Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trên tay máy lọc không khí Dyson Purifier Hot+Cool Formaldehyde - quạt không cánh

ttmind
13/5/2022 0:33Phản hồi: 20
Trên tay máy lọc không khí Dyson Purifier Hot+Cool Formaldehyde - quạt không cánh
Sáng thứ sáu vui vẻ nha anh em. Hôm nay mình xin phép trên tay máy lọc không khí Dyson mà mình đang sử dụng ở nhà. Máy lọc Dyson này thì lúc trước TinhTe cũng đã có một bài viết chi tiết về nó. Các bạn có thể đọc thêm qua cái link này nha: https://tinhte.vn/thread/dyson-ra-mat-may-loc-khong-khi-them-tinh-nang-loai-bo-chat-formaldehyde.3021030/

Dyson ra mắt máy lọc không khí, thêm tính năng loại bỏ chất formaldehyde

Dyson vừa ra mắt máy lọc không khí kiêm quạt gió thế hệ mới với việc bổ sung khả năng loại bỏ hợp chất formaldehyde (formol) độc hại trong ngôi nhà của chúng ta. Về cơ bản, Dyson Pure Cryptomic giống với các thế hệ máy lọc cũ…
tinhte.vn

Một vài điều mà các bạn nên biết về máy Dyson này đó là:
  • Máy có chức năng sưởi ấm phòng bằng cách thổi ra luồng khí nóng (đã được lọc) thay vì luồng khí lạnh như những máy thông thường. Bạn nào mà sinh sống ở miền Bắc thì biết thời tiết trong nhà có lúc sẽ rất buốt. Có chức năng này thì bạn sẽ vừa được sưởi ấm phòng, mà không khí trong phòng cũng vừa được lọc sạch sẽ.
  • Xài được quanh năm suốt tháng. Mùa đông thì bạn sẽ bật heat lên còn mùa hè thì bạn có thể mở nó cho thổi ra luồng khí lạnh.
  • Liên tục cập nhật thông tin không khí trong phòng ngay cả khi bạn không bật máy lên.
  • Có thể thổi khí đã lọc từ phía trước hoặc sau máy.
  • Xoay được tới 350 độ.
  • Có app “Dyson Link” để anh em có thể xem thông tin và điều khiển máy khi không ở gần.
  • Có đồ mốt nhìn vừa tay xinh xinh.

Máy có tất cả 4 cảm biến để phân tích tình trạng không khí trong phòng. Bạn có thể xem được những thông tin đó qua màn hình nhỏ phía trước máy hoặc trong app Dyson Link.

Đồ mốt vừa tay, nút bấm tròn, hình ảnh lớn dễ nhìn, cảm giác ấn cũng rất tốt. Có nam châm đặt trong đồ mốt và máy nên các bạn chỉ cần để lên trên là nó tự động hút lại, không sợ bị rớt.

Trên máy chỉ có một nút bấm duy nhất là nút nguồn được đặt ở giữa máy. Nút được giấu khá kĩ, nếu không để ý sẽ không thấy.

Màn hình máy có viền tròn. Có thể hiện thông tin không khí trong phòng, tốc độ gió hiện giờ, bộ lọc còn xài được bao lâu v.v

IMG_3720.JPG Xung quanh lớp vỏ sẽ là những lỗ được bố trí đều nhau. Toàn bộ các lỗ xung quanh sẽ hút khí từ 360 độ quanh máy và đi vào bên trong lõi lọc. Không khí đi vào sẽ được lọc sạch và thổi lại ra ngoài.

Quảng cáo

Lõi lọc sẽ gồm 2 cái và được gắn vào phía trước, phía sau. Theo Dyson thì họ khuyến khích nên thay một bộ lõi lọc một năm một lần. Một bộ lõi như vậy có giá là $100.

Nhìn từ phía trên thì anh em thấy có kẽ hở ở đằng sau máy. Cái này là dành cho ai muốn thổi khí đã lọc từ phía sau máy thay vì phía trước. Chức năng này khá hữu ích cho ai không muốn máy thổi khí vô người mình, thì nó sẽ thổi khí ra từ phía sau.

Hầu như tất cả mọi chức năng đều được điều khiển thông qua app. Bạn cũng có thể xem được thông tin không khí trong phòng, và không khí khu mình đang sống từ app nữa.

