Trên tay Toshiba TG01

haioriflame
20/7/2009 13:51Phản hồi: 287
Trên tay Toshiba TG01
Em TG01 được chuyển về từ Đức ngày hôm qua, phiên bản quốc tế. Giờ rảnh mình mới post lên cho anh em thưởng thức, nhưng ngặt nỗi em nói dùng tiếng Đức chưa uprom tiếng anh nên chịu khó xài tạm vậy. Mới cầm trên tay anh em sẽ thấy ấn tượng nhất là màn hìh 4"1 của TG01, đặt iPhone bên cạnh thấy iPhone bé xíu.

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=svTzlIazgF0[/ame]

Tuy nhiên TG01 rất mỏng và nhẹ. Tuy là Windows Mobile nhưng với CPU 1Ghz bạn sẽ thấy TG01 nhanh đến kinh ngạc, không còn thấy bóng dáng của chiếc đồng hồ xoay xoay quen thuộc của Windows Mobile đâu cả. Pin 1000mAh nhưng mình thử dùng hơn 1 ngày và vẫn còn báo hơn 80%.

Quảng cáo

Trong hộp gồm có thân máy, 1 Pin đặt bên hông, thẻ nhớ Toshiba 8GB, đầu sạc loại giống N97 - microUSB, Cáp truyền dữ liệu, Bút có kèm theo dây đeo, Cáp chuyển sang đầu USB, tai nghe 2 đoạn, không có bông tai nghe. Sách , đĩa 2 cái, một cái tiếng Đức một cái tiếng anh, không có đĩa cho macintosh. Khăn, nhưng không có bao da cho máy.

Lưng máy gồm có Camera 3.2M vào bên dưới là loa của máy. loa nghe rất nhỏ như iphone nhưng khi sử dụng tai nghe thì phải nói là nó trình diễn như dòng loa của máy tính Qosmio giữa nắp lưng máy là logo TOSHIBA. Loa nghe mặt trước là màn lưới mỏng bên trên là đèn led báo pin báo sóng, máy không có camera đàm thoại cho 3G. Phía dưới mặt trước máy là microphone và thanh vuốt cảm ứng
287 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chổ cắm sạc được lắp nắp đậy thật đẹp kế bên là dòng chữ QUALCOMM 3G CDMA

Phía trên là camera được trao chuốc tỉ mỉ bằng lớp nhựa đen bóng thật ấn tượng, tuy ống kính 3.2M nhưng cho hình ảnh cực đẹp. N97 chụp ko đẹp bằng.

Thật sự mình chưa bao giờ cầm một em đỉnh như thế này.

Hông bên phải là nút chụp hình

Loa ngoài

Khe sim và khe thẻ nhớ Micro SD 8GB của Toshiba. Máy phiên bản quốc tế không cần Unlock

Gở bỏ nắp lưng, lộ hình mặt sau của máy. (dạng trượt xuống là mở nắp)

Tem máy

Ốc máy màu tím

Tem máy làm riêng cho thị trường châu Âu. bạn sẽ nhìn rõ dòng máy TG01, còn sản xuất tại Nhật là T-01A

Imei máy và xuất xứ " Made In China "

Nút reset máy dấu ở trong nắp lưng

Logo Toshiba

Khi nhìn dung lượng Pin bạn sẽ thất vọng nhưng khi sở hữu em nó bạn sẽ không tin vào mắt mình. Pin thật khỏe .

Mang Toshiba TG01 so sánh với iPhone, Bold, N97 mấy em kia thua xa, cảm ứng cực nhạy. khi nghe ĐT chỉ cần lắc nhẹ tay là nghe. Đổi nhạc cũng vậy. thật nhiều tính năng khủng. em nó có giá tương đương 14.000.000đ giá của bản quốc tế ​

Mình đang sở hữu 4 em đời đầu toàn bộ. Lúc mới ra là mình lấy ngay. xài cực ổn, không em nào bị lỗi.

Mạng sử dụng là Mobifone sóng phà phà, nghe gọi rỏ. ít hao Pin chụp hình cực đẹp.

Lướt web cực nhanh, Click chạy phà phà, test với N97 TG01 nhanh hơn 4 giây.

Giá mua bên Đức là 680 eur cho phiên bản quốc tế.

Hiện tại ở VN chỉ mới có 1 cái.

