Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Trên tay và test nhanh củ sạc Baseus 65w GaN3pro Desk Fast Charger 2C+2A

dhphucs
24/4/2022 4:8Phản hồi: 61
Trên tay và test nhanh củ sạc Baseus 65w GaN3pro Desk Fast Charger 2C+2A
Mấy năm gần đây loại sạc dùng công nghệ GaN gần như chiếm lĩnh thị trường, thay thế các công nghệ sạc cũ nhờ ưu điểm hiệu suất cao, kích thước sạc nhỏ gọn, hỗ trợ nhiều cổng sạc, nhiều chuẩn sạc…
Các củ sạc GaN lại phân biệt ra 2 loại
  1. Loại củ sạc cắm thẳng vào ổ điện, dùng cáp sạc dài nối với điện thoại, laptop. Ưu điểm là củ sạc nhỏ gọn, nhược điểm là dùng cáp sạc dài hơi bất tiện khi cần sạc nhiều thiết bị cùng lúc, dễ rơi khi cắm trên ổ tường nếu là loại dùng chân dẹp chuẩn US hoặc China
  2. Loại dùng dây nguồn dài, củ sạc để trên bàn, do để trên bàn nên hạn chế nguy cơ rớt củ sạc, cáp sạc giờ chỉ cần dùng loại dây ngắn để sạc thiết bị
Củ sạc Baseus 65w GaN3pro Desk Fast Charger 2C+2A thuộc loại 2, đây là loại sạc có dây nguồn dài (hơn 1,5m) kéo củ sạc để trên bàn. Củ sạc có 4 cổng sạc, 2 type C, 2 USB-A
Mã sản phẩm: Baseus CCDK65E (chân cắm EU), chân cắm dẹp là CCDK65C
Đi kèm là sợi cáp type C - type C dài hơn 1m
Dây nguồn khá dày, đầu cắm của sạc có 2 loại là chân tròn (EU) và chân dẹp (chuẩn US hoặc china).

Kiểm tra chuẩn sạc các cổng
Cổng USB A1 ch3 hỗ trợ sạc điện áp 5V
Cổng USB A2 hổ trợ nhiều chuẩn sạc thông dụng
2 cổng Type C1 + C2 hỗ trợ chuẩn sạc giống nhau, kể cả PDO
C1+ C2 có hỗ trợ PPS 3.3-11V 5A,, sạc siêu nhanh cho điện thoại Samsung
Cáp tặng kèm hỗ trợ dòng 5A, dài hơn 1m
Test sạc 2 thiết bị
Test fullload liên tục hơn 1h, nhiệt độ phòng 27~28 độ C

Quảng cáo

Nhiệt độ vỏ khoảng 67oC
Phần nóng nhất là đầu ra của USB A, hơn 80 độ C

Clip test

Đánh giá chung:

