IFA 2024

IFA 2024

Trên tay pin dự phòng Baseus Magnetic Mini: sạc không dây và có sẵn cáp Type-C 30W

Lê Huyền Vân
22/11/2023 14:14Phản hồi: 54
Trên tay pin dự phòng Baseus Magnetic Mini: sạc không dây và có sẵn cáp Type-C 30W
Baseus Magnetic Mini là chiếc pin dự phòng nhỏ gọn, được trang bị đế sạc không dây và cáp Type-C 30W để phục vụ nhu cầu sạc pin mọi lúc, mọi nơi mà không cần phải mang theo cáp. Thiết kế gọn gạng và đầy đủ giúp người dùng dễ dàng mang theo và sử dụng ngay khi cần.

Tên đầy đủ của nó là Baseus Magnetic Mini Wireless Fast Charge Power Bank 10000mAh 30W. Tên khá dài, mình viết đầy đủ để anh em dễ tìm kiếm nếu cần. Giá bán tầm 800 nghìn, có 4 màu: Trắng, đen, vàng và xanh bạc hà.

Tren-tay-pin-du-phòng-Baseus-Magnetic-Mini-tinhte3.jpg Mức dung lượng 10.000mAh, thiết kế dẹp để có thể áp vào mặt lưng điện thoại và cầm khi vừa sạc, vừa dùng máy.

Viên pin có không dây, có hỗ vòng nam châm, tiện dùng với iPhone và các smartphone, thiết bị có hỗ trợ sạc không dây khác. Chỉ cần áp mặt lưng điện thoại vào để sạc. Vòng nam châm hít chặc vào mặt lưng iPhone (có hỗ trợ MagSafe) giúp cố định máy.

Mình dán da ở mặt lưng điện thoại nên pin không hít vào máy, tuy nhiên vẫn nhận sạc không dây bình thường.

Anh em có thể lựa chọn sạc nhanh hơn với cáp Type-C được tích hợp sẵn. Khi đó công suất tối đa mà máy nhận được là 30W. Sạc nhanh đầy hơn, tiết kiệm thời gian cho những lúc máy cạn pin.

Với cáp Type C có sẵn, cùng lúc chúng ta có thể sạc được cho 2 thiết bị mà không cần phải chuẩn bị thêm cáp. Ngoài ra, khi cắm đầu còn lại của cáp C với cốc sạc thì mình cũng có thể nạp lại năng lượng cho viên pin.

Kích thước cáp không dài, đâu đó tầm 10cm. Khi cắm sạc hay dùng không dây thì viên pin cũng sẽ trong tìn trạng áp phía sau lưng máy.

Khi không sử dụng thì mình cắm đầu C còn lại vào vị trí có sẵn trên viên pin.

View attachment 7722370
Ngoài ra, ở cạnh dưới, viên pin còn được trang bị thêm 1 cổng Type-C khác ở kế bên, hỗ trợ In/Out put.

Quảng cáo

So với cục Anker trước đó mình trên tay thì viên pin của Basus có kích thước tổng thể to hơn, cách giữ cáp Type-C cũng không khéo bằng. Nhưng bù lại thì nó đa năng hơn ở chỗ có hỗ trợ sạc không dây

https://tinhte.vn/thread/tren-tay-pin-du-phong-anker-kem-cap-usb-c-30w.3729783/

Trên tay pin dự phòng Anker kèm cáp USB-C 30W

Tên đầy đủ anh em có thể tìm là Anker Nano Power Bank (30W, Built-In USB-C Cable). Đây là viên pin dự phòng 10.000mAh có thiết kế nhỏ gọn và tích hợp cáp tiện lợi. Nó sẽ phù hợp cho anh dùng smartphone Android và iPhone 15…
tinhte.vn

Tấm này chủ yếu khoe miếng dán da Khắc Tên dán dịp Halloween vừa rồi, hợp màu với viên pin 😆

