Trên tay Titanium Milanese Loop Band: Sợi dây đồng hồ xịn nhất cho Apple Watch mà anh em nên mua

18/10/2024 12:40Phản hồi: 103
Trên tay Titanium Milanese Loop Band: Sợi dây đồng hồ xịn nhất cho Apple Watch mà anh em nên mua
Sợi Titanium Milanese Loop Band này được giới thiệu cùng với Apple Watch Ultra 2 màu đen trong sự kiện vừa rồi của Apple. Thoạt nhìn trên hình thì mình không có nhiều ấn tượng lắm với sợi dây này nhưng khi được cầm và đeo trên tay thì nó ngon lành quá nên làm bài trên tay giới thiệu cho anh em.

Anh em lưu ý là sợi này sẽ dùng được cho tất cả Apple Watch size lớn (42, 44, 45, 46 mm) chứ không riêng gì cho Apple Watch Ultra nhé. Trên hình là mình đang gắn với Apple Watch Series 10 nhôm đen bóng, quá sức đẹp.

Điều đầu tiên và cũng là yếu tố làm mình bất ngờ nhất khi được cầm và đeo sợi này trên tay đó là trọng lượng của nó rất nhẹ, chỉ tầm 32 gram, đây là điều mà chưa có sợi dây kim loại nào của Apple có được.

Để có được trọng lượng này thì toàn bộ dây được làm từ Titanium grade 5.

Để cho anh em dễ hình dung thì sợi Titan Milanese này còn nhẹ hơn cả sợi Ocean Band có trọng lượng là 35 gram.

Và chỉ nặng hơn sợi cao su truyền thống tầm 5 gram.

Nhờ trọng lượng nhẹ cộng với kết cấu nhuyễn của sợi dây mà cảm giác đeo trên tay là cực kỳ thoải mái và dễ chịu. Mình đã đeo Apple Watch Series 10 cùng sợi này đi ngủ 2 ngày và hoàn toàn ổn.

Chi tiết hơn về sợi dây thì đây là dòng Milanese (anh em chơi đồng hồ cơ hoặc có đeo sợi Milanese trước đó của Apple sẽ không lạ với sợi này), tuy nhiên cách hoàn thiện của sợi Titanium Milanese Loop Band này hơi khác một chút so với các sợi truyền thống, các mắt to và dài hơn chứ không nhuyễn.

Bên trái là sợi Milanese truyền thống, bên phải là sợi Titanium Milanese Loop Band mới.

Quảng cáo

Cách hoàn thiện các mắt dây này cho vẻ bề ngoài cứng cáp và nam tính hơn nhưng không làm mất đi sự mềm mại đặc trưng của dòng dây milanese này.

Mỗi góc nhìn thì các sợi mắt chuyển động sẽ cho ra những đường góc cạnh riêng biệt, đẹp nam tính nhưng vẫn mềm mại.

Một ưu điểm khác của các mắt sợi to bản này đó là hạn chế được tình trạng kẹt lông tay vào mắt dây như trên dòng truyền thống (anh em nào đeo dòng milanese mà có nhiều lông tay sẽ gặp tình trạng này).

Chi tiết độc đáo tiếp theo đó là ngàm khoá và ngàm điều chỉnh (tăng đưa) của sợi Milanese này. Đây là phần ổ khoá và nó có thể dễ dàng điều chỉnh tới lui giúp người dùng tuỳ chỉnh kích cỡ dây đeo từng chút một sao cho thoải mái nhất.

Quảng cáo

Thu sát lại ngắn nhất là như vầy.

Nới ra xa nhất là như vầy.

Với mình thì việc có thể điều chỉnh kích cỡ dây từng chút một là yếu tố rất quan trọng của một sợi dây đeo mà thường chỉ các dòng Loop mới làm được. Đôi khi nóng trong người chúng ta cần đeo dây lỏng một chút, đôi khi chơi thể thao chúng ta cần xiết dây chặt thêm một chút, cái một chút này những sợi dây theo nấc đều khó mà mang lại trải nghiệm tốt như dòng loop này.