Quảng cáo

Kết bài:
Tại sao mình chọn máy này? Mình chọn máy này vì nó có chức năng thổi ra luồng khí nóng, cực kì phù hợp với nơi mình đang ở vì mùa đông bên này rất lạnh. Thiết kế của máy cũng rất đẹp và sang, nhìn cái là mê ngay.

Thứ mình không thích? Có chứ, mình thấy màn hình trên máy hơi nhỏ, nếu lớn hơn xíu sẽ đẹp.

Chúc anh em cuối tuần vui vẻ nghen.
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kennyrobyn
TÍCH CỰC
2 năm
Con này thì phê rồi. Nhà mình dung am09 đã max sướng. Mùa đông không cần đắp chăn 🤣
ttmind
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Kennyrobyn Công nhận tụi Dyson làm nhiều dòng sản phẩm ghê. Cái AM09 bạn đang sử dụng là chỉ có quạt không hã bạn?
Kennyrobyn
TÍCH CỰC
2 năm
@ttmind Quạt nóng lạnh không lọc bạn ạ. Dùng từ 2018 tới giờ
Gió yếu xìu nếu mở nhỏ. Mở lớn thì gió cũng hơi hơi mạnh hơn nhưng chạy như máy cày 😃
Cũng chả ấm gì lắm. Cứ xài AC + sưởi trung tâm là hợp lí hơn cả.
ttmind
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nightwish47 Ấm chứ bạn. Mình mở heat lên lấy tay để gần quạt mà tay còn nóng lên nữa.
@ttmind Ngồi kế dưới nửa met thì mình thấy ấm. Xa hơn cỡ 2 bước chân là không thấy ấm nữa bạn. Cuối cùng vẫn dùng AC 😃
Dyson Link app search trên play store kko thấy vậy bạn?
changsoc
ĐẠI BÀNG
2 năm
nói thật xài hàng Dyson thì ngon,mà mỗi tội hao điện quá
mrHz
CAO CẤP
2 năm
Trc cụng mua em này, nhưng ko có Formaldehyde, bán gấp luôn trong 1 tuần vì đc cái mã đẹp chứ ko có tác dụng gì
XBlue
CAO CẤP
2 năm
Gia công với cái remote nhìn thiếu chính xác vậy, so với Apple thì 1 trời 1 vực
với chụp sản phẩm mà dùng góc rộng chụp méo mó quá
ttmind
ĐẠI BÀNG
2 năm
@XBlue Cám ơn bạn đã góp ý nha
@XBlue Bạn nhìn 2 cái đầu trên dưới là muốn ói luôn
Nhà mình thì có sưởi trung tâm rồi, nên k cần thiết tới chức năng sưởi của em này. Ngoài ra mình cũng k thích các thiết bị cơ bản quá đa chức năng. Cùng 1 tầm giá tiền thì mình sẽ chọn mua quạt riêng, máy lọc không khí riêng. Theo quan điểm cá nhân, thì 2 cái đó nên tách riêng ra. (Mình từng có trải nghiệm k tốt với cái máy giặt kiêm sấy.)
bluechan
ĐẠI BÀNG
2 năm
remote remote.... đọc bài cha nội này cứ đồ mốt đồ mốt...ko kiếm ra đồ mốt là cái j
ttmind
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bluechan Haha mình cứ hay gọi là đồ mốt cho nó nhanh. Quen miệng gọi từ nhỏ tới lớn 😁
bluechan
ĐẠI BÀNG
2 năm
remote remote.... đọc bài cha nội này cứ đồ mốt đồ mốt...ko kiếm ra đồ mốt là cái j
toiyeulexus
ĐẠI BÀNG
2 năm
Con này nhiêu tiền vậy các bác
@toiyeulexus Giá cả nhẹ nhàng 600-700 út
nickcao
ĐẠI BÀNG
2 năm
chiêc này để căn phòng rộng là rất khó để cảm nhận luồng gió và kêu to, khí hậu nhiệt đới vn hợp dùng nhưng cảm giác là chưa đủ, chắc bên ôn đới hợp hơn
HungCD1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ttmind con này nhãn model máy là gì thế bác chủ thread, mình tìm nhưng thì chấy dyson-purifier-humidify-cool-formaldehyde có chức năng làm mát thôi, còn chức năng sửi ấm thì không thấy ghi?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019