Trên tay ốp lưng chính hãng Apple cho iPhone 16 Pro

zyzy1908
25/9/2024 13:46Phản hồi: 62
Trên tay ốp lưng chính hãng Apple cho iPhone 16 Pro
Nút camera control trên iPhone 16 series là 1 vấn đề và ốp lưng Apple là giải pháp. “Apple tạo vấn đề bán giải pháp” - nhiều người đã nói như vậy về ốp lưng iPhone 16 series chính hãng Apple. Còn với mình thì nó đơn giản là 1 cái ốp lưng hãng không khoét lỗ cho nút camera control, phần vì giá bán của nó vẫn như những năm trước không thay đổi (khoảng 1tr4). Ngoài ra, có một tin mới cho anh em là trong tương lai, có thể sẽ có thêm ốp Spigen trong suốt về hàng cũng có thiết kế tương tự. Tức là sẽ không có chuyện độc quyền mỗi Apple, chỉ là ít ra ở thời điểm hiện tại ở Việt Nam, ốp lưng Apple là giải pháp duy nhất cho hội không thích khoét.

Vừa khít, ôm tay. Mình vẫn thấy thích cái mịn mịn của ốp silicon Apple. Mỗi tội theo thời gian thì sẽ bơt thích đi vì nó cũng hơi dễ bẩn. Cái ốp năm ngoái của mình bị gãy nhẹ chỗ góc camera bên trái sau 1 năm xài.

Tất nhiên là sẽ có Magsafe. Và ốp Apple thì lúc gắn vào sẽ ting cái thông báo.

Nhìn từ bên ngoài chỗ vị trí nút camera control, vị trí độ lòi lõm tương tự như phần nút thật trên thân máy.

Bên trong sẽ chia từng điểm như này. Và nút có thể truyền cảm ứng qua được. Việc chia điểm mình nghĩ để nhận diện thao tác vuốt.

Cảm giác sử dụng hiển nhiên thoải mái hơn mấy cái ốp khoét lỗ. Vuốt chạm cả về cảm giác hay phản hồi, nhận thao tác nó y như lúc thao tác trực tiếp trên nút camera control của máy.

Và cạnh dưới, vị trí cổng sạc loa chuẩn - ngay hàng thẳng lối. Không lệch nhé anh em.

Hiên tại, ở Việt Nam, đây sẽ là lựa chọn duy nhất để anh em có 1 chiếc ốp không khoét lỗ trơn tru như bình thường, có nhiều màu sắc lựa chọn mà vẫn sử dụng thoải mái nút camera control, ít nhất trong khảo sát với các bên phân phối ốp chính hãng như Zagg, Spigen, Unit… Spigen có 1 cái đã đăng lên nhưng mình hỏi thì được biết chưa bán (hoặc ít ra ở VN) nên hiện anh em cũng chỉ có ốp Apple chính hãng. Và mình nghĩ trong tương lai thì cũng sẽ có ốp bên thứ ba thôi, rồi sẽ cấp chứng chỉ MFi. Còn trường hợp anh em ít xài camera control, không khó chịu thì các bên thứ ba tại Việt Nam sẽ có nhiều ốp, nhiều lựa chọn hơn, giá rẻ hơn.
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dep
@chickeyone Đây là cái ốp mà bạn, không phải dép
@cuhiep mod nay siêng comment dạo thế 😁
@B L A Z E Ra iPhone mới nên chủ tịch vui, thảo luận với anh em nhiều hơn mọi ngày.
@cuhiep Vì vậy lâu nay mình vẫ luôn tự động thêm dấu vào đọc cho đúng tên: Cu Hiếp 😃
@cuhiep Đẹp đó nhưng do dùng ip mới ko có dấu
Thích silicon case của Apple nhưng mà xài thời gian hay nứt với lỏng.
@MyNami Cái clear case thì chắc đúng. Cái ốp da mấy bữa cũng tạm ổn mà tiếc ko sx nữa
@zyzy1908 Công nhận cầm thích
cancel1909
ĐẠI BÀNG
24 ngày
@gunbluster000 Mấy cái ốp da xài ngon. Nhưng không bền. Của mình dùng nó cứ tróc cái cạnh. Để tên ko dùng là nó nổi mốc lên. Nhưng mà nó xịn thật sự.
@cancel1909 Mình hên còn giữ được 1 cái. Ko biết xài đc bao lâu 😁
con này chụp hình đẹp hơn 15pro nhiều ko Vy em
ốp đẹp, đt đẹp, người xinh 😁
Vẫn phải dùng ốp của Apple thôi, Spigen có magsafe cũng $40-50, ngang Apple, mà cái viền dẻo, 1-2 tháng vàng khè
Zay la cố tình của apple. Làm lõm là để ae mua ốp. Nó sẽ thánh phím vậy lý. Kinh thật 90 ae dung óp khi mua dt. Thần kdoanh.
khá ấn tưởng cái nút camera control của cái ốp nhưng không biết độ bền của nút này có theo kịp cái ốp hay không
@longbc Mình nghĩ bạn ko phải lo vì nút camera chắc chắn dùng ít hơn nút tắt mở màn hình (nút nguồn), mà chưa nghe tin nút này hay hỏng
Hoàn thiện đẹp mà mỗi tội là ốp silico nên bám bẩn và càm giác cầm vào nó không đã
Óp chính hãng có đắt nhưng đáng giá, thiết kế vừa vặn và mình không lo lắng chuyện trầy xước sườn máy, trước đây mua phụ kiện ngoài không check kỹ chất liệu thì thời gian tháo óp ra tróc xi sườn mà đau lòng..
vẫn thích dùng trần hơn =)))
2 miếng băng dính nó bán 250k, thì cái ốp này 1M4 có ảo giá quá ko anh em. 😁
Ra màu mới, khen nịnh bợ nâng bi cho cố vô rồi phải có ốp lưng. ifan đúng là đa nhân cách.
Nhìn mod rờ rờ cái nút cam mih lại nhớ đến nyc ))
David H
TÍCH CỰC
24 ngày
cái ốp hơi mặp
ảnh chụp đẹp
Thành1090
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Từ trước đến nay toàn săn sale ốp apple chính hãng. Công nhận ốp rất thích, chống bụi bẩn rất tốt. Và năm nay cũng vậy
atmh
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Vẫn thích cái gì đó của zyzy khi làm review!
@atmh Mình nói nhìu 😆 tỉ như cái ốp mà nói lắm
Không có IP xài thì quan tâm ốp lưng làm gì ? thà tinhte hay ai cho mượn cái ip xài thì còn tìm xem ốp lưng
noloveonme
ĐẠI BÀNG
24 ngày
Không thích xài ớp silicone vì đút túi rít lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019