54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haya
TÍCH CỰC
9 tháng
Có phải là loại này ko nhỉ? Nếu đúng thì giá chênh dữ thật.
Có bạn nào biết cục này sạc ko dây cho IP15 PM đc 15W hay 7.5W ko? Đọc nhiều nơi thì có chỗ ghi 7.5W chỗ ghi 15W. Trường hợp cho người làm biếng cắm dây ra vào.
@Succv Giá chát đấy. Thôi mua mấy cục thường thôi 😃 Ko cần 30w cũng dc. Còn cục 22w xài hơn 02 năm roài vẫn êm 😃
dhthong
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@.acu. Bạn tìm cục Mazer Smallest 10000mah (MagAir 16) nha, thấy cục đó đã có hỗ trợ MagSafe 15W
@MyNami Rẻ hơn 1 nửa
https://shopee.vn/Sạc-dự-phòng-không-dây-OS-Baseus-Magnetic-Mini-Wireless-Fast-Charge-Power-Bank-10000mAh-30W-(Kèm-cáp-sạc-C-to-C-30cm)-i.928285061.19885984816
ryo112
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@haya Giá cao phết cụ nhỉ
Ngon
Mình có mua thử cục sạc dự phòng Magnetic 20W của Baseus, Sạc không dây cực kỳ chậm.
Sạc đâu được 5 lần thì cục Pin có bầu để đẻ ra cục nữa 😃.
Nhắn lên Baseus thì chỉ nhận được câu xin lỗi.
Cục pin dự phòng kiêm cốc sạc mình cũng mua thử, dùng đc 2 tháng thì tạch.
Cạch mặt Baseus từ đấy.
@Chris Nguyen 1906 mua hoco ngon bổ rẻ, từ cap đến củ sạc,
@Niwky Bạn có nhầm ko, Baseus của HK còn Ugreen mới TQ.
tin692
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Chris Nguyen 1906 Mình dùng cục 10kmah có dây khá tiện dụng, ko to mà có kèm dây luôn. Còn mấy cái sạc magsafe thì đều lởm hết, mình thử mấy cái pin đc có tý, sạc thì chậm, sometime còn nóng.
Bù lại hàng baseus thì dùng củ sạc 65W, với cái dock thấy cũng khá ok.
Niwky
TÍCH CỰC
9 tháng
@NGUYỄN TRỌNG ÂN Basesus thuộc công ty Shenzhen Times Innovation Technology ở Thẩm Quyến TQ chứ đâu ra ở Hongkong.
Đọc mà nghĩ bản thân cũng ko khác j cái sạc dự phòng của ce
đặt pin vào tự sạc hay là phải tự nhấn thêm nút trên cục pin dự phòng mới sạc vậy Mod
@Tú Bán Sách Mình có dùng qua rồi. Đặt lên và nhấn nút thì nó mới sạc á bạn.
@Chris Nguyen 1906 Cám ơn Bạn
crabs
CAO CẤP
9 tháng
Mua cục sạc nhanh cắm sạc 10p, lúc sạc ngắm abc---xyz còn sướng hơn mấy cục dự phòng này