• Củ sạc hỗ trợ nhiều chuẩn sạc thông dụng, 4 cổng sạc chắc cũng đủ đáp ứng nhu cầu người dùng. Tuy nhiên theo ý kiến cá nhân là chỉ cần 3 cổng ví dụ 2C + 1A là đủ và giảm bớt kích thước vì thực tế ít khi sạc 4 thiết bị cùng lúc và khi sạc nhiều thiết bị tốc độ sạc bị giảm nhiều.
  • Củ sạc và cáp nguồn hoàn thiện tốt nhưng nếu dài hơn 1 chút và thiết kế dạng cáp rời thay thế được sẽ ok hơn.
  • Trong quá trình test fullload điện áp của củ sạc có lúc bị tuột dưới mức 18,5V. Khi sạc cho laptop cs khoảng 50w thì điện áp cũng tuột dưới 19V cho thấy khả năng kiểm soát điện áp không tốt.
  • Khi test full load trên 1h nhiệt độ vỏ cũng không cao lắm so với nhiều loại củ sạc GaN công suất tương đương, thực tế dùng ít khi full load trong thời gian dài nên cũng không cần lo lắng quá. Còn bác nào thường xuyên cắm sạc laptop để chơi game nên tìm củ sạc công suất cao hơn, ví dụ 100w để củ sạc không phải full load liên tục.
  • Sạc GaN cắm trực tiếp vào ổ (loại 1) và loại có dây dài (loại 2)như trong bài này đều có ưu, khuyết điểm riêng nên dùng cái nào là tùy sở thích mỗi người.
  • Về thương hiệu kể cả chất lượng sạc Baseus không được đánh giá cao như Ugreen, Ravpower... nhưng giá khá cạnh tranh.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iKaris
CAO CẤP
2 năm
Mua bản 100w có vẻ ngon hơn, 65w giờ ít quá.
ducpt1012
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Minh Hikari Bác xui vậy, mình dùng của Baseus 100W sạc cho con Mbp 16 + 1 cái đt xiaomi suốt mùa giãn cách năm ngoái vẫn bth. (Đợt đó quên cục sạc 96W mbp ở cty, bị nhốt ko đi đâu đc luôn)
Minh Hikari
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ducpt1012 Bạn nên đo điện áp nhé, theo mình cảm nhận (chủ quan) thì điện áp nó không ổn dù không tác động hay gắn thêm thiết bị
1. Note 10 plus: cắm vào thì được Super charge 2.0 --> super charge --> Sạc chậm. Không rõ lý do tại sao lại thay đổi liên tục và thỉnh thoảng bị màn hình bị sáng liên tục.
2. Sạc iphone, ipad cực lâu....
Củ sạc là cái quyết định đồ điện có bền hay không ? Nên bỏ không dùng luôn. Bài viết ở trên cũng chứng minh là điện áp không ổn nên tránh xa nó ra.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Minh Hikari Ham rẻ 1 vài trăm đôi khi cái giá phải trả là rất lớn b nhỉ?
1 cục pin điện thoại chai hay phồng thôi cũng tốn tiền bằng mấy cục sạc
Mới mua baseus, hộp xịn, cáp ngon. Đợi 1 thời gian mới biết chất lượng.
1 Cục 2 cổng vừa đủ dùng, 3 cổng ổn, 4 cổng quá thoải mái;
Mấy cục Baseus này có 1 cái điên là đang sạc cái A này mà cắm thêm cái máy B khác vào là thì cái máy A kia bị nhảy điện. Thớt có bị zậy k?
@baotuan nhiều hãng đều có vụ này, ngắt để chuyển mạch chuyển tải
Jun.88
TÍCH CỰC
2 năm
@baotuan Nó chia công xuất . Nên mấy cái này thực tế chỉ cần 2 cổng là ok . Càng nhiều cổng nó chia càng nhiều mà vấn đề nó chia toàn chia 2 ko á ^^ chứ ko phải 45-20w mới cay
@baotuan Bth thôi bác, mình có mấy cục cũng vậy 😃 nhưng mình dùng zmi giá êm hơn nhiều
@Jun.88 Chia lại thì đúng nhưng ko phải chia 2 nhé, tùy con.
Jun.88
TÍCH CỰC
2 năm
@hoaikhong00 Uhm tuỷ con tuỳ dây và thiết bị đầu cuối , 2 cổng còn dễ chia chứ 4 cổng 65w thì lúc này nó lại thành sạc thương luôn r , mà ko rút dây ra thì nó vẫn mặc định là vẫn chia nhé phải rút bớt ra
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
Thiết kế loại dây dài này cũng rất hay khi dùng ở bàn làm việc, phòng ngủ,... Mình cũng kết thiết kế con baseus này mà đợt hỏng con 65W nên mất niềm tin quá. Hiện đang dùng con 65W ugreen, hy vọng bền, về độ hoàn thiện thì ugreen ngon lành hơn.
om mani
ĐẠI BÀNG
2 năm
@teobe mình cũng đang dùng con này, hy vong ngon, chứ build thì đẹp và gọn quá r
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
@om mani Công nhận build xịn thật, mình người kỹ tính mà còn thấy hài lòng. Xài nhiều khi cảm giác hơi nóng tý bác ạ. À, 65W thì dùng cho laptop ngon, mình có mua thêm con 20W bé tý ty, xài cho IP hoặc SS cũng ngon ghẻ lắm.
om mani
ĐẠI BÀNG
2 năm
@teobe laptop mình cần 96W lận nhưng do dùng cho aw, ip và cả airpod nên tính ra sạc vậy đủ nhu cầu.
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
