Trên tay Harman Kardon Aura: tinh tế, đầy công nghệ

cuhiep
13/3/2014 10:38Phản hồi: 105
Trên tay Harman Kardon Aura: tinh tế, đầy công nghệ
Đẹp, tinh tế, sang trọng và hiện đại là cảm giác mà khi bạn cầm trên tay chiếc loa Aura này của Harman Kardon. Và nếu chúng ta đi về phần thông số kỹ thuật cũng như phần thiết kế hoàn thiện thì Aura lại được trang bị rất là nhiều. Aura được xây dựng dựa trên Soud Stick III trước đây của Harman Kardon nhưng bây giờ chỉ là một chiếc loa với âm thanh 360 độ được xử lý bởi nhiều công nghệ hơn. Harman Kardon Aura được phân phối chính hãng ở Việt Nam với giá khoảng 9 triệu đồng. Rõ ràng đây là một món quà tặng rất tinh tế và cao cấp.

Aura giành cho những ai không chỉ thích nghe nhạc mà còn thích công nghệ và cái đẹp. Mình đã thử nghe Aura qua vài bài hát thông qua kết nối không dây Airplay trên iPhone và DLNA trên Android. Đó là hai chuẩn kết nối không dây có thể cho trải nghiệm âm thanh tốt nhất. Bluetooth và AUX là dễ dàng thiết lập nhất nhưng cho âm thanh không tốt nên mình không thử qua (AUX, đang nói kết nối từ lỗ cắm tai nghe trên điện thoại).

Mình không định chia sẻ nhiều với anh em về trải nghiệm âm thanh của Aura nhưng cơ bản là mình hài lòng với chất lượng âm thanh của nó trong vài trò một chiếc loa để nghe chung chung và trang trí phòng khách. Hoặc nếu bạn có mua chiếc loa này để tặng ai đó thì cũng không phải lo lắng là âm anh nó sẽ không tốt.

Tính năng cơ bản:
  • 6 loa 1,5" dải tần trung và cao
  • Loa siêu trầm 4.5"
  • Kết nối Aux và Optical
  • Đèn LED 360 độ
  • Công nghệ xử lý âm thanh DSP của Harman Kardon
  • Dải tần đáp ứng 50 Hz - 20 KHz
  • Kết nối không dây Bluetooth, AirPlay, DLNA
Cám ơn Mai Nguyên đã cho mình mượn chiếc loa này để trên tay giới thiệu đến anh em.

105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dep quá, mình rất thích hàng âm thanh của Harman Kardon, có lẽ p/p tốt hơn Bose rất nhiều🆒
okono
TÍCH CỰC
10 năm
@AudioSlave2020 Anh cũng có loa Harman ah, chưa thấy anh khoe bao h nhỉ
Con này quá đẹp nhưng đắt quá, hơn con Soud Stick hơi nhiều
@okono anh có dàn HKTS 30, nhưng mà vẫn phải nằm trong garage đó em, làm sao mà khoe...anh đang nói với bả de anh mang vào phòng làm việc của anh, anh sẽ làm phòng làm việc của anh thành phòng xem phim luôn nhưng vẫn chưa được duyệt.Harman Kardon nghe rất thích, chất âm tách bạch& mạnh mẽ, ngay cả headphones của họ cũng rất tuyệt vời...còn earphones thì anh chưa thấy con nào mids& lows tuyệt vời như nó, nhưng rất đáng tiếc là highs bị thiếu detailed & instrument separation nên 0 thể nằm trong số những con earphones anh yêu thích
hypro90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AudioSlave2020 Loa Harman Kardon Aura Studio 2 giảm giá còn 5.690.000 vnđ nè anh em
http://phukienhay.vn/products/loa-harman-kardon-aura-studio-2
tonyhieu
TÍCH CỰC
10 năm
cos tháo cái kính ra đc ko , nnỡ may bụi vô phải lau đc chứ
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
50% giá cho chất lượng và 50% cho tính thẩm mĩ
Đẹp. Chỉ biết nói thế thôi.
alexzai
TÍCH CỰC
10 năm
@cuhiep cho e xin tên album chứa bài hát review trên clip nhá
@alexzai Sorry seems to be the hardest word - Lydia Gray.
vào đây nghe lossless nè bạn
http://search.chiasenhac.com/search.php?mode=album&s=Best+Audiophile+Voices+VI
nhemdaika
TÍCH CỰC
10 năm
@alexzai bài đấy trong album Best Audiophile Voices VI
bác search trong chiasenhac cũng có đấy 😁
w_boy
ĐẠI BÀNG
10 năm
@alexzai Điện thoại android hay iOs lên store search shazam nha.. nghe nhạc đoán bài hát..
@kkzbanana Trang này nhạc ko chất mấy
@alexzai Sorry seem to be the hardest word - cover
Công xuất con này bao nhiêu wat nhỉ..!
khesanh.net
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vannhathoang 57 W bạn à
hinikoiko
ĐẠI BÀNG
10 năm
lỡ có gì lọt vào bên trong thì sao nhỉ?
bình đựng nước à 😁
dùng nokia X để làm kết nối cho 2 thiết bị đắt tiền ^^
Em xem trong clip , nghe , chẳng thấy hay gì cả =)))))))))))))))))))))))))))))))
DỰ LÀ VÀI THÁNG NỮA MẤY ANH KHỰA SẼ COPY NGUYÊN BẢN EM NÀY VÀ TUNG RA THỊ TRƯỜNG VỚI GIÁ CHỈ VÀI $...:eek:
Trích.."Rõ ràng đây là một món quà tặng rất tinh tế và cao cấp."

Lạ đẹp độc.. Nhưng quà tặng mà phải mất 9 triệu mới có là sao bác Hiệp..
Nhìn như máy ép sinh tố ổi nhể :p
hoasua800
TÍCH CỰC
10 năm
@iSkyfree Tôi thích bạn rồi đó: trí tưởng tượng khá.
nhìn đẹp, ngon, âm thanh được đó chứ. Mà theo ý kiến riêng của mình thì với số tiền đó đầu tư được bộ âm thanh lớn công suất hơn, hay hơn chứ. còn kết nối thì mình nghĩ cái loa ẩu trên nhiều kiểu thì tốt mà người xài thì có ai dùng hết đâu. airplay với cái bluetooch là được rồi. ý kiến riêng nha. nhà mình thì không có chơi kiểu đó mà chơi 1 bô loa 150W và kết nối bluetooch trong tầm 10m( ah mình làm vậy vì chỉ nghe trong phòng có 20m2). ý kiến riêng. Ai có cao kiến gì hay hơn thì xin giúp đỡ nha.
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
k liên quan nhưng cu khang đẹp trai hơn cu hiep
@ruaja92 Chắc giống mẹ chứ giống bố có cdma à , may ra cứu vãn đc cái nhà giàu thì ko lo 😆
tonglinhlc
ĐẠI BÀNG
10 năm
9tr cơ à. Chưa biết chất âm có hơn con SIII nhiều ko hay cùi hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019