Laptop Acer

Trên tay HTC One (M8) for Windows, trải nghiệm WP trên thân xác Android

bk9sw
1/10/2014 10:50Phản hồi: 259
259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
Không so luôn với con nguyên bản chạy ăn roi xem thế nào. Đảm bảo wp hơn. App thì cứ chờ đấy w10 là anh cất cánh đủ chơi sòng phẳng luôn.
Xài cả 4 thằng thì thấy thằng wp cùi nhất, cùi hơn cả bb10, còn so với ios hay android thì chắc còn xa mới tiến đến được.
@gà múp Cái 520 lag với treo liên tục mà nói mượt,đôi khi bấm home 3s mới ra màn chính dược,được cái microsoft chưa bỏ rơi vẫn update đều đều
@c0902765115 Lag là lag chỗ nào, dùng android thì cứ flagship mà phang. IP cũng là đầy ra, mỗi lần lên ios đều bị, nên nó ra phoên bản vá liên tục
@Cả trái đất so vs máy cùng cấu hình trên ad thì sao?
@c0902765115 Android lag giật là bình thường,bạn thưt xài 1 con ios và 1 con android sẽ nhận ra ngay(xài vài tháng chứ ko phải cầm quẹt quẹt),còn chỉ mua 1 con android xài thì sẽ ko thấy lag giật và rất mượt mà
1 nam sau gia con 1/2
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@canthocity Lúc đó mình sẽ mua he he.
Cái này ko biết về Việt Nam lắp sim có dùng đc luôn ko nhỉ ? Nếu dùng thì quyết tâm nàm cái cho đã cơn thích và tận hưởng !
Ấn tượng nhất của wp là con lumia 520 cùi vẫn đc update phiên bản wp mới nhất
ít tiền thì giựt , nói chung ít tiền mà thích đú thì chơi WP ngon , có tiền chơi con Android xịt nó ngon hơn nhiều , lên 4.3 là nó đã mượt rồi , còn WP đc cập nhập kiểu 1 năm chơi 1 bản vá chả ra cái gì , ah 8.1 chuẩn bị bị bỏ rơi tiếp khi lên WP 10 rồi yên tâm , app thì toàn app cùi ,
Xel Naga
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lzzz_adnguyen_zzzl Đúng là không biết gì. App trên Windows phone đã tốt hơn nhiều rồi. Chắc chắn những máy Wp 8 sẽ được lên Windows phone 10. Làm gì có chuyện bị bỏ mặc như Android đâu.
@Xel Naga chắc nó nghĩ ad có tất cả những j wp cóbacs ạ 😁
@lzzz_adnguyen_zzzl Nói như thằng nào xài wp thì nghèo thì thích đú còn đứa nào xài android thì đều giàu vậy.
WP 1 năm chơi 1 bản nhưng đắt xắt ra miếng, còn android thì cập nhật cái gì nhỉ :eek:
Các bác đừng có cãi nhau về cái HĐH nữa đi !

em có ý kiến là như này. Cảm quan nó là một chiếc máy đẹp. Cái này không bàn vì rất nhiều người công nhận. Còn về hệ điều hành cũng là cái yếu huyệt. Các bác cứ cãi nhau. Android fan hay ios fan không phải nói tất cả cũng biết là hiện tại WP không thể bằng được. Cứ nhìn vào thị phần của 3 hệ điều hành. Chuyện muôn thuở các bác chả phải nói. Nhưng mỗi người một quan niệm , cảm quan và nhu cầu sử dụng khác nhau. Tại sao có thằng đứng đầu ( android ) có thằng đứng thứ 2 ( ios ) mà các bác lại chê trách cái thằng đứng thứ 3 là WP ? Cái gì cũng phải từ con số 0 đi lên. Mình đang dùng WP và phải công nhận là nó kém thật. Còn kém cái gì thì ai cũng biết rồi. Ứng dụng khá là nhạt nhẽo và luôn đi sau. OK.

Nhưng để so sánh bản chất hệ điều hành thì WP là một hệ điều hành tốt. Luôn được update FW mới nhất. Đến HTC 8s theo thông tin thì cũng có thể up lên được. Cái này android hay ios đều kém ( cái này phải các bác phải công nhận đi ). WP không phải không tuỳ biến mà chắc các bác không biết cách tuỳ biến nên vậy thôi. ( cái này do hiểu biết người dùng nhé ). Yêu cầu hệ điều hành về phần cứng và độ trễ giật theo thời gian sử dụng tốt hơn hẳn android. Theo em thì WP nó là 1 bản cover của IOS không hơn không kém. Nhưng nó phổ thông hơn và độ phân mảnh hệ điều hành không có như ios 😃

em xin hết !
@nguyenhuyhoang1988 Bạn có chắc android hay ios đều kém? Gần đây nhất Iphone 4S vẫn lên được IOS 8, còn android thượng vàng hạ cám, các dòng flagship đều hỗ trợ tốt trong vòng 1-2 năm. One M7 mình đang dùng, ra đời 1.5 năm trước rồi đấy và HTC chưa có ý kiến gì là ngưng hỗ trợ cả. và ngay cả khi hãng ngưng hỗ trợ, vẫn có cả một cộng đồng đứng sau sẵn sàng chế rom cho máy của bạn 😃.

