Trên tay đèn năng lượng mặt trời, tấm pin tách rời, có thể xách đèn dùng riêng

nkinhluan
22/4/2021 9:26Phản hồi: 30
Trên tay đèn năng lượng mặt trời, tấm pin tách rời, có thể xách đèn dùng riêng
Lần trước mình từng mua một sản phẩm đèn năng lượng mặt trời tương tự nhưng tấm pin dính liền với đèn, rất hài lòng là sau hơn 1 tháng tất cả mọi tính năng, cho đến độ sáng của đèn đều hoạt động rất ổn không hề bị yếu, nên hôm nay mua thêm một sản phẩm tương tự nhưng lần này là tấm pin năng lượng được tách rời, nó khá hữu ích trong việc mỗi khi cúp điện mình có thể xách đèn đi riêng dùng ở những nơi trong nhà. Đầu tiên mời mọi người xem qua video

Kích thước tấm pin năng lượng là 13x11.5cm và nó cũng có thể chông nước ở mức Ip65. Ngoài ra mình có thử tính năng cảm biến chuyển động để tắt mở, thì sản phẩm này hoạt động ban đầu rất tốt và nhạy. Dây điện nối giữa tấm pin và đèn khá dài rất tiện lợi cho việc gắn đèn ở những nơi tối trong nhà
Đèn có nhiều tính năng cảm biến khá hữu ích, chế độ sáng mờ liên tiếp mỗi khi trời tối và khi có chuyển động nó sẽ sáng 100%, hoặc bạn có thể chọn tắt đèn luôn càng tiết kiệm pin hơn, và khi có chuyển động thì sẽ sáng 100%. Thử nghiệm ở mức sáng nhất thì bắt đầu sau 1h30 phút nó mờ hơn đôi chút, đôi khi chưa tới...nhưng vẫn còn đủ ánh điện để thấy mọi vật xung quanh và đường đi. Cá nhân mình thích cảm biến chuyện động mà thôi, mỗi lần ra sau hè là nó tự động bật cho thấy đường trong 30s là đủ, nếu không bạn có thể chuyển động liên tiếp vidu như đang dọn dẹp gì đó trong vùng cảm biến, thì đèn sẽ sáng liên tục
Trong video mình có thử nghiệm độ sáng tối đa và sáng mờ cho mọi người thấy một cách chi tiết hơn

Những điểm mình thích
1. Giá thành rẻ, tiện dụng, độ sáng rất tốt trong một thời gian đủ để mình làm một việc nhỏ gì đó hoặc chỉ cần thấy đường đi
2. Đèn rời nên mỗi khi cúp điện có thể xách đèn đi vào phòng để ăn một bữa ăn đang dang dở
3. Dễ lắp đặt

Những điểm mình chưa thích
Với giá thành và những gì mà nó mang lại thì mình hoàn toàn hài lòng với nó, hy vọng nó sẽ bền như các sản phẩm tương tự mà mình từng mua

