Trên tay loa mini có hát karaoke Divoom Fairy OK: đẹp, tinh xảo, kết nối nhanh và có âm thanh tốt

Chill With Dan
16/6/2022 7:25Phản hồi: 70
Trên tay loa mini có hát karaoke Divoom Fairy OK: đẹp, tinh xảo, kết nối nhanh và có âm thanh tốt
Đây là một chiếc loa nữa của Divoom khiến mình phải xuýt xoa khi cầm trên tay vì có ngoại hình hết sức đẹp và tinh xảo. Ngoài ra, sự thú vị của sản phẩm này nằm ở việc loa có đi kèm thêm một micro nhỏ để kết nối và hát karaoke.

Cùng mình xem trải nghiệm với món đồ chơi này sẽ thế nào nhé. Mình hát không hay và chuyên nghiệp nên mọi người xem chất lượng micro xử lý thế nào và âm thanh của loa nhé.

Thiết kế dễ thương, tinh xảo

Từng đường nét chi tiết của loa được làm đẹp, mang tính cổ điển trên tông màu pastel thích mắt. Sản phẩm sẽ có 2 phiên bản là hồng và xanh bạc hà pastel.

Mình thấy Divoom làm rất chỉn chu, có hộp đựng cũng đẹp và đầu tư không kém.

Phần đường cắt nhỏ ở loa, viền mạ vàng các núm vặn xoay rất thực. Ngoài ra từng phím bấm cũng được trau chuốt kỹ lưỡng. Chất liệu kim loại, tổng thể mình cảm thấy rất thích sản phẩm này. Nếu không sử dụng thì có thể đặt để trang trí trong nhà

Loa đi kèm mic, cả hai sẽ đều có cổng sạc USB-C để sạc, phần loa sẽ có thể cho khe cắm thẻ nhớ SD.

Các nút chức năng bao gồm: nút chuyển chế độ kết nối Bluetooth/Radio, 2 nút chuyển bài trước sau, đèn biểu thị tình trạng, vòng tròn số chỉnh độ vang echo, núm âm lượng. Mặt sau sẽ có nơi rung bass, nút nguồn, cổng sạc và đèn báo hiệu mức pin.

Kết nối và trải nghiệm

Mình thấy nhận tín hiệu kết nối rất nhanh từ thiết bị với smartphone. Sau khi ngắt kết nối và kết nối lại cũng không mất quá nhiều thời gian, hầu như không có độ trễ. Khi đang kết nối và phát nhạc hay kết nối hát kara với mic xuyên suốt quá trình không bị delay hay ngắt quãng. Trải nghiệm của mình thì kết nối liền mạch, xuyên suốt trong lúc dùng. Và đặc biệt là rất dễ dàng.

Quảng cáo

Có khe cắm thẻ nhớ.

Thiết kế nâng cao âm bass (phần nhựa có rung động đằng sau), bạn có thể tận hưởng chất âm chân thực và sống động với chất lượng âm thanh nổi, độ chân thực cao và ít lẫn tạp âm. Công suất 10W cho âm lượng đủ lớn trong một thiết kế nhỏ gọn.

Về chất âm mình thấy ổn, nghe hay, âm bass khi tăng âm lượng không rè, âm cao không choé vỡ. Khi sử dụng micro để khuếch đại âm thanh, bạn nên kết hợp bông mút để không có tạp âm và được xử lý tốt hơn.

Bluetooth v5.0, khoảng cách kết nối lên đến khoảng 5m vuông. Dung lượng pin 2000mAh cho thời gian sử dụng liên tục của micro là khoảng 3 tiếng, loa thì tầm 5-6 tiếng. Phù hợp để bạn hát kara liên tục, hơn nữa cần khoảng 4 tiếng để sạc đầy pin cho thiết bị.

