Trên tay One Plus 2: Nhận dạng vân tay tốt, nút home chạm, thiết kế không đẹp, hoàn thiện tốt

cuhiep
10/8/2015 14:0Phản hồi: 342
Trên tay One Plus 2: Nhận dạng vân tay tốt, nút home chạm, thiết kế không đẹp, hoàn thiện tốt
OnePlus 2 vẫn kiêu dáng tương tự như là chiếc Oppo Find 7 nhưng lần này mức độ hoàn thiện cao cấp hơn nhiều và cứng cáp hơn do khung được làm bằng kim loại. Ngoài cấu hình mạnh mẽ ra thì chúng ta có nhiều đặc điểm đáng khen như là cổng kết nối USB-C, cảm biến nhận dạng vân tay ở nút home, nút home chạm chứ không cần nhấn (như iPhone hay Galaxy) và giá rất hấp dẫn. Phiên bản 16GB bộ nhớ với 3GB RAM được bán với giá 7,990,000đ trong khi bản 64GB với 4GB được bán với giá 10,490,000đ tại Bạch Long Mobile.

USB Type C
Có thể xem đây là đột phá trong thế giới Android, việc cắm không cần nhìn là lợi thế đã được các thiết bị iOS chứng minh nhiều năm nay. Nokia N1 từng có cổng USB-C này nhưng đó là một chiếc tablet mà Nokia cũng không bán được nó nhiều nên mức độ ảnh hưởng là rất thấp. One Plus 2 này có lẽ cũng không mang lại nhiều ảnh hưởng nhưng vì là smartphone nên niềm tin vào cổng này trên smartphone sẽ cao hơn và chúgn ta có quyền mong đợi nó nhiều hơn trong các máy sắp được ra mắt.

Nhận dạng vân tay tại nút home
Mình thử sơ qua thì thấy One Plus 2 nhận dạng vân tay rất tốt. Cảm biến được tích hợp vào nút home và chúng ta chỉ cần chạm vào đó là máy tự động nhận vân tay rồi mở lên. Nếu không nhận ra hoặc không đúng thì máy sẽ chỉ rung một cái chứ màn hình không mở lên.

Nút home trên One Plus 2 là nút chạm chứ không phải nút nhấn như là iPhone hay là những chiếc Galaxy của Samsung. Nhìn sơ qua thì anh em có thể nghĩ là nó sẽ có nút nhất cứng như Samsung. Mình thích điều này vì nó đồng bộ với các nút chạm khác của Android như nút đang nhiệm và nút back.

Cấu hình mạnh, giá rẻ
One Plus 2 có cấu hình thuộc hàng mạnh với Snapdragon 810, 8 nhân, 64bit, Ram 3Gb cho bản 16GB và 4GB cho bản 64GB. Ngoài ra chúng ta còn có Pin 3300mAh, màn hình 5"5 FullHD và camera 13Mp F2.0.

Giá của bản 16GB bộ nhớ là 329usd.
Giá của bản 64GB bộ nhớ là 389usd.

Hoàn thiện tốt, cứng cáp nhưng thiết kế không đẹp
One Plus 2 có thiết kế dựa trên Oppo Find 7 không những cũ mà còn không đẹp. Tuy nhiên mức độ hoàn thiện của One Plus 2 rất tốt. Các chi tiết được làm tỉ mỉ, nhất là chiếc khung sườn kim loại.

Quảng cáo

Sạc và dây cap USB-C làm nhìn thời trang nhưng không xịn. Màu mè giống các sợi cáp rẻ tiền đang bán trên thị trường. Cục sạc của One Plus 2 ra điện 5V 2A, có vẻ như One Plus 2 không có sạc nhanh như những chiếc máy Android cao cấp khác.

Bên hông trái của máy có nút cứng để gạt qua 3 chế độ âm thanh khác nhau như anh em thấy trên hình.

Máy có nắp tháo ra được nhưng chỉ để thay SIM. Có hai SIM trong cùng một khay lớn

One Plus 2 dùng hệ điều hành riêng của hãng, dựa trên nền Android 5.1.1

Quảng cáo

Cáp và sạc đặc trưng của OnePlus.

Cám ơn Bạch Long Mobile cho mình mượn One Plus 2 để trên tay.

