Trên tay tai nghe giá... 10.000 đồng

mig29f
10/6/2023 6:26Phản hồi: 89
Trên tay tai nghe giá... 10.000 đồng
Chào anh chị em, chuyện là trước đây mình có dùng một mẫu tai nghe giá 20.000 đồng, nhưng đã bị cháu của cô hàng xóm làm hư (và cổ đã đền cho mình). Nên hôm nay mình có mua được một mẫu tai nghe khác, giá còn rẻ hơn, chỉ 10.000 đồng, và muốn khoe với anh chị em. Anh chị em quan tâm sản phẩm có thể xem tại đây nhé.
Mình chủ yếu dùng tai nghe để nghe các bài giảng, xem một số phim cần riêng tư, đặc biệt là để sử dụng trên các chuyến xe khách đi đường dài và một số nơi cần sự yên tĩnh. Vì vậy mà nhu cầu của mình là giá rẻ, có dây (để hạn chế rơi rớt), và âm lượng đủ lớn là được. Mình vốn không nghe nhạc và cũng không phải chuyên gia về âm thanh nên bài trên tay của mình có phần chủ quan, mong anh chị em góp ý thêm.
Sản phẩm được đóng gói đơn giản, không có tên thương hiệu.
Có thể do quá trình lưu kho, vận chuyển không cẩn thận nên trên sản phẩm có một số vết xước nhỏ.
Mặc dù tai nghe không dùng dây dẹp chống rối, nhưng mình vẫn có thể quấn gọn và lấy ra dùng mà không bị tình trạng rối dây.
Trên dây tai nghe có phần nút bấm và micro. Theo đánh giá của mình, thì micro này thu âm khá tốt, âm thanh khi đàm thoại lớn.
Nút bấm có thể bấm 1 lần để dừng/chơi tiếp nhạc hoặc video Youtube, bấm giữ 2 giây buông ra để nghe thông báo giờ hiện tại trên smartphone. Bấm nhanh 2 lần để chuyển sang bài kế tiếp. Khi có cuộc gọi, bấm nút này 1 lần để nghe và bấm lần nữa để dừng cuộc gọi.
Phần loa tai nghe có thiết kế đối xứng, vì vậy không cần phải phân biệt trái phải khi sử dụng.
Thiết kế khá vừa vặn với tai mình. Núm cao su cách âm tốt. Tuy nhiên khi đeo quá 30 phút, mình có cảm giác hơi đau tai. Việc này cũng tốt, vì nhiều lời khuyên không nên đeo tai nghe quá 30 phút, mà nên có những khoảng nghỉ để bảo vệ thính giác.
Chất âm của tai nghe làm mình khá bất ngờ. Ở mức giá rẻ như vậy, nhưng tai nghe vẫn có âm bass nghe rất tốt theo cảm nhận của mình. Âm lượng của sản phẩm thực sự rất lớn, mình có mở thử 100% âm lượng thì không chịu nổi độ lớn, phải tháo tai nghe ra. Tất nhiên với mức giá rẻ như vậy thì khi mở quá lớn, âm thanh cũng sẽ bị rè. Mình cũng thường chỉ nghe ở mức 30-40% âm lượng.
Nhìn chung, tai nghe khá đầy đủ tính năng và đáp ứng được nhu cầu sử dụng của mình. Đặc biệt là giá rất rẻ nên khi dùng mình cũng không lo hư hỏng hay thất lạc, và cũng không sợ bị lấy trộm như các mẫu tai nghe đắt tiền. Còn độ bền thì có vẻ phải sử dụng một thời gian mới có thể đánh giá được.
Anh chị em còn biết mẫu tai nghe nào giá rẻ hơn không, vui lòng để lại ý kiến trong phần bình luận nhé. Cảm ơn mọi người đã theo dõi bài viết.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