Nên mua hay không
Chiếc đèn năng lượng tấm pin rời này có giá dao động từ 140.000 đến 170.000 trên lazada tuỳ theo kích cỡ và số lượng bóng đèn, đối với cá nhân mình đây là một sản phẩm nên mua để dùng trong những lúc cần thiết, hoặc làm sáng sân vườn nhà bạn vào ban đêm mà không tốn tiền điện. Sản phẩm cũng có bán trên shopee, Sendo và ở các trang khác, tuỳ theo nhu cầu và muốn độ sáng cần thiết bạn có nhớ tham khảo kỹ các thông số và xem vào mức độ uy tin của gian hàng để mua. Một lần nữa cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Này mà nó xạc được pin cho thiết bị khác nữa thì hay ah 😁
Tuyệt vời ...! mình nghĩ chăc được nhưng chậm
Mạc Đình
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr.Whisky Tấm năng lượng nhỏ quá. Đèn chắc chỉ 1-2w. Có sáng bằng đèn flash điện thoại ko bạn?
@Mr.Whisky thiết bị khác sạc cho nó thì thiết thực hơn
@Mr.Whisky thợ điện VN chế là được thôi
Cười vui vẻ
pin được bao lâu thì hết
@mrtqt Pin được gần 2 tiếng có khi 1h30z Nó ko hết hẳn mà là mờ dần. Trong bài viết mình có nói rõ vấn đề pin. Cám ơn bạn
20cent
TÍCH CỰC
3 năm
Tìm hoài đèn pha năng lượng mặt trời ánh sáng vàng mà không có!
@20cent đầy ra mà kêu không có.
Mr Dulo
CAO CẤP
3 năm
@20cent Đèn mặt trời mình mua của hoàng quốc bảo thấy xài êm. Hình như có loại màu vàng, chống chói luôn á bạn
Có đèn năng lượng nào chiếu sáng lâu hơn ko bác?
@tyhn nhiều nhưng quan trọng là nó đắt.
Có loại nào chiếu sáng trên 8,9 tiếng ko bác? đắt là bao nhiêu vậy. em tính mua để lắp chiếu sáng sân
@tyhn Bữa có bài của mod @Nam Air đó.
@maidng đâu thím? cho em xin link
Đèn chế. Tháo ra lắp vào, nâng lên hạ xuống các kiểu được. Pin 12v 10Ah, đèn 50W sáng như ban ngày. Thắp liên tục được 10 tiếng. Có 1 cổng sạc 5V 2A. Mình nghĩ cái này ngon hơn đèn NLMT
@cutamthat Khối pin có 10k mAh mà thắp 50W đc 10 tiếng nghe sai sai nhể 😁
@trantuananh1996 Thực ra phải 14v nó mới đạt max công suất. Pin 12v nó chạy ko max. Bác lên youtube search chế đèn 70w là ra ah
@cutamthat Ý mình là với khối pin đó ko thể chạy đèn 50W trong 10 tiếng được 😁 Một là công suất ko đến 50W, hai là khối pin đó nhiều hơn 10k mAh rất nhiều. Khối đó chạy 50W được cỡ 2 tiếng thôi :D
Nhiều bạn không thích nghe nhưng mình vẫn phải nói rằng các bạn đang hiểu lầm về những thiết bị như thế này. Nhiều người tưởng mua về là có đèn thắp sáng không tốn tiền, nhưng năng lượng mặt trời sạc vào pin thì luôn lỗ so với dùng điện lưới, hay nói cách khác bỏ tiền mua là lãng phí.
Nếu muốn dùng đèn khi không có điện, đơn giản là các bạn mua các loại đèn tích điện, dùng điện lưới sạc pin.
Các bạn chỉ nên mua trong các trường hợp:
- Những nơi không có điện lưới.
- Dùng đèn ở những chỗ không tiện đi dây.
- Mua về trải nghiệm chơi chơi cho biết.
cyberiphone
ĐẠI BÀNG
3 năm
@NguyễnXuânBằng Mình cùng quan điểm với bạn này 👍👍👍
viquoc_ly
TÍCH CỰC
3 năm
@NguyễnXuânBằng chính sát
anfang
TÍCH CỰC
3 năm
Cái đèn mặt trời này muốn lưu điện để tối xài thì dùng ắc quy nào nhỉ? Có ai biết chỉ mình thiết kế đèn mặt trời với lưu điện ắc quy được ko? Công suất đèn 9w trở xuống!
9W thì rất nhỏ, quá đơn giản. Ắc quy xe máy từ 3.5-5Ah là được. Vấn đề là để sạc đủ cho cái ắc quy đó thì tấm pin cũng phải tầm 50W là ít, mạch sạc tốt nữa.
Bạn đọc bình luận phía trên của mình, nói chung dùng kiểu đó là đầu tư không hiệu quả.
anfang
TÍCH CỰC
3 năm
@NguyễnXuânBằng Mình đang làm tuabin gió loại nhỏ, phần điện thì ko rành lắm, phần cơ thì ổn rồi. Chưa biết làm mạch sạc hay lưu điện sao cho hợp lí nên tính mua của loại mặt trời gắn vào.
Xem bảng giá đèn năng lượng mặt trời mới nhất 2021 tại đây: https://daihuunghi.vn/bang-gia-den-nang-luong-mat-troi-bid294.html
Cái này nhà ba mình đang dùng nè, gắn ngoài cổng mỗi lần có người đi ngang nó sáng. Ban ngày phải mang ra ngoài nắng sạc chứ chỗ nào có bóng râm là nó sạc yếu lắm, nói chung cũng tạm thôi chứ ko ngon, có còn hơn ko giá rẻ thì chỉ được vậy thôi.
congphuc3688
ĐẠI BÀNG
3 năm
bác làm youtube dc bào nhiều tiền rùi á. kenh em moi có 500 sub à huhu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019