Bạn nào ở TpHCM muốn tận mắt sờ em nó thì mời đến Tòa nhà số : 33 Nguyễn Thị Huỳnh, F8, QPN vào nói Reception cho gặp anh Hải Giám đốc Cty Ignite Club ( Lúc 17H00 trở đi nhé )

Lưu ý ! nơi này KHÔNG MUA KHÔNG BÁN

bác làm ở đâu mà có dàn máy khủng vậy....​
Thiếu mỗi Palm Pre & Hero Android là đủ "lục quái" roài 😁
Nói thế thì chưa đâu. Còn thiếu 1 em N1100 nữa để đề phòng các e trên hết pin cùng lúc:D
Đang bàn máy có HDH "đỉnh cao" mà :p Thêm nốt Linux vào cho đủ 1 tuần luôn :D
Giờ này mà Camera 3.2 thì chán nản quá!
Xem clip review thấy cảm ứng ko dc good lắm, bác làm quả clip made in VN đi 😁
4fun
TÍCH CỰC
15 năm
3.2 là đủ dùng cho mức di động rồi, 5.0 với 8.0 thì cũng ko ăn thua được so với máy ảnh chuyên nghiệp
chức năng chụp ảnh để lưu lại vài khoảnh khắc thôi, nhiều lắm gì hả bác
TG01 này quá đẹp, hy vọng sớm được sờ tận tay :D
Bác nói thế nào iPhone cũng 3.0 đó thôi .... em này có màn hình rộng thích quá !Xem phim HD thi rất tuyệt :D:D:D
kents
ĐẠI BÀNG
15 năm
Con này nghe đồn bị nhiễm mã độc gì đó.Làm thêm ít hình tham khảo đi bác.Em này hình thức thì đẹp nhưng không biết cảm ứng như thế nào?Nếu có video review em nó thì hay biết mấy he he.
...made in china toàn bộ, chán nhỉ...mà bác quảng cáo hộp trùng imei để làm gì vậy bác..hehe, góp ý vui thôi, chúc bác bán được hàng......!
Chú nhầm rùi ! Mình không phải post lên để mua bán đâu. mà chỉ thích sưu tầm đồ Hi-Teach thôi 😃
Đùa chứ chả bao giờ em dùng điện thoại để chụp ảnh cả nên ko quan trọng cái máy ảnh lắm , điều quan tâm là cảm ứng của nó và các tính năng 😁
Con này mỏng và đẹp quá
ôi sao chủ thớt vẫn còn gõ "nhầm" 8GB=8Ghz thế, hjx sài nhiều smartphone vậy rồi mà sao vẫn sai mấy thứ cơ bản thế hả bác
MrChubby
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nhìn to quá! Em thì ko thích to 1 chút nào 😁
hả, camera con này chụp đẹp hơn n97 luôn

con này có màu đen bóng như iphone thì đẹp nhỉ :d nhìn mỏng, sành điệu nhưng có vẻ hơi to thì phải
ôi tất cả đều quá ok,nhưng sao em nó to quá hizhiz
Sao em trông cái vỏ nhựa của nó cứ tàu tàu thế nào ý nhỉ 😁,nó không được đẹp như Iphone,chip chú này thì mạnh thật nhưng máy vẫn dính cái tội camera k có Flash
làm một cái video cho nó wwanh` tráng đi bác ơi ,ghiền quá
hoanglamna
ĐẠI BÀNG
15 năm
chỉ khoái màn hình to của em nó, còn tính năng thế nào thì phải xờ mới biết 😁
Kenny
CAO CẤP
15 năm
hjz...... khủng qua' mà chạy theo mấy em này thì sv như em chak nghĩ học mất
Tedy186
TÍCH CỰC
15 năm
thiết kế rất đẹp! Không biết dùng như thế nào. kết em này rồi đấy, bác mua cái này giá bao nhiêu vậy?
nhìn đẹp phết nhỉ, nhất là nhìn nghiêng nhìn thích thật, màu trắng trông cũng nuột nà, thích quá đi 😁
all_in
ĐẠI BÀNG
15 năm
sao mà thấy tuoch ko đc nuột lắm nhỉ ?
lewuy
ĐẠI BÀNG
15 năm
èo, phải rình em này ngay mới được, nhìn ghiền quá.
camera 3.2 M với 5 M thì chưa nói dc điều gì đâu các bác ạ, còn tùy vào ống kính + phần mềm chụp ảnh đi kèm nữa.
chả biết các bác thế nào, chứ em thì to to cầm chắc tay mới khoái 😃
IBMr52
ĐẠI BÀNG
15 năm
"Pin 1000Mha nhưng mình thử dùng hơn 1 ngày và vẫn còn báo hơn 80%"

đoạn này nên xem lại...
lewuy
ĐẠI BÀNG
15 năm
phải dùng thử mới biết bác ạ, với lại còn tùy người dùng nữa.
à, mà bác chủ thớt mua làm gì tới 4 em ghê thế ạ😃
ặc ặc , pin 1000Mhz mà bác dùng cả ngày mà còn tới 80% , có chém gió anh em không đấy , mỏng như vậy thì khó cầm chắc tay lắm nhỉ , phiền bác chụp thử 2 tấm hình từ N97 và con TG01 này được chứ , em vẫn còn nghi ngờ khả năng chụp ảnh con em này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019