Ngoài phần ngàm khoá có thể điều chỉnh thì chúng ta còn một cái khoá cài để cố định đuôi dây. Anh em sẽ ấn phần đuôi nhọn vào ổ để khoá và vuốt vào 2 cái lẫy 2 bên rồi kéo ra để tháo khoá. Đây cũng là điểm khác biệt lớn nhất so với sợi Milanese trước đó của Apple vốn chỉ dùng nam châm để cố định phần đuôi dây.

Dài dòng quá, tổng kết lại cho anh em vì sao đây là sợi dây Apple Watch tốt nhất nên mua:
  • Thiết kế cực kỳ tinh xảo bởi vật liệu cực kỳ cao cấp là titanium grade 5 cho trọng lượng cực kỳ nhẹ, chỉ 32 gram.
  • Mắt milanese kiểu mới nhìn mạnh mẽ, nam tính hơn nhưng vẫn giữ được đặc tính mềm mại và sang trọng truyền thống.
  • Cơ chế ngàm khoá cho phép người dùng tinh chỉnh độ dài dây từng chút một để đeo thoải mái nhất trong mọi tình huống.
  • Kiểu dây milanese sẽ thoáng mát hơn nhiều so với dây cao su, bền bỉ hơn nhiều so với dây vải và mềm mại hơn nhiều so với dây link bracelet.
  • Rào cản lớn nhất để anh em đến với sợi dây này đó là giá bán của nó khá chát, 199$. Tuy nhiên với chất liệu titanium bền bỉ thì sợi dây này có thể tồn tại qua nhiều đời Apple Watch khác nhau, anh em rất nên cân nhắc trải nghiệm sợi dây này. Sợi này anh em có thể đặt hàng trực tiếp trên Apple Store Việt Nam hoặc Vender.vn đang có sẵn hàng.
103 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn seeder, e đã đặt
@Nam Air 😆 NG giàu 😁 ngon luôn
toannd.pt
ĐẠI BÀNG
9 giờ
@Nam Air Vậy cố lên kêu ae họ hàng vào ủng hộ. Sang năm A nó cho cái vé đi dự sự kiện để trải nghiệm sớm.
@Nam Air Cái dây đồng hồ thôi đã hơn con Huawei GT 5😵‍💫
@toannd.pt Đi làm gì để thời gian làm việc khác có ích hơn
Đang muốn mua thì thấy bài này, nhắm mắt đưa chim, nhầm đưa tay.
@Nam Air dây link anh nhận chưa ? hóng anh lên bài nha
unin2012
ĐẠI BÀNG
10 giờ
@barrettroyal Tui đọc bài của bạn, thế là chốt luôn 2 cọng, cho 2 vợ chồng luôn. Được trả góp. Kaka
@unin2012 mua dây milan gold 46 luôn ko bạn 2vc đeo cặp haha, mình mua ko xài còn nguyên seal
unin2012
ĐẠI BÀNG
6 giờ
@barrettroyal Mình Ultra, nên dùng cọng này không thấy hợp lắm
Dây này đeo với mấy bản thép xước te tua luôn 😆
Đẹp nhưng vẫn thích nam châm hơn khóa
dây milan, loại dây duy nhất mà các anh pháp sư làm như hạch, k bằng 1/10 dây xịn 😆
@vqt907 vì nếu làm 9/10 dây xịn thì chi phí quá cao, Milan cũ dùng thép mà xịn thì giá ko thể rẻ như pháp sư làm kkk
móc khoá làm đẹp mà tiện
Con mà nhiều mắc khá ngon
Tốt cho ng có tiền, xấu cho rách team😃
@Barbatos Rồi mày mua chưa
toannd.pt
ĐẠI BÀNG
9 giờ
@Barbatos Nay hiện hình rồi ah. Bữa thấy có người kêu thích up ảnh điện thoại nào nữa mà i re. Tháng nổ gặp đúng cao thủ cái sợ chạy luôn.
Dây này đeo đi tập Gym có sợ hăng quá bung ra ko các đại ka
@user1711981626 dây này đc thiết kế cho con ultra mà nên bạn ko cần lo, nó quấn như dây Milan cũ rồi kèm theo cái khoá kiểu bung dù, phải bấm cả 2 cạnh mới gỡ ra được.

