Trên tay LG Watch Urbane: đồng hồ Android Wear mắc tiền nhất

sonlazio
4/5/2015 11:34Phản hồi: 164
Trên tay LG Watch Urbane: đồng hồ Android Wear mắc tiền nhất
Khi mới ra mắt thì LG G Watch R là chiếc đồng hồ chạy Android Wear mắc tiền nhất với giá là 300$, thế nhưng nó đã bị tiếm ngôi với chiếc Watch Urbane, phiên bản cao cấp hơn cũng của LG với giá 350$ ở thị trường Mỹ, chưa bao gồm thuế và các chi phí khác. Mình vừa mượn được chiếc đồng hồ này ở Việt Nam để cho các bạn xem nó có gì và tại sao lại có giá cao nhất như vậy.

LG Watch Urbane khác biệt so với G Watch R ở chỗ nó được thiết kế theo xu hướng cổ điển hơn, gần nhiều hơn với các đồng hồ thông thường thay cho việc hơi thể thao và hiện đại của G Watch R. LG Watch Urbane cũng được làm hoàn toàn bằng kim loại với những đường viền bọc bên ngoài trơn tru và thân thiện hơn. Ở trên LG G Watch R thì phía dưới của nó vẫn sử dụng nhựa chứ không phải kim loại toàn thân. LG Watch Urbane hỗ trợ chống nước và bụi IP67, bạn hoàn toàn có thể nhúng được ở độ sâu 1m trong 30 phút mà không gặp vấn đề gì.

Thực chất, cá nhân mình đánh giá cao thiết kế của G Watch R hơn vì nếu muốn mua một cái gì đó nhẹ nhàng lịch lãm mình chọn Moto 360 dù màn hình không tròn toàn bộ như Watch Urbane. Thiết kế của Watch Urbane hơi yếu yếu một chút, đặc biệt là bản màu vàng còn G Watch R thì mạnh mẽ hơn nhiều. Hơn nữa, lựa chọn G Watch R mang tính kinh tế hơn hẳn, ở mức giá mới thì nó rẻ hơn Watch Urbane tới 100$.

Về mặt cấu hình, Watch Urbane sử dụng màn hình 1.3” P-OLED 320x320, chip SnapDragon 400, 512MB RAM, 4GB bộ nhớ trong và viên pin dung lượng 410, tức gần như không có sự khác biệt so với G Watch R. Nếu từng dùng G Watch R bạn sẽ thấy hiệu năng của chúng là không khác biệt, nhanh, phản hồi tốt và mượt hơn Moto 360 một chút. Thức tế đây là cấu hình khá tiêu chuẩn của các thiết bị chạy Android Wear nên bạn không cần quá lo ngại về việc sử dụng máy trong tương lai.

Tuy giống về cấu hình nhưng do ra mắt sau này mà Watch Urbane hỗ trợ Android 5.1.1 mới nhất, mới hơn G Watch R, chính vì vậy mà nó có thêm chức năng kết nối WiFi, không cần đồng bộ trực tiếp với điện thoại thông qua Cloud Sync. Lấy ví dụ nếu bạn bỏ quên điện thoại ở nhà nhưng vẫn đeo đồng hồ và đồng hồ có kết nối WiFi thì chúng ta vẫn biết được nội dung tin nhắn mà người khác gửi tới… Ngoài ra, so với các đồng cũ trước kia thì phần mềm mới cũng cho phép gọi nhanh các ứng dụng hay danh bạ chúng ta sử dụng trong thời gian gần đây để gọi điện hoặc nhắn tin, trả lời tin nhắn một cách dễ dàng. Cần lưu ý là Google có hỗ trợ trả lời tin nhắn bằng cách nói tiếng Việt trên Android Wear nên bạn không cần tới điện thoại mà chỉ cần đọc lên thôi😁

Tham khảo thêm bài đánh giá LG G Watch R

Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane-14.jpg Bên trái là chiếc Watch Urbane màu bạc, bên phải là màu vàng Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane-12.jpg Màu bạc da đen màu vàng da nâu
Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane-11.jpg Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane.jpg Cá nhân mình thích màu bạc hơn Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane-8.jpg Nút nguồn giả con xoay trên các đồng hồ thông thường:D Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane-2.jpg Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane-10.jpg Dây làm từ da thật, 22mm, có thể thay dễ dàng Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane-9.jpg Phiên bản Hàn Quốc nên vẫn còn khá nhiều tem và chữ Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane-7.jpg Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane-4.jpg Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane-5.jpg Cảm biến nhịp tim và 5 chấu tiếp xúc để sạc Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane-6.jpg Tinhte.vn_LG_Watch_Urbane-3.jpg Sạc rời của Watch Urbane
Cảm ơn Anh_that_tinh đã cho Tinhte.vn mượn thiết bị
164 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cyber8x
TÍCH CỰC
9 năm
trông classic nhỉ
Về thiết kế mình đánh giá cao hơn Apple Watch một bậc
@Xa_Que nếu AW đời sau tròn bạn có thích đeo không 😆
@Xa_Que Nghĩ xa hơn chút nữa đi, đồng hồ truyền thống có cả mặt tròn và cả mặt vuông, mặt tròn nhiều vì nhiều người thích chứ ko phải vì ko có mặt vuông. Vậy mà bạn có tới 5 cái mặt tròn chứng tỏ nhìn mặt tròn thích hơn, có 4 cái mặt tròn rồi vẫn thêm 1 mặt tròn.
@vivavivu123 Đồng ý, nhưng ko biết cái kim loại kia có dễ xước như AW ko nhỉ.
rain9984
ĐẠI BÀNG
9 năm
@keohoangphuong vâng, hẳn là dây cao su sẽ sang hơn dây da :v
quá đẹp, 350$ khôg biết khi về VN đội giá lên mức nào nữa
@thanhlpvseo Trong video có nói hàng xách tay về 9m kìa
@Nguyễn Nguyên hiro Link được nhúng cuối bài review của thím Sơn đây bác