p/s: cao nhân đừng vô lý do: ra đường ko có chỗ sạc, cúp điện, bla bla... nhé. nếu thế thì 1) đổi đt 2) nhớ sạc đầy trước khi ra ngoài
@crabs Tuỳ trường hợp và tính chất công việc của mỗi người mà người ta cần dùng đến. Nói như bạn thì cục dự phòng chắc là đồ phế.
@crabs Tôi đi trail hơn 20 tiếng trong rừng thì điện ở đâu ông
crabs
CAO CẤP
9 tháng
@lhdtt đi trail thì mua thiết bị chuyên đi bác, mà bác đi 20 tiếng hay mở đt liên tục để nhìn đường đi?
hamden
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@crabs Chắc đi vô rừng chơi game
@crabs Tùy trường hợp nha bro, nhiều khi k cố định 1 chỗ nên buộc dùng pin dự phòng, hoặc đi đến vị trí k có ổ, hoặc bị người khác cắm full ổ cắm rồi (cái này bị nhiều, nhất mấy ông cắm Macbook, chiếm luôn 3 lỗ) nên ngoài sạc nhanh lúc nào m cũng có cục dự phòng 10k 22,5w
Thôi tui sợ sạc dự phòng có hổ trợ magsafe rồi sạc được 10p nó nóng cái điện thoại như cục than, độ nóng của điện thoại đã nóng cục sạc nó sả pin cũng nóng hai cái áp vào nhau thành lò lửa. Đã dùng cục dự phòng magsafe của baseus nhưng toàn phải cắm dây, thử sang mấy hãng khác cũng không đỡ hơn là mấy vẫn nóng thế là quyết định mua cục 20000mah cắm dây cho an toàn.
@TRUNGKIENVEVO Dùng Anker đi bạn . Nó hỗ trợ và tương thích với Iphone 13 trở lên tôdt lắm. Nếu dùng cho Android thid nóng là đương nhiên. Vid Magsafe là công nghệ riêng của Apple. Android nó chỉ tương thích là sạc bình thường thôi. Còn Iphone dĩ nhiên phần cứng và pin đó nó có app theo dõi và tối ưu. Magsafe hình như chỉ cho các dong Samsung từ Note30 trở đi. Còn mấy đời trước nó không sạc được vì có kim loại hay nam châm. Hahaha
@pond1597 Ôi mình dùng 14pm đấy chứ mà nó nóng kinh khủng. Thử dùng củ magsafe chính hãng Apple của bạn cảm thấy vẫn nóng nhưng ít hơn một chút. Và cuối cùng là tuy sạc magsafe nhưng lúc nào muốn sạc là cấm dây thôi khi nào quên mang dây thì sạc magsafe nhưng tháo hết ốp lưng ra.
@TRUNGKIENVEVO Mình mua cục sạc dp của Zendure C4 100w
Chài ơi sạc nó nóng ghê người. Mình dùng con Anker 5000mAh. Có Magsafe nó sạc hơi lâu và nóng quá. Cái ốp có vòng chỗ tiếp xúc nó nóng tới nổi tháo pin ra trên nắp lưng nó in vòng tròn lên cục pin. Giống như chảy nhựa. Sạc không dây nhược điểm là sạc lâu và rất nóng. Thời tiết bây giờ khô hanh và nóng ẩm . Nhất là trưa sạc mau hue máy và pin lắm. Tốt nhất là dùng khẩn cấp TG íg thôi hay phong máy lạnh ok. Con S23 Ulta lần đầu tiên thấy nó báo quá nhiệt và ngừng sạc khi dùng sạc không dây. Rất an toàn. Nếu bạn không tháo dây sạc hay lấy khỏi đế mà máy không bớt nóng nó sẽ tưj tắt máy( auto shutdown không phải sập nguồn). Trước có mua đế sạc Xiaomi nó có lưới tảng nhiệt hút gió làm mát phone và đế rất hữu ích. Chả hiểu sao mua đổi tới 2 cái đều không quạt sau vài ngày. Công nhận quạt nó im ru không nghe tiếng. Chỉ thấy rung nhẹ khi đặt tay lên đế. Khí mình thấy noa không mát thì dùng giấy dán lên chỗ thoát thấy nó đứng im túec là die. Quay lại gửi cho shop. Mình mua chính hãng áp mã giảm giá từ 990k còn 600k gì đó. Đổi trả nghiền luôn. Gặp shop nhiệt tình lắm. Hahaha
nhìn cái cọn dây type c như đuôi chuột ấy nhỉ. à mà nó giống đuôi mấy quả trứng rung á.
ryanmw
TÍCH CỰC
9 tháng
cầm đập nhau còn chết ở đó mini
.acu.
TÍCH CỰC
9 tháng
sạc nhanh quen rồi sạc mấy con không dây chậm quá cảm thấy ức chế sao á.
xài cục này chắc auto cắm dây, bỏ luôn wireless, thêm nữa là hơi to, cỡ 5000 là đẹp
Dán da có 2 màu được hả mod
baobeobeo
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Riêng hàng baseus thì hên xui
lovepda
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@baobeobeo Thương hiệu này bán đồ lởm thôi rồi. Chất lượng quá kém cỏi
baobeobeo
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@lovepda Mua 5sp của baseus 1 cái thì chưa xài đã hư báo shopee thì ko refun, 1 cái xài 2 tháng đã tạch, 3 cái còn lại tạm đc, mà cái tạch thì chỉ bh 1 tháng nên cũng chả đc đổi hay sữa chữa, nên cạch brand này luôn
Cái này cũng được nhưng ko ngon bằng của Philips sạc tới 15w mà còn nhổ lên dễ mát ko sát dễ gây nóng như mấy cục này.
Screenshot 2023-11-25 130936.png
Oki
manhktqd
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Cái quan trọng nữa là sạc được bao lần cho con iphone của bác thì không thấy nói
Hãng này sử dụng chán lắm
lovepda
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Cái thương hiệu chuyên bán đồ lởm mà quảng cáo hoài.
@lovepda thuê quảng cáo mà...sài anker hoặc aukey cho an toàn
không dây vẫn có dây 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019