dù có ai cố tình bấm 2 canh khoá bung ra thì vẫn ko thể rơi ra do vẫn còn quấn vòng.
@user1711981626 Dây này thiết kế cho dân lặn luôn cho nên khó bung lắm. Mình đeo chơi pickleball, nhảy dây này kia còn k bị bung mà
@Hải Đăng (boygia) Phần tập pickleball trên Aw ở đâu vậy bác. Mình tìm không thấy
@theadder2013 Bác bấm vào nút workout > add workout > lướt xuống các bài tập bắt đầu bằng chữ P nhé
Đây mới là sợi đẹp nhất này : Link Bracelet
@Tech Man đúng
renzoson
ĐẠI BÀNG
13 giờ
@barrettroyal Thuần là chi phí thôi bác, 316L giá đã gần 350$ thì với titan khéo phải 700$. Đắt quá lại khó bán
Vuong911
ĐẠI BÀNG
13 giờ
@Tech Man Đang đeo với ultra quá đẹp để đi làm. Còn thể thao thì lấy dây thường ra đeo
kenjojovt
ĐẠI BÀNG
11 giờ
@Tech Man Mình đang dùng với U1
Cân mod dùng hiệu gì ạ?!
@Vilong82 Của Timemore nhé bạn, loại chuyên dùng cân cafe ah.
Cũng đẹp
Vumep73
ĐẠI BÀNG
14 giờ
@airwalker dân chơi đây rồi :v
@airwalker Cái vân tay gì nhăn nheo thấy gớm, y chang tay mình 🤣. Đưa cho mấy đứa bạn ba hoa trổ tài xem chỉ tay méo bg xem ra được 😁
@Cồn Gia Lạp Ba mẹ bảo hồi nhỏ tay cứ nắm chặt nên nó vậy đó
royal19
ĐẠI BÀNG
một ngày
Mình dư dây này theo máy màu tự nhiên bác nào cần hú e ah. New chưa sài ah.e chỉ thích dây vải.
hovu031182
ĐẠI BÀNG
18 giờ
@royal19 Bác inbox em cái giá giao lưu ae một nhà xem nhé
@hovu031182 bác xem inb nha
Đợt tháng 8 tin đồn aw đổi kiểu ngằm dây mới, đag buồn vs tiếc đống milan cũ. H cũng thích dây này quá mà lo nằm sau nó đổi thật thì khỏi lắp🤣
Cu Cook
TÍCH CỰC
14 giờ
@sflower9x văn này sao giống Lê Hữu thế vậy ta?
nw_47
CAO CẤP
13 giờ
@Cu Cook Thế viết không được trơn tru vậy đâu
Sao dạo này không thấy Mod Long lên clip vậy, toàn viết bài thôi…
@VincentLai Dạ tại mình mập quá nên @cuhiep không cho lên hình nữa 😢
$199 cho 1 sợi dây
cục khoá có vẻ cấn tay khi để tay lên bàn nhỉ. với lại nó ko nhuyễn lấp lánh ánh kim cương như sợi truyền thống rồi.
@NGUYỄN TRỌNG ÂN Ko cấn nhé
Vumep73
ĐẠI BÀNG
14 giờ
Từng mua sợi milan đen 45 giá new hơn 2 củ với giá 800k, dây milan thì ngon mỗi tội đưa tay lên vuốt tóc sẽ bị kẹt tóc vào và thỉnh thoảng bị kẹt lông tay
@Vumep73 milan đen giá cao hơn bạc, mà 800 có chắc hàng apple ko hay pháp sư đó bạn, dây bạc mình bán lâu lắm rồi 1tr2-1tr3. dây đen lúc đó 1tr6-1tr7
sflower9x
ĐẠI BÀNG
5 giờ
@Vumep73 Tuần trc vừa bán milan 8 bạc cho thợ nó nhập 600 🤣
Rất thích kiểu dây này, đeo vào tháo ra dễ, ko bị bí tay như dây da với nhựa
| Sent from Mr.Anderson Using IPHONE 16PROMAX 1TB |

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095