https://www.nhattao.com/threads/ban-lg-watch-urbane-cuc-ky-sang-trong.4007812/#post-50644332
mimosa1805
TÍCH CỰC
9 năm
Việt Nam mình chỗ nào bán con này vậy các bạn
@mimosa1805 dưới bài viết có link bán hàng đó bác
@mimosa1805 https://www.nhattao.com/threads/ban-lg-watch-urbane-cuc-ky-sang-trong.4007812/
link trong bài đấy thây.
đẹp sang, ăn đứt táo oát về mọi mặt trừ cái logo
lowt3ch
TÍCH CỰC
9 năm
@cuhiep Đúng là Cu Hiệp. Chả biết đã lột bao quy đầu chưa?
@cuhiep Thôi thì nên đổi tên diễn đàn thành Appletế cho nó chính xác hơn
Lên mấy trang báo nước ngoài cũng chưa bao giờ thấy Admins ăn nói kiểu này. Đành rằng đã là người thì phải có bias, nhưng làm admin thì nên trung lập, còn muốn phê phán thì phải mang tính xây dựng nhỉ, chứ comment như cái kiểu trẻ trâu hiếu thắnh thế
Còn cái Apple watch kia build đẹp thế nào ko biết mà nhiều ng vài ngày sd đã bị xước, tkế màn hình lồi ra thế rớt thì 90% là bể, ráng đi theo chữ đẹp mà dễ hỏng thì khác gì hàng TQ, pin 1 ngày còn giao diện ko trực quan bằng Android Wear, nói chung thành công đc là nhờ branding kèm lực lượng fan hùng hậu và văn hoá Apple đc gầy dựng từ thời Steve thôi chứ chẳng còn phải kẻ đi đầu cn như trc
@cuhiep có thể nó không hào nhoáng bằng AW nhưng cái mặt của nó ko lồi so với viền như AW nên sẽ ít bị xước hơn .Dây da thật nhìn ngon lành và dễ thay ít bị dị ứng như dây silicon còn nội dung thì chờ review và chắc chắn các SW bây giờ thì chỉ như nhau chứ chưa có đột phá gì mấy cũng bèo bèo như con MN800 đời đầu thôi.Thêm cái cảm ứng nhịp tim v.v là mới chứ chả thay đổi gì
minhbm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuhiep * đôi dòng góp ý :
Đúng vậy! "Thấy xấu và dỏm thì nói xấu và dỏm". Nhưng từ ""bèo, rẻ tiền" không phải là câu, từ của 1 admin tinhte. Nghe miệt thị quá!
Là admin tinhte thì phải dùng câu, từ cho tinh tế một tí.
Y như đồng hồ điện tử seiko mà bảo thiết kế cao hơn AW một bậc, hài vl
@chickenhead Vâng, "Y NHƯ ĐỒNG HỒ ĐIỆN TỬ", nếu AW bằng được một nửa như thế này thì cũng tốt lắm rồi.
@chickenhead Giờ hỏi thật lòng, nếu bạn là Nam nhé, còn lỡ là nữ thì ko biết là : nếu cho bạn 2 con, bạn sẽ tự tin đeo con này hay AW hơn. Ko nói tính năng nhé. Mà nói đến cái độ cải lương của 2 con ấy.
Cứ nhắm mắt lại, suy nghĩ 2 giây rồi trả lời. 😁
@spsp Bạn xưa giờ có bao giờ để ý tới vẻ đẹp của sản phẩm ko?
Bạn là sinh viên IT? Hay dân lập trình?
Nếu bạn là designer hoặc architecture thì tôi tin bạn.
@chickenhead Thế thì bác tự nhận AW thiết kế k bằng 1 con seiko rồi phải hôn nà 😁
nhìn chẳng tinh tế tẹo nào các bác nhể . thôi e cứ trung thành với omega ghẻ thôi WP_20150517_10_19_23_Pro__highres[1]_Fotor.jpg
Ghi âm hay nhận diện tv như AW ?
@dmt4uchejt Bạn xem kỹ hơn trong bài review g watch r cuối bài viết nhé
opento
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dmt4uchejt trả lời chú bằng nhận diện giọng nói google
Đẹp hơn mặt vuông rồi
qdatvn
TÍCH CỰC
9 năm
Dây da thay dây khác cứ cỡ 22 là đc các Bác nhỉ.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@qdatvn Dây 22 nên thay vô tư
AnKymTan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bài viết hay quá chỉ có ảnh chụp mình thấy hơi khó chịu. Chụp đi chụp lại mặt trước rồi lại mặt sau rồi lại mặt trước... Muốn xem dày mỏng thế nào cũng ko xong. Có ảnh đeo trên tay thì lại chụp dây ko chụp mặt đồng hồ. Buộc phải vào xem video.
thegiang889
ĐẠI BÀNG
9 năm
tầm 3 tr chắc cháy hàng phải biết 😁
ilove1520
TÍCH CỰC
9 năm
@thegiang889 200k may ra bán được
visepten
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đây mới là nhưngz chiếc đồng hồ có ý định thay thế đồng hồ Thuỵ Sĩ, cổ lổ nhàm chán, mọi người có vẻ ko hào hứng với những cái mới theo kiểu vượt bậc mà muốn thay đổi 1 cách từ từ,tất cả là vì thói quen
@visepten so sánh mấy cái này vs hàng Thụy Sĩ thì xa vời quá , 1 cái Thụy Sĩ tiền của nó bét cũng 4 chữ số , đeo vào chưa nhìn mặt chủ nhân là đã biết là đẹp trai xinh gái rồi . đeo mấy cái SW khác j đồ chơi trẻ con 😆
visepten
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zipder Cái này thì mình hiểu nhg nhiều người cứ nói những câu mang tính chê bai kiểu như "Cái này mà đòi thay thế đồng hồ Thuỵ Sĩ". Tự người ta nghĩ như thế chứ mỗi loại đồng hồ đều có cái riêng của nó, nên sử dụng đúng người đúng mục đích chứ nhiều bạn cứ phản biện như kiểu cái gì cũng là tuyệt đối ý 😁
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Mặt đồng hồ tròn thì đẹp nhưng về mặt hiển thị thông tin thì bị mất một khoảng diện tích khả dụng ở 2 bên lề.
@chongao2k5 Chính xác, nếu quan tâm nội dung hiển thị thì mặt vuông là hợp lý nhất. Apple đã nghiên cứu và họ làm vuông 1 phần là vậy.

