Trên tay pin dự phòng Motorola TurboPower Pack 10.000mAh, mua được tặng kèm củ sạc 18W

26/8/2022 14:1Phản hồi: 18
Trên tay pin dự phòng Motorola TurboPower Pack 10.000mAh, mua được tặng kèm củ sạc 18W
Sắp tới ba mẹ mình đi du lịch phượt khá dài ngày, nên mình muốn mua cho ông bà một cục sạc dự phòng để chuyến đi thuận lợi hơn. Sau khi cân nhắc một hồi thì mình quyết định lấy cục Motorola TurboPower Pack 10.000mAh này vì thấy thông số khá ngon, giá ổn mà còn được tặng kèm một cục sạc 18W nữa. Sẵn nay nhận hàng nền trên tay cho anh em tham khảo luôn.

Ấn tượng ban đầu là viên pin TurboPower này có thiết kế không quá… ấn tượng. Toàn bộ bề ngoài đều được làm bằng chất liệu nhựa, do đây cũng là một viên pin có giá thành không quá đắt tiền. Mặc dù vậy, mức độ hoàn thiện của sản phẩm mình đánh giá ở mức tốt khi mà cầm trong tay không mang lại cảm giác ọp ẹp rẻ tiền, quan sát các chi tiết, mối ghép cũng thấy được làm rất chỉn chu, tỉ mỉ.

Phần cạnh lớn được vát rất cong, cong như phần màn hình cong của mấy chiếc Galaxy S hồi xưa vậy. Nhờ việc vát cong mà khi cầm trong tay rất thân thiện, không bị cấn kể cả vừa cầm sạc vừa cầm điện thoại vào cùng một tay.

Tất cả mọi thứ liên quan đến giao diện sử dụng của người dùng được đẩy về một cạnh dưới. Ở đây sẽ có cổng USB-A, USB-C (in và out), dãy 4 đèn LED báo trạng thái và nút chuyển chế độ sạc nhanh/chậm. Đây không phải là nút nguồn vì khi cắm cáp là pin sẽ tự động hoạt động.

Công suất tổng của viên pin là 18W. Sạc riêng lẻ thì mỗi cổng sẽ ra được full công suất, còn sạc hai thiết bị cùng lúc thì pin sẽ tự động chia công suất sạc ra.

Nhìn chung thì với PD 2.0 và QC3.0 tích hợp sẵn thì TurboPower có thể sạc nhanh cho hầu hết mọi thiết bị di động trên thị trường hiện tại. Công suất 18W cũng không phải là thấp, hoàn toàn sử dụng rất ổn trong nhiều tình huống.

Pin sử dụng lõi pin Li-Po, do đó khá mỏng gọn. Dù gì thì dung lượng 10.000mAh cũng không phải là một con số quá lớn khiến viên pin bị to. Tuy nhiên mình thích những viên pin được thiết kế dạng thanh bar to bản như vậy vì nó sẽ fit với điện thoại hơn khi cầm bằng một tay. Có những viên pin chỉ 5.000mAh nhưng thiết kế dạng khối cục dầy lên nên rất khó cầm chung với smartphone.

Anh em mua pin dự phòng thường nên chọn quả pin nào phù hợp với nhu cầu của anh em, thay vì cứ thấy pin nào to nhất, dung lượng cao nhất mà xài. Như mình thì chỉ cần 10.000mAh là mình thấy đủ vì điện thoại và máy ảnh mà mình dùng có pin khá trâu, điện thoại ba mẹ mình cũng thế. Nên thêm một viên pin nhỏ để backup là đủ. Pin dung lượng cao quá sẽ to, nặng, cồng kềnh và đắt tiền. Chưa kể dung lượng nhiều hơn nhu cầu sẽ khiến anh em ít khi dùng hết pin và sẽ khiến nó có thể bị giảm tuổi thọ, bị hiệu ứng nhớ, nhất là nhưng viên pin Li-ion.

Quảng cáo

Mình thấy nút sạc nhanh này khác tiện. Lúc máy nóng thì mình cho nó sạc thường cầm chừng. Nhưng lúc mình cần dùng gấp thì chuyển qua sạc nhanh sẽ giúp điện thoại của mình được sạc với công suất mạnh hơn.

Cắm thử vào iPhone với chế độ sạc nhanh, pin điện thoại ở mức hơn 50% thì đo thử bằng cục đo công suất đâu đó khoảng 15W. Cắm vào Z Fold3 cũng còn nhiều pin, cục đo vẫn báo khoảng 15W, máy cũng có báo đang ở chế độ sạc nhanh.

Hiện tại thì mình thấy đang có chương trình giảm giá và tặng kèm luôn cục sạc 18W khá ngon. Giá cả hai cái mình mua chưa ship là khoảng 540 ngàn. Mình rất thích cục sạc này, hôm bữa đi Singapore làm mất cục sạc của X-T4, giờ có lại cục sạc ngon để sạc cho máy ảnh.

Anh em muốn mua cục sạc này thì có thể mua riêng, tầm 400-600k gì đó. Nên mua luôn viên pin tặng sạc thì kinh tế hơn 😁.

Quảng cáo

Trên tay nhanh cho anh em tham khảo thôi. Anh em có thể kiếm mua trên các sàn thương mại điện tử nếu muốn nha. Nhanh tay vì số lượng tặng kèm có hạn thôi. Chúc anh em vui vẻ.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Với giá 540k cho cục sạc 18w nên ko đòi hỏi gì thêm, như vậy là quá tốt rồi trong tầm giá rồi.
@An Thành Võ Thực sự là mình thấy ngon đó 😁 khánh quan luôn
@Lê Phú Khương Khách quan nha anh
Im lặng đi
Pin của mình mà lại bắt người ta (Ruby Lee) chụp hình sản phẩm để viết bài, công lý ở đâu - Ruby said 😆
540k mua được cục Baseus 20.000mAh 33W rồi.
@hoangtung9x toàn lùa gà bác nhỉ
@toilachi9 Đặt tên là Turbo nhưng công suất chỉ 18W ở cái năm 2022 thì thua rồi bác
Nhìn mặt trước giống mấy em galaxy màn cong thật
Anh em samsung thì dùng cục này. Lên 25w luôn
giờ sạc 120w ko biết cần mấy cục sạc dự phòng để làm gì nữa 😃.
bigbangn91
TÍCH CỰC
2 năm
"bị hiệu ứng nhớ, nhất là nhưng viên pin Li-ion"
260k là có cục của Xiaomi ngon nghẻ hơn rồi
Ngon
May mà được tặng thêm cục sạc (dù bây giờ sạc này khá rẻ). Tổng quan là to hơn so với các sản phẩm cùng dung lượng thì k nên mua 😃
Kích thước này thì có cục 20k rồi 😆
anhhuynhtori
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mắc vl mà hợp lý gì trời 😆) cái chất liệu vỏ pin nhìn chán quá, dù đã chụp hình chỉnh chu rồi mà vẫn chán, bấm vô cái giá hết muốn xem tiếp =))
540k mà chỉ 10000mA, chỉ có 1 cổng usb A và 1 type C 18W thì giá này ko rẻ, trắc tính luôn giá củ sạc vào rồi.
Giờ củ sạc 10000mA giá chỉ tầm hơn 300k, ví dụ như Baseus Adaman 350k hỗ trợ PD 22,5W, Q.C 3.0 usb-C, USB-A, micro usb.
Moto có làm cục sạc dự phòng luôn ta 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019