nếu nói về bỏ rơi thì Microsoft mới là trùm bỏ rơi. Thế hệ điện thoại Windows Mobile, rồi windows phone 7, windows RT...Và nếu có ai đó là lập trình viên với công nghệ Microsoft thì còn "thấm" nữa 😃. Mình đã từng mua một chiếc điện thoại Windows Phone 7 và cạch Microsoft vì nó bỏ rơi một cách không thương tiếc.
Tuân584
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao giao diện camera tùy biến đc vậy nhỉ, lại có cả HDR nữa
mình đang dùng 625 nè, tù túng kinh hồn, đúng là mình không dùng hết apps trên store nhưng mà những apps mình cần thì lại không có, đã thế ai nói wp mượt, ổn định, mình thấy lâu lâu nó lag kinh hồn, đơ nữa, nhiều lúc máy đơ đến nỗi tự tắt, khi khởi động lại thì ngày tháng bị đảo tùm lum, bực mình -_-
@boyhp3189 Thật sự thì cái giật hay không này nó cũng tuỳ vào người dùng, có thể như bạn dùng ít không đa nhiệm nhiều nên không nhận ra, cũng như vào web nặng có nhiều hình ảnh, hay chuyển qua chuyển lại các ứng dụng nên không nhận ra. Trong trường hợp này với bạn thì là ngon quá rồi 😆
Thế mới nói với người này là tốt với người kia là ko tốt, với người này nhu cầu ít thì cái điện thoại này nó quá hợp rồi hệ điều hành này quá hợp rồi, còn với mình wp chỉ nên chơi ở tầm trung và thấp, còn tầm cao thì ko 😃) trừ khi mua về chụp ảnh quay phim
Nói thế không phải là chê bai hay kêu than gì cả, mà nhận xét đúng thôi, chứ cái tầm tiền con 520 thế là ngon rồi, tiền ít cũng kêu gì @@
Mà cái fb hồi 8.0 có gì ngon đâu, fb bây giờ ngon hơn mà, ngày trước toàn không nhận được dữ liệu, đến nản 😃)
@jodhenz fb 8.0 up ảnh cực nhanh dù là mạng 3g cùi, chat fb ngay trong ứng dụng nhắn tin, rất tiện lợi. Hồi đó ít khi mình vào ứng dụng fb
@boyhp3189 à bạn nói cái tích hợp fb mình ko hiểu 😆
cái chat fb trong phần nhắn tin hồi đấy tiện thật, từ lúc lên 8.1 là nó bỏ, giờ chat bằng cái phần mềm fb messenger, chat với 1 người thì con đỡ, thỉng thoảng lượng tin nhắn đi và đến nó nhiều nhiều giật giật, chat với 2 người chuyển qua chuyển lại giật thấy mồ luôn =)))
@jodhenz chắc tại fb nó không cho làm vậy nữa để cài messenger của nó đây.
P/s: ai nói cam Lu đẹp chứ mình dùng 625 đây, chụp xấu vồn
tYu
TÍCH CỰC
10 năm
thôi các bác cứ chê kho ứng dụng Wp chán đi,đợi window 10 nó ra rồi kẻo ko còn cơ hội mà chê đâu 😆
thế bác chưa tìm hiểu r. nhưng đấy là vooc nghịch cái màn hình thôi. nhưng mà cũng thành kiểu fond mới. 😁
đề nghị bé đọc lại cmt rõ ràng r tl cmt. ko cmt linh tinh
Sao camera sau chỉ 4 Mpx nhỉ?
@Bason Dn 4upx chứ
haokiet1912
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang xài android nexus 5 nhưng dc người thân tặng em 1520 sau 2 ngày sử dụng wp thì mún chuyển về android nhưng sau 1 tuần cố gắng làm quen với wp thì em quyết định vứt con nexus 5 kia cho con e xài và sẽ định cư với wp mãi! nói thật android dc cái kho ứng dụng phong phú và mã nguồn mở nhưng về độ ổn định và bền bỉ thì wp hơn bội phần! mình chắc chắn và có thể chứng minh điều này chứ ko phải nói cuồng!
hn247
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn cũng đẹp nhưng chắc sẽ chọn nokia chạy wp.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Phần dưới màn hình của M8 vốn đã thừa nay lại thêm dãy phím ảo nhìn chướng mắt kinh khủng 😔
namduc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko chê WP ít app, nhưng thường là những app mình cần ( muốn dùng) lại ko có.
leetuan86
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy dòng chữ phía sau máy nhìn mất cảm tình quá
Khienpham
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cấu hình khủng thế có chơi đuợc Game Candy Crush Saga ko nhỉ?
@Khienpham Con này 2 năm nữa mới chơi dc candy crush saga quá =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019