Quảng cáo

Một chiếc loa thông minh, nhỏ gọn, linh động, kết nối dễ dàng và tiện cho việc hát karaoke.
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc Đan khổ vì nhiều người mê mình lắm. Tui thì ko hề khổ khi mAN Đê
@editzrapper Có khi bị phản dame lại khỗ đó hehe.. ai biết đụng phải loại gì.
@dvl801199 Tán làm gì cho khỗ chỉ cần mê là đủ rồi haha
@Đoạt Mệnh 3000 Gái đẹp tinhte cả đống, mê chi người đã có chồng hả bác!
_zin_
ĐẠI BÀNG
2 năm
@editzrapper Đập chậu cướp hoa
Cười ra nước mắt
Mình hát là cứ phải hàng khủng. Nói tới loa h chỉ thèm em Bose L1 Pro 32 thôi.
@nospecial Phố thì lo phá chứ làng tôi nhà cách nhà 25-30m đập OK.
@conchott Tui cũng thèm. Hx
bigthree
ĐẠI BÀNG
2 năm
@conchott Bác cho em xin một vài set up để hát karaoke được ko ạ, em cám ơn
@bigthree Hiện tại bạn đang có gì rồi ?
Giá chát quá =)) nhỏ vậy âm to được bao nhiêu nhỉ
@HaoTran20 Tiếng người còn to hơn 😆
Dễ thương quá! Dành riêng cho chị em phụ nữ.
chaukyo
CAO CẤP
2 năm
Cái loa có tí teo vậy thì nghe khỉ gì mà em bảo nghe tốt trong phòng 70 mét vuông. 2 triệu là phí tiền với sản phẩm này, nghe nhạc cũng dở và hát thì tiếng bên ngoài còn to hơn tiếng trong loa
@chaukyo 70m vuông là trong phòng cách âm đó, nhưng khi nghe tới cái giá 2 chẹo thì quá phí chứ đừng nói phí
iommvo
TÍCH CỰC
2 năm
Mic như cái rung thủ dâm cho các bạn gái
tinhnd
TÍCH CỰC
2 năm
@iommvo Một công đôi ba chuyện đó bác
Cười vô mặt
Guadiola
TÍCH CỰC
2 năm
@iommvo Tui cũng thấy như vậy
iommvo
TÍCH CỰC
2 năm
Loa divoom thì hay cái khỉ gì. Toàn làm ba cái trò mèo thì giỏi.
Tổng thể kiểu dáng nom như máy giặt mini ấy nhỉ 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
BBHN_8100
ĐẠI BÀNG
2 năm
ad Đan hát hay thế
BBHN_8100
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Chill With Dan Admin nói vậy, m lại nghe lai lần nữa vậy hihi.
Bộ này xinh xỉu luôn ạ
@Hố Đen Vũ Trụ Cơ hội thanh niên =)))
XBlue
CAO CẤP
2 năm
Cách blend màu nhanh nhất: lấy máy ảnh chụp
IMG_0001 copy.jpg
Divoom khá ok. Mình còn con Divoom Travel mua 5 năm vẫn chạy tốt. Pin thì hơi yếu tí thôi. Bass nó đập rất mạnh và riêng biệt ở mặt sau. Trước tính mua Bose nhưng khi nghe em này thấy âm trầm nó dũe quá nên kết. Tuy nhiên Bose nó nghe rất mềm và dễ nghe. Phì hợp nhiêdu loại nhạc hơn trừ Pop, Rock hahahah
Sao mình lại nghĩ tới cái gì không vậy ta 😆
@Mr.Whisky Bỏ bớt cho đời Bác bớt khổ nha =))))
Này chỉ được cái đẹp và dễ thương !! Chớ để dùng thì hơi hẹo !!
Khoa SE
TÍCH CỰC
2 năm
Mic gì bé thế nhỉ, máy rung thì có hihi
@Khoa SE Chuẩn JAV tốc chiến =)))
Khoa SE
TÍCH CỰC
2 năm
@thaido_design Các bác cứ nói linh tinh gì thế, VAV nhé
TuanUK
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thiết kế loa xinh thiệt, nhưng vẫn không bằng Đan 😌
Booooozyer
TÍCH CỰC
2 năm
Đáng yêu như mod. Thế thôi 😁
Loa này hôm mình săn sale 6.6 trên Lazada, giá giảm còn tầm 1tr9 có tặng thêm 1 cục pin dự phòng của Energizer. Mà được cái hôm đó sàn nó có voucher tích luỹ gì nữa, mình tích luỹ mấy hôm xong giảm thêm được gần 200k nữa.

Về sản phẩm thì chất lượng nha, loa cầm nặng tay thấy rõ luôn, build chắc và hoàn thiện khá kỹ. Âm thanh nghe ở mức ổn, không quá xuất sắc nhưng bù lại là tính di động và có mic hát khá cute.

Mọi người có thể tham khảo link bên này hôm rồi mình mua, LZD có để hết hàng nên mình share sàn khác cùng 1 shop luôn: https://tiki.vn/loa-bluetooth-divoom-fairy-ok-cong-suat-10w-ket-hop-micro-karaoke-da-nang-hang-chinh-hang-p159646259.html?spid=159654665
Em đề nghị tinhte.vn hạn chế đăng bài của chị này, nếu không mang tội tiếp tay cho bạo lực gia đình.
khen-hang-xom-xinh-dep-la-bao-luc-tinh-than-khong-phai-chuyen-gieu-cot.jpeg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019