Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Trên tay HP TouchPad phiên bản thử nghiệm, có xác không hồn

sonlazio
5/3/2011 4:50Phản hồi: 55
Trên tay HP TouchPad phiên bản thử nghiệm, có xác không hồn

Giới thiệu tại hội nghị của HP đầu tháng 2 vừa qua tại Mỹ, TouchPad là một thiết bị được khá nhiều người hy vọng khi mà nó sử dụng WebOS 3.0, hệ điều hành chứa ra nhiều cải tiến để phù hợp với máy tính bảng. Các anh ở cửa hàng DHMobile rất may mắn khi kiếm được một chú TouchPad về Việt Nam, tiếc là chú TouchPad này chỉ có xác mà chưa có hồn, WebOS vẫn chưa hoạt động mà chỉ có phần cứng.

Chiếc máy TouchPad thử nghiệm là phiên bản 3G có dung lượng 32GB. Chúng ta đã thử hàng loạt cục sạc khác nhau, từ HTC, máy tính, Nokia, iPad cho đến sạc đa năng nhưng tất cả đều chỉ hiện biểu tượng sạc mà không vào điện trên HP TouchPad. Khi cắm vào máy tính, HP TouchPad hiện lên ổ flash có dung lượng 32GB nhưng hoàn toàn trống trơn và công cụ lập trình SDK WebOS 2.0 (Nova) của Palm hoàn toàn không nhận được thiết bị này. Có lẽ khi Palm phổ biến rộng rãi SDK của WebOS 3.0 là Enyo thì nó mới nhận diện được TouchPad.

Cảm giác đầu tiên khi cầm TouchPad trên tay là máy khá tốt và gần như hoàn thiện. Tuy nhiên, phần viền máy cũng như các kết cấu xung quanh sử dụng nhựa bóng chưa thật cao cấp như những thiết bị dùng nhựa sần. Thiết kế tổng thể TouchPad cũng khá giống với iPad, từ nút nguồn cho tới phím Home. Điểm đặc biệt trên TouchPad là máy sử dụng chung 1 cổng tiêu chuẩn là MicroUSB cho cả sạc và kết nối dữ liệu, tiến bộ hơn rất nhiều so với iPad, Galaxy Tab hay Xoom phải dùng cổng riêng.

Quảng cáo

Quảng cáo

55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn cũng đẹp, hao hao giống Ipad ghê ^^!
Đẹp thật, lại 1 chú hàng vip xuất hiện :hot:
bawngfhp
ĐẠI BÀNG
13 năm
tiếc nhỉ,chỉ là cái xác thôi....
Mong 1 ngày gần nhất được thấy''hồn'' em nó
Máy đẹp, mà giống ipad quá chừng😃
lowt3ch
TÍCH CỰC
13 năm
Chạy android thì ngon quá.
WebOS cũng chuẩn mà bác 😃
Android nhảm , bác nghĩ WebOS cùi lắm hay sao ..... ....
vớ vẩn thật! WebOS đã hơn Android nhiều!
tuankts2
TÍCH CỰC
13 năm
ngon là ngon thế nào bác những gì android làm dc wedos làm còn tốt hơn ấy chứ....!
bakery00
TÍCH CỰC
13 năm
màn hình có vẻ để lại nhiều dấu vân tay hơn ipad nhỉ
thua nhan sắc ipad rùi hic
Xem ra Hp gặp vấn đề ""linh hồn" của máy rồi. hehe Chúc mừng Apple....
kakatoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko hỉu thèng ku này nói ji. Nó là bản thử nghiệm thì chưa cho phép dùng nên k lên thôi ji mà chúc mừng ở đây ===> ngu kòn tỏ ra nguy hiểm
Nhìn cũng đc! Nhưng thằng IPAD2 thấy nó sang sang đẹp sap ấy 😃
ngp911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hp dần chuyển mình cải tiễn mẫu mã sp 😆 thiết kế mặt sau nhìn good.trong dòng xách tay thì e vote cho APPLE,VAIo,HP
jing
CAO CẤP
13 năm
ôi, đẹp ngang ngửa ipad .

---------- Post added at 08:32 AM ---------- Previous post was at 08:31 AM ----------

@ gửi cho các bạn kêu xyz *.* tablets giống iPad

chim của bạn với chim của tớ cũng giống nhau, tuy 2 a e mình khác bố/me nè

=> đơn giản vì thiết kế đó là hướng đi đúng của tablets, nên tất cả tablets phải giống nhau.
kungvn
CAO CẤP
13 năm
chắc gì đã giống nhau. của bác có mấy cái nốt ruồi. =))
Sao lại chưa có hồn nhỉ? Lẽ nào nó bán sp khi chưa có hdh?
kungvn
CAO CẤP
13 năm
xem clip i need a doctor của Dr.Dre ft Eminem cũng có đoạn bà bác sĩ cầm cái Pre đồng bộ với Hp touchpad. :bounce:

---------- Post added at 08:35 AM ---------- Previous post was at 08:34 AM ----------

bác này bệnh thế. =))
fotlan16
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhìn avt của bác ấy là biết mà hút cục pháo to đùng thế cơ mà
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Giống iPad thì đẹp là đúng rồi

---------- Post added at 08:42 AM ---------- Previous post was at 08:40 AM ----------

Gửi bạn Jing: tuy là tên gọi là chym nhưng không phải con nào cũng biết hót. Làm sao để biết nó là hướng đi đúng của Table?
Đẹp. Nhựa bóng ntn có dễ xước ko nhỉ
Hôm bữa đập mấy phát mà em nó không tỉnh dậy 😔 bực quá. Chỉ mong được rờ thử cái webos 3.0 xem nó có ngon hơn chưa.
tui thấy ipad 1 vẫn đẹp chán, ipad 2 chẳng qua mới ra nên thấy lạ mắt thôi, so với con touchpad này chất liệu của ipad tốt hơn, độ mỏng cũng tương đương, khó cạnh tranh đây
Nhận xét công bằng và khách quan xem? Em này là anh em ruột với cậu trai iPad hả mọi người?
mặt sau lấy cảm hứng từ 3GS
khoa125
TÍCH CỰC
13 năm
chắc cái này lấy trong nhà máy ra nên chưa có hdh, cấu hình ngon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119