng chém. Lên xem các video tests dòng baseus xem nó có lên nổi 18w ko?
hieunhi
TÍCH CỰC
3 năm
Mình mua baseus C-Lightning từ shopee mall nhé. Cắm sạc PD chỉ nhận 5V-1A, gọi cho cửa hàng nó bảo đem ra cửa hàng bảo hành, test các kiểu, đổi hết cáp này đến cáp khác cũng vẫn 5V-1A, trong khi sợi Benks với ZMI mình cầm theo cắm thử thì lên ngay 9V-2A... mình có sao nói vậy chứ ko chém, cáp baseus mình vẫn đang dùng rất nhiều sợi, đa phần là cáp Type C PD 60W, 100W rất ngon, nhưng sợi C-Lightning thì cắm iPhone ko sạc nhanh đc nên ko dùng...
wtf9999
CAO CẤP
3 năm
Remax sạc dự phòng cực lõm , dung lượng thiếu và chai nhanh.Baseus và xiaomi ngon hơn hẳn.
Mua trên shopee à
Mình cũng dùng kèm luôn với dây ZMI luôn, khá ổn.
Đang xài zmi 30w và cáp c to c của zmi luôn. Giá ổn chất lượng ok. Nhưng build hơi lởm
Xài cái ốp nhìn hơi uổng cho cái đt á Mod 😆
@vuhoangtam Ốp 50k a, mua dt khô máu rồi 🤣
Dùng iPhone khổ Vl. Hồi mua con Xr cũng phải mua thêm dây với sạc Xiaomi để sạc nhanh 18W.
@lucas_mufc Nhưng nhiều người muốn đời mình là "bể khổ" lắm đó cậu 😅
@mig29f Trước thì Ok bỏ qua. Con mình mang tiếng đồ rẻ tiền nên nó cho sạc chậm phải chịu. Giờ cả con đắt nhất nó cũng cắt sạc bắt mua để bảo vệ môi trường thì đến chịu bác ạ. Làm ăn kiểu này sau đổi máy em sang Sam hoặc Vsmart 😆.
Mua đâu vậy bạn
Idol1990
TÍCH CỰC
3 năm
Ớ, các bác mua iphone 12 mà lại mua thêm cục xạc này thì:

1/ Tốn thêm tiền mà phải xài hàng tàu.
2/ Các bác không " BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG"
traind
CAO CẤP
3 năm
@Idol1990 Thôi ông im mịa bài cả muôn thủa vào
Idol1990
TÍCH CỰC
3 năm
@traind @traind Tôi nói sai ở đâu???
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Idol1990 vậy cắm vào đâu sạc vậy đồng chí? :v
Idol1990
TÍCH CỰC
3 năm
@i9kdigital Cắm vào cục sạc Mà Apple nói là hầu như ai cũng có ở nhà, Nên không cần kèm sạc theo máy á bạn.
Mình cũng dùng zmi 😆 có hẳn 2 củ: 1 củ 2 out A, hỗ trợ sạc nhanh 18W, 1 củ 1 out A, 1 out C, hỗ trợ sạc nhanh 30W
@NHAN-TS Giống t xài lg nhưng mua 1 cục zmi trắng và cáp 18w qc mang theo. 1 cục 30w pd qc để ở nhà và cáp c to c theo. Hơn 1 năm mà chưa thấy sao cả. 1 bộ trắng 1 bộ đen
Hoaanhnet
ĐẠI BÀNG
3 năm
thangbem
TÍCH CỰC
3 năm
@Hoaanhnet Mấy thằng thích xàm l câu view mà bác.
@Hoaanhnet Cách đây nửa tháng ko có hàng nhìu như bây giờ đâu.
@Hoaanhnet Đúng đây b. Mấy người hỏi k thấy thớt vào trả lời. Độc quyền hay sao
Ngon đấy ạ. Đánh dấu phát
@doduchai69bn Mình đang dùng cục sạc 25w của samsung và thấy nó khá ổn.
@Hai Dương Đình Vâng. Dây sạc của mình nó ko sạc nhanh được hay sao ấy.
@doduchai69bn Chắc là do dây sạc. Mình dùng sạc 25w cho con 11pro 1h20p đầy. Xs max 1h40p đầy. Mua thêm cái sạc không dây duawiless của samsung nữa. Tối về đặt cả 2 cái lên. sáng ngon lành.
@Hai Dương Đình Vâng. Chắc do dây bạn à.
traind
CAO CẤP
3 năm
Cuahangtcd.com thiếu gì. Từng tháo củ 36w của xiaomi thấy mạch khá xịn xò, có thể nhỉnh hơn thằng Anker
lạc minh
TÍCH CỰC
3 năm
@traind Thằng anker chỉ nỗ to quãng cáo là chính
thangbem
TÍCH CỰC
3 năm
@SoGetSu Thôi cho t xin, anker t nói thật là còn thua cả blitzwolf luôn chứ đừng nói là xiaomi
@lekhanhtrung123 Đây xài cả chục cục vừa xiaomi vừa Anker, Anker ngon lành nhất. chỉ có giá hơi cao thôi!
@SoGetSu aukey mới mophie ngon hơn anker xiaomi ngon bổ rẻ
@trần thăng long Aukey xài cục 2A 1C không ra gì không xài nữa. Xiaomi thì không thích bằng Beseus và Anker.
Mình có 3 cục hiệu này 18W cắm quanh nhà 😆 Ngon bổ rẻ.
Mình mua cục này cho Note 20 Ultra. Sạc nhanh như cục của samsung nhưng giá mềm hơn. Mua 1 cục nó tặng sợi cáp ngon thấy mịa luôn. Hahaha
mrphan
TÍCH CỰC
3 năm
@pond1597 Hỗ trợ PD mà vẫn sạc nhanh cho note đc à bác
iKaris
CAO CẤP
3 năm
@pond1597 Cũng dùng cục 27W trên Mi9 sạc cho Note10+ bị loạn cảm ứng khi vừa dùng vừa sạc.
Đình.Bảo
ĐẠI BÀNG
3 năm
@mrphan Note có sạc PPS đấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019