Laptop Acer

Trên tay Elecom Capsule: loa Bluetooth có thể tách rời

sonlazio
13/3/2015 11:14Phản hồi: 43
Trên tay Elecom Capsule: loa Bluetooth có thể tách rời
Elecom Capsule đang được bán chính hãng ở Việt Nam với giá gần 5 triệu đồng là một chiếc loa rất đặc biệt, nó không chỉ có một thành phần như các loa khác mà nó còn là 2 loa riêng biệt tách rời với nhau. Tuy vậy, Capsule lại có một nhược điểm là hai thành phần loa này không được đối xử như nhau mà phân thành loa chính và loa phụ.

Elecom Capsule gồm hai phần, phần màu đen là phần chính, nó hoạt động như một loa Bluetooth riêng rẻ với đầy đủ chức năng: hỗ trợ pair bằng NFC, điều khiển âm lượng và thay đổi bài hát thông qua các phím điều khiển được tích hợp sẵn trên thân loa. Đặc biệt là loa này hỗ trợ AptX truyền tải âm thanh chất lượng cao với những điện thoại được hỗ trợ. Phần màu đỏ là loa phụ, nó sẽ không hoạt động khi không có loa chính.

Ở chế độ độc lập thì loa đen sẽ chỉ phát âm thanh mono, khi bạn đặt nó lại gần loa đỏ, pause rồi mở loa đỏ lên thì hai loa sẽ kết nối với nhau để tự động chuyển sang chế độ Stereo, một loa trái và một loa phải tách bạch rất rõ ràng.

Về chất lượng, cũng như bao loa Elecom khác thì Capsule hơi nặng về bass. Dù vậy tiếng treble của nó vẫn khá tốt, không bị lấn át quá nhiều. Đặc biệt là âm lượng của loa rất tốt, khi đẩy hết âm lượng thì máy đo âm lượng có thể đạt tới 104 dB, một con số rất lớn so với kích cỡ của loa. Ở mức này thì tất nhiên âm thanh bị vỡ nhưng nó vẫn kiểm soát khá tốt, rất ấn tượng so với kích cỡ nhưng trung bình khá so với mức giá.

Elecom_Capsule_Tinhte.vn-4.jpg Elecom_Capsule_Tinhte.vn-2.jpg Elecom_Capsule_Tinhte.vn-3.jpg Elecom_Capsule_Tinhte.vn-5.jpg Elecom_Capsule_Tinhte.vn-6.jpg Elecom_Capsule_Tinhte.vn-7.jpg Elecom_Capsule_Tinhte.vn.jpg
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phi Hùng
ĐẠI BÀNG
10 năm
Liên tưởng :rolleyes:
@Phi Hùng mình kết bạn rùi đó nha
trông như viên thuốc :'))
Con gái chắc thích cái "loa" này lắm 😁
@langtut4 trong điện thoại chu´ng no´ chắc toaˋn bài tạo ra độ " rung " :D
@duclinh79 thêm cái motor rung đâu có khó , sao cái thằng thiết kế hổng nghĩ ra;)
Hay hay, giá chát quá
nhìn thấy lại liên tưởng tới thời bé phải uống thuốc hãy vứt bớt mấy viên thuốc này đi cho đỡ mệt, lớn lên mới biết là thuốc kháng sinh. công nhận nhìn cái loa lày giống thuốc thật
10996FI
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn hết muốn uống thuốc luôn!
Nhìn chữ Capsule dễ liên tưởng đến Dragon Ball thế
Dòng loa di động này chất âm không em nào qua được sound link mini của bose. Hic tiện thể anh em nào cần mình share lại em nó giá 5.5 chai thôi phụ kiện đầy đủ lẫn hộp có tem mainguyen giá em nó mới là 6.5 chai. Hic mua ở mainguyen cách đây 2 hay 3 tháng gì đó mà đi làm suốt ít nghe quá. Để hoài thấy uổng quá hic
@conanvnn Hi hi mua ở đâu rẻ vậy bác? Nếu mua xách tay thì gỡ miếng nhựa dưới đáy loa xem mấy con ốc vặn hình lục giác hay ba ke bác nhé. Nếu 4.2 mà vít ba ke thì chia buồn cùng bác còn gặp lục giá thì xin chúc mừng bác nhé he he
@baodng Đã từng nghe thử với mấy người bạn ^^ kết quả mình và mấy bạn mình chọn soundlink. Con kia chỉ hơn là nhận được cuộc gọi thôi bác với nhìn thiết kế không dành cho nam
@cyrusvn Gà hay không thì có mới nói nghe bác! Mình ko thích chém gió có sau nói vậy. Nếu trong tầm tiền mà có pro nào dám nói dòng loa nào tuyệt vời hơn con bose soundlink mini này (có chứng minh cụ thể) em xin biếu chứ không bán. Lúc trước mua em đã tìm hiểu kỹ rồi với lại thấy thích thiết kế nó đẹp nên múc thôi. Còn giá thì ko ai ép bác mua nhá. Nếu loa bose mà em lỡ tay làm rớt móp với xài liên tục bị rè loa thì em sẽ bán cho pro giá 2 triệu thôi.
baodng
TÍCH CỰC
10 năm
@duykhoa141084 Mình lại ko nghĩ vậy.
Dragon ball, Capsule của Bunma
vuhungls90
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cường độ loa nhỉnh hơn iphone chút vậy @@
thoáng nhìn qua tưởng viên thuốc 😁

5tr mua duoc con 'M7 nghe dập như bar 😃
@chanvan1611 m7 loa rất bình thường, k to như vậy đâu bác
DungLTD
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái tên capsule nghe như công ty nhà bố vợ Cadic ấy nhể 😁 công ty nhà Bunma ấy :v
hoantopas
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DungLTD đúng nhỉ? hihi thảo nào mình nghe thấy quen quen
Mua dòng One của HTC rồi dùng loa BoomSound 😁
@gauto988 Bác lấy cái boomsound đó tách ra, để ra 2 bên tay được ko :v
@Nguyễn Nguyên hiro Boomsound có 2 loa phía trên và dưới máy, không tách được. Mà mình đang thắc mắc, bạn nghe cái loa này với cách nghe để 2 cái loa bên tai sao? So sánh thì thấy loa kia cũng chỉ nhỉnh hơn hoa iphone một chút, không quá to. HTC One với Boomsound là đủ 😃
Nhìn cứ tưởng đã tìm ra thuốc đặt trị ebola ... hóa ra là loa
Vui nhỉ 😃
Cái giá kinh vãi!
mrphamvn
TÍCH CỰC
10 năm
Ko thấy đáng giá 5tr tí nào 😁 trông lởm quá
Loa to hơn iphone 1 chút thì không to lắm, nếu nghe ngoài trời, hay trong phòng nhiều người chẳng thấm gì, ít nhất cũng phải to gấp đôi đt. Mà ý nghĩa của loa Bluetooth là để cơ động, nghe ngoài trời, hoặc cùng mọi người.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019