Trên tay thẻ nhớ dành riêng cho Macbook Pro 14in/16in

25/11/2023 3:4Phản hồi: 16
Trên tay thẻ nhớ dành riêng cho Macbook Pro 14in/16in
Đây là adapter microSD dành riêng cho Macbook Pro 14"/16", nâng cấp dung lượng trong máy lên đến 2Tb từ thẻ micro SD.
Adapter mình mua trên Lazada, giá khoảng 1 000 000 triệu. Rất may mắn là mình tính phải đặt mua trên Amazon từ Mỹ nhưng ở Lazada Việt Nam có ship đến tận nhà luôn

Cảm giác và hoàn thiện chi tiết

Adapter này được sản xuất ở Đài Loan. Chất lượng hoàn thiện rất cao, khe thẻ nhớ chắc chắn, cứng cáp nhưng không khó đẩy thẻ vào.

Kích thước adapter này vừa khít vào khe thẻ nhớ của Macbook Pro, cứng cáp, liền mạch.

Thẻ có thể tương thích với chuẩn UHS-I, UHS-II microSD (TF).

Tốc độ đọc ghi có thể đạt đâu đó 100MB/s, tương đối ổn để lưu ảnh, textbook, pdf để làm content như một ổ cứng HDD nhỏ gọn.

16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ttlinhha
ĐẠI BÀNG
4 tháng
Bác cho e xin link mua hàng với
@ttlinhha lazada đó, Baseqi, mình có mua dư 1 cái bác lấy ki mình để chỉ 700k
ttlinhha
ĐẠI BÀNG
4 tháng
@Phong Khach Cua Jun Fan Bác có ship ra Hà Nội đc ko?
MegatronX
ĐẠI BÀNG
12 ngày
100Mb/s thì chỉ để lưu trữ những file cố định kiểu như nhạc nhẽo phim ảnh mà không hay động đến. Tốc độ này chỉ bằng 1/2 HDD thôi. con ổ Seagate 2.5 inch 1TB của mình tốc độ trong khoảng 180 - 210Mb/s cơ.
MegatronX
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@Phong Khach Cua Jun Fan Thế thì đầu tư quả lưu trữ này tốn kém quá. Không kinh tế tí nào. Mỗi cái adapter thôi mà giá 1 củ. Dát vàng lên đó hay sao nữa 🙄
@MegatronX 😅, ko có cái thay thế, nên chấp nhận v thôi. Yên tâm là sẽ có ngừoi như mình cần, mình có đủ bộ từ HDD 6TB, đến SSD T7 4TB, và vẫn cần cái adapter này 1tr, vẫn rẻ hơn ssd Apple nhiều, lại gọn hơn hdd, rẻ hơn icloud và Google Drive. Bài toán chi phí này m tính xong rồi mới mua.

Đã là lưu trữ, đồ công nghệ nhập khẩu thì phải chịu chi phí thôi, có để dùng là may mắn rồi.
MegatronX
ĐẠI BÀNG
11 ngày
@Phong Khach Cua Jun Fan Rẻ hơn SSD Apple nhưng mà tốc độ bằng 1/30 thì có rẻ hơn thật không? còn icloud và Google drive thì nó truy cập mọi lúc mọi nơi mọi thiết bị, chia sẻ dễ dàng cho nhiều người khác còn cái này đâu có làm thế được. 1 triệu mỗi cái adapter chưa bao gồm thẻ, số tiền đó mình dùng Google drive được 2 năm, chụp rất nhiều ảnh và chia sẻ đến bất kì ai mình muốn và họ truy cập vào đó bất kì thời điểm nào. Bài toán này bạn tính hơi sai rồi.
@MegatronX yên tâm, bạn cứ có workflow như mình sẽ hiểu. Mình chỉ chia sẻ chứ ko thích tranh cãi vì mỗi người có workflow khác nhau. Nói ra để chia sẻ về công nghệ thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019