342 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kendyTN
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao thiết kế ko có đẹp lắm. Mà năm nay có cái bài đập ai phone nhận one lút ko
chỉ 1 từ tốt.tốt về mọi mặt
@Daotranduyphung Em lại thấy bác nên thay từ tốt thành... tối. Nó tối quá, tối về mọi mặt 😆
qtm07
TÍCH CỰC
9 năm
Có màu trắng thì nhìn sang hơn
quá đẹp.mình lại rất thích thiết kế này
xe360.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@sonkhoablack @cuhiep : Hoa hậu còn có người chê xấu. Cái title mình tưởng người khác viết
máy thiết kế đúng xấu tệ
tre_trau
ĐẠI BÀNG
9 năm
@TrangThyTran cơ mà e lại thấy nó đẹp, nhất là mặt lưng
Mr.Nofear
ĐẠI BÀNG
9 năm
Opo2 lần này về nhanh qua, ko như opo1
đẹp, nhưng có cái tem chuẩn china...
ko có gì đột phát trong thiết kế !
nemo1810
TÍCH CỰC
9 năm
Anh Hiệp sửa lại là không đẹp nè, lỗi typo rồi 😁
@nemo1810 Xin cảm ơn...
Dĩ nhiên là đã sửa
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Sao có thể sao chép nút home của samsung trắng trợn đến như vậy...đừng có nói là chuẩn chung chứ....ko thích điều này:mad:
Mavis Hoàng
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kungfu9 Mình thấy nó chỉ giống 96,69% thôi mà có giống hoàn toàn đâu mà bác bảo sao chép :rolleyes::rolleyes:
Mình thấy thiết kế được giá quá tốt so với cấu hình với 7,9 tr. mấy em flasghip có cấu hìmh same same thế này giảm về dưới 10tr đi thôi.
mình thấy e này với e moto x style thì e moto ngon hơn hẳn
thích moto từ hồi V3 đến giờ
cái nắp lưng dư thừa kinh khủng!
@mtancong Nó bán nắp lưng hơn củ 1 cái đó :v
phuocsc715
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mtancong Bạn thấy dư thừa nhưng mình chẳng thấy dư thừa chỗ nào cả !. Cho tháo ra để thay cái nắp lưng sang nắp khác như gỗ,tre, carbon, bla bla ... làm đẹp thêm máy mà không chịu @@
@phuocsc715 nó làm cho cái máy dày lên đã không tháo dc pin thì nguyên khối luôn đi diện tích đó thêm vào pin. ý kiến của tôi. Thân!
@mtancong Để tùy biến đó bạn, có thể thay bằng gỗ, tre, sợi carbon (fake thôi)...
Nhìn nhái nhái dáng của iphone....kể cả từ cái loa cho đến cái vạch ăng ten haizzz.....buồn cho một thế hệ smart phone....hật ko thể tin đc😃
@Đệ Lão Béo Hoang tưởng . chắc ma
@tommyteen em cung đang kiếm source để chứng minh giống bác 😁
Vãi cả mấy thím cuồng 😕 😕 :mad:
Rij
TÍCH CỰC
9 năm
@Đệ Lão Béo 70% thị trường smartphone?? Xin lỗi nhưng chắc bác nhầm rồi
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Đệ Lão Béo xàm xí đú
CadBuRy
TÍCH CỰC
9 năm
:p đang sài oneplus one , ủng hộ oneplus 2 , tuyệt vời quá . ban đầu e tưởng logo sẽ đổi thành 2+ , nhưng vẫn là 1+ , mà giờ mới biết thêm là bản 16GB chỉ là ram 3G hơi buồn 😔
@CadBuRy Nó vẫn là One Plus mà, phải là 1+ chứ 😁
Quá ngon trong tầm giá
hàng tàu chất lượng tốt, rất thích e này
@SamSungGiaGoc.com klq nhưng coi bộ đụng hàng à nha!
humadat3
ĐẠI BÀNG
9 năm
@SamSungGiaGoc.com Mới nhìn cứ tưởng bác @cardmanhinh.com tạo acc clone. Nhìn kỹ thấy chữ HÃM mới biết bác là fan hâm mộ của bác card 😁:D:D
@humadat3 hihi, nói chung khó tránh việc nầy, giờ đầu óc bác ấy chỉ có mình mình thôi, thương cũng được mà ghét cũng được, mình là 1 phần trong cuộc đời bác ấy rùi đó :D :D
@cardmanhinh.com Bác chỉ là 1 phần hãm ng ta gặp trong cuộc đời thôi chứ làm sao là tất cả được. Lát onl máy tính e cũng cho bác thành 1 phần của e 😆
@SamSungGiaGoc.com Hàng Tàu mà hãng thì cũng quá ngon bác ạ
huuquan27
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thấy đẹp hơn nhiều mẫu đt khác có thương hiệu !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019