Apple Watch đẹp nhưng còn dày lắm, mỏng chút sẽ thanh thoát hơn.
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
Thiết kế tinh tế hơn apple watch nhiều, vầy mới ra dáng đồng hồ chớ, đi chung với 1 bộ vest nữa thì rất sang trọng.
@baodng Chỉ là giống đồng hồ kiểu cổ điển hơn thôi, đến cái nút nguồn còn làm giả nút chỉnh đồng hồ mà. Ko giám tự mình làm khác đi so với số đông, lại vẫn cứ thất bại thôi.

☎️ của tôi
@baodng Chỉ là giống đồng hồ kiểu cổ điển hơn thôi, đến cái nút nguồn còn làm giả nút chỉnh đồng hồ mà. Ko giám tự mình làm khác đi so với số đông, lại vẫn cứ thất bại thôi.

☎️ của tôi
Cũng đẹp đấy, nhưng xét về phần cứng và độ tiện dụng so với đt chỉ đáng 50 đô thôi, khi nào tới giá đó thì mua, còn ko thì gg glass sướng hơn, đó mới là công nghệ của tương lai
HUY-CKV
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nightmoonlight @ chính xác
@nightmoonlight Cái sw này khá là Hot ở thị trường Mỹ lẫn TQ đó. Trong khi cái GG glass đang lỗ rất nặng và bị chê rất nhiều, nếu mà về kính thì MS Hocolens mới thật sự là thứ người dùng trông đợi.
ngqnamanh
TÍCH CỰC
9 năm
Mình khoái bọn đồng hồ ntn, đã đồng hồ cứ tròn là phê
Claw
TÍCH CỰC
9 năm
@ngqnamanh Có 2 điểm mình không thích ở cái hình này. Thứ nhất, đồng hồ quá to so với tay. Thứ hai, thiết kế rối.
lowt3ch
TÍCH CỰC
9 năm
@Claw Mốt bây giờ đấy bác. Đeo đồng hồ trông khổ sở như tập tạ!
ngqnamanh
TÍCH CỰC
9 năm
@Claw to gì, bạn nhìn ngoài đời đeo trên tay sẽ thấy bt thôi, minh tay to đeo vào bt ;) ko rối đâu b à dễ nhìn lắm
gautrang14
TÍCH CỰC
9 năm
nhìn nó cứ to to thô thô nhìn ko thích. mình đeo gshock còn ko có cảm giác thô như thế.
chuongbeats
ĐẠI BÀNG
9 năm
Toàn các bạn chưa từng sờ vào cả Apple watch lẫn em này mà phán như đúng rồi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019