10K thì làm sao còn có thể rẻ hơn nữa, trừ khi bán giá đặc biệt cho Mig
Cười vô mặt
MyNami
TÍCH CỰC
10 tháng
@ntdieu Có chứ :v
@ntdieu Con này lúc trước bán có 6k
bộ phim riêng tư là gì vậy Mod, cho xin link đi mà 😁
@Tú Bán Sách Phim Doraemon thôi anh ơi 😁
@mig29f á à. Hoá ra xem phim Nhựt 😁
@Dương Quang Thế Phim hoạt hình trong sáng nhé 😆
@mig29f mod xem xong xoá à =)))
Nghe có thấy super bass, powerful bass như quảng cáo không zậy Mig. 😁
@Frozen Cat Âm thanh dập mạnh lắm bạn, đặc biệt là khi xem phim hành động
Cười vui vẻ
@Frozen Cat Âm thanh cực mạnh 😆
@Pandora Trang Nhiều người lắm bạn ơi 😆
@mig29f Phim hành động mà âm thanh dập mạnh, nghe hấp dẫn nhỉ
Góp ý cho Mod: Bài viết sẽ hay hơn và sinh động khi có hình ảnh của cô hàng xóm.
@Taliban2023 Đang trên tay tai nghe mà người anh em ơi 😂
LO Lắng về độ bền của nó
@XemXongXoá™ Dùng 1 tuần mà hư, thì cũng đủ tiền rồi bạn hiền ơi 😆
@mig29f Ý thức bảo vệ môi trường của mod tệ quá 😆
@XemXongXoá™ mig dùng vài năm mới hư nhe 😆
@mig29f Sao mà đủ được, phải 10 năm mới đủ nghen mod. 😁
@XemXongXoá™ Mấy đồ này dây dễ đứt ngầm lắm, rồi bung cả tai nghe ra nữa.
Hỏng thì không tiếc nhưng đang cần nghe mà nó hỏng liên tục thì cũng hơi phiền.

Mình thì cứ tầm 500-700k mà mua thôi, không quá rẻ mà cũng k quá mắc.
Nghe đồn tai nhỏ thì hàng cũng nhỏ nè 😁
@duchaitp Đôi khi cũng có ngoại lệ anh ơi, đừng tin lời đồn anh ới 😆
@duchaitp Phát minh này nghe mới quá
Cười vô mặt
Không biết bạn thân của Mod có đánh giá cho Mod 5 sao chưa?????
@Taliban2023 Có có, cô hàng xóm của mig đã xem
Cười vô mặt
@Taliban2023 không rì pọt là mừng rớt nước mắt rồi 😁
@Dương Quang Thế như thế này thì bạn quá là tinhte :D
Chống cháy thôi 😁
Mày vui tính vãi
@Cuong Nb Lúc nguy cấp cần xem phim bí mật, thì rất cần thiết luôn đó người anh em
Cười vui vẻ
@mig29f Mình mua cái tai nghe dây rút trong Daiso cho nó gọn (40k). Món chống cháy này cần gọn nhẹ di động.
@mig29f Mịa 1 đống lỗ thế kia nó lọt âm ra thì lại ối giời ơi!
@ngocquangit Nên dùng âm lượng nhỏ khi nghe những đoạn "quan trọng" thôi bạn ơi
Khôn như mày :D
làm cái random tặng member đi MOD
@Huy Nguyễn 1995 Tặng về buộc chân gà he Hi :v
@mig29f buộc càng cua MOD ơi
@Huy Nguyễn 1995 Tiền ship quá cha cái tai nghe
@huynhtai52014 MOD lo hết 🤣🤣🤣
tai nghe inear có khả năng tự nó cách âm rất tốt bên cạnh đó cũng rất ít lọt âm thanh ra ngoài. Chính vì vậy dùng xem phim thì âm thanh chân thực. Tiếng diễn viên thủ thỉ to nhỏ nghe rõ không sót âm nào . .... Chuẩn để xem phim riêng tư.
@Dương Quang Thế Đúng đúng
Cười vô mặt
Siêu rẻ luôn rồi mót
Bass đập ù tai mới ngon. Còn như gõ cái mẹt thì vứt😂
Bài hay quá mà chưa kịp đọc luôn 🤣
@Tomri78 Suỵt, lộ hết mánh khoé rồi anh trai
Khôn như mày :D
Tai nghe có tiếng chứ giỡn hả, mà mốt đừng mua nha, này gọi là rác công nghệ á
10k? coi chừng!
Haha k thể rẻ hơn
(.)
TÍCH CỰC
10 tháng
chậc, Mod lắm hoa tay nhể
@(.) 10 dấu trên 10 ngón người anh em ơi 😄
Tóm lại là đáng tiền!
Bây giờ trào lưu tai bluetooth, đặc biệt là truewwirelesss. Không chỉ tai có dây ế mà tai blurtooth choàng cổ cũng chung số phận.
Bán đổ bán tháo để lấy lại chút vốn cũng là giải pháp tốt, huống chi 10k chưa chắc là không có lời lãi đâu.
Giá này hồi mình là sv thì mua đc tai Sony cho máy nghe nhạc bỏ túi vẫn thừa tiền.
Giá 7500vnd thôi. Con Aiwa ngon hơn giá 35000vnd mà mình đã nhịn ăn để mua nó vì 7500 nghe ko hay bằng.
Bữa cơm kí túc xá tầm 1500 còn ra quán ăn ngon gần đó thì 5000.
Lúc ra trường thì thứ mua đầu tiên khi lĩnh lương là tai nghe 750k

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019