@om mani Chắc bác dùng laptop có card rời. Các dòng ultralbook thì trang bị củ sạc 65W, nhưng thực tế không khi nào máy hoạt động đủ 65W cả, tác vụ thông thường 30-40w thôi. Mấy máy đồ hoạ, gaming cũng chỉ full công suất khi chơi game, render cường độ cao, chứ dùng bình thường rất tiết kiệm điện năng.
Jun.88
TÍCH CỰC
2 năm
Kể cả ko sạc cho thiết bị khác . Chỉ cần cắm dây mà ko sạc nó cũng tự gimr chia công xuất ^^ . Nên muốn chạy full thì phải rút hết các cổng ra và chỉ để 1 cổng thôi cũng khá bất tiện
Túm lại. Với iphone thì cứ sạc 20w của hãng mà dùng
Samsung thì sạc 45w của hãng
Dùng linh tinh ko thích lắm 😁
@Baoanh_nghiem linh tinh là sao nhỉ 😁
công suất đúng hết và có thêm cổng để sạc thì tại sao không xài
và còn rẻ hơn :D
x.dung
TÍCH CỰC
2 năm
@Baoanh_nghiem Phải cục 5w mới chuẩn không hại pin
dhphucs
CAO CẤP
2 năm
@Baoanh_nghiem củ 45W mà chính hãng SS đắt lắm, mua các shop ngoài thì xui nhiều hơn hên vì đa phần là fake, mình sắp làm 1 bài so sánh 1 loạt củ sạc SS mua chính hãng với mua trên Shopee, Laz...
Mua thì mua loại trên 100w chứ mua làm gì loại 65w tốn tiền
dhphucs
CAO CẤP
2 năm
@cuong_pham 208 tùy nhu cầu thôi bác, mà tiền ko tốn chỗ này cũng tốn chỗ khác ah, kk
cục nầy có phiên bản kèm 1 cổng 3 chấu AC để nối ra
cơ mà mua cục 100w để xài 65w sẽ mát hơn, gì mà usb-a fullload mà 80 độ mà méo mún xài 😁
oliverleo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@TraiKimThanh dòng này ngon nhất là bản US 6w 6 in 1 2 AC + 2C + 2A ; mà chưa thấy bên anof ửo VN có hàng
65W thì chỉ nên cắm 4 thiết bị nhẹ thôi ,
cái 100W headrooom lớn nên mát hơn là đúng rồi - nói chung là tùy nhu cầu thôi, như em là chỉ ưng cái con 6 in1 kia vì em có nhiều cục sạc công suất cao rồi - máy tính thì thunderbolt dock rồi nên ngon nhất là có AC để nối dài - cổng là ngon luôn
baseus_gan3_pro_desktop_powerstrip_2ac_2u_2c_65w_001_564dfff451654681976de32712dab287.jpg
@oliverleo mình mua 100w mà thường xài 65 đến 75W hà cho mát, xài thêm cục 65W riêng cho khoẻ mà mát mẻ
oliverleo
ĐẠI BÀNG
2 năm
@choigiky sạc hay đồ gì cũng nên dùng dưới mức công suất thiết kế thôi, có dùng full tải chỉ thời gian ngắn , nhiều bác cứ cố nhồi nhét thì nóng , ko đủ công suất, ko ổn định là đúng rồi =)))
@oliverleo đồ xịn thì sẽ có thời gian quá tải và quá nhiệt tốt hơn đồ dỏm
với mình thì mình thích xài không tới công suất sẽ an toàn hơn
như sạc con asrock mini 4800U 90W thì mình dùng cục 4 lỗ 100W như trên, hoặc rãnh thì lôi cục batpower 130W ra xài cho nó an toàn mát mẽ
đúng là nhà thiết kế đã tính hết nhưng sao mình ko tính dư thêm tí thì đẹp trời hơn
Mình đang dùng con này. Cắm dây lightning mặc dù không sạc nhưng nó vẫn tính điện trở và đầu còn lại bị giảm công suất nhé anh em. Mình khuyên anh em không nên mua vì thực tế nó không ngon
hoanlkpr
TÍCH CỰC
2 năm
đang xài sạc 120w xiaomi, thấy sạc gì cũng nhanh
chungs2k2
ĐẠI BÀNG
2 năm
giống ravpower thế nhỉ
theocean
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mua được 3 tháng giờ cổng C1 chập trờn ko sạc được nản.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
Sạc bàn mà tuột áp thì rất không ổn rồi
B mà test ravpower 65w -pc136-2c2a mới thấy nó trâu bò lì lợm mát ra sao
dhphucs
CAO CẤP
2 năm
@ChuoiNo1 Củ đó mắc hơn mà bác, tiếc là nó ko có PPS chứ có mình cũng mua rồi vì đang dùng SS
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@dhphucs Vậy ạ
E cũng ko xem giá baseus vì rẻ thật nhưng dùng ko ổn
Mình chưa dùng em này nhưng cơ bản như anh em đánh giá ( cũng chưa thấy ai phản biện được) thì nói chung mấy con Baseus này thì chỉ là dòng Củ sạc bình dân và chất lượng tạm ổn ( nếu so với giá thành).
Nói chung là nó hơi ngu, chất lượng không có gì đặc biệt cả, phần cứng vẫn chỉ tạm ổn thôi, phù hợp cho anh em dễ tính kiểu cứ cắm sạc mà lên pin là được...
Còn mình thì vẫn bảo vệ quan điểm tiền nào của ấy thôi ( nhất là vấn đề củ sạc), nên anh em tốt nhất cứ chính hãng mà xài, còn không thì mua hàng cao cấp cho yên tâm, thoải mái.
@Vuducanh0909 chưa dùng mà phán dài thế bro
Bài trên tay chất lượng quá, ủng hộ bác
Anh theo em
em GaN 3 này bị lỗi đột tử, ae dùng lâu có bị chưa nhỉ,
xlive
TÍCH CỰC
2 năm
@nowornever79611196 Đang dùng 2 con này được mấy tháng rồi mua lazada tầm 700. chân cắm dẹt chuẩn china. hài lòng
theocean
ĐẠI BÀNG
2 năm
@nowornever79611196 bị nè, được 3 tháng phát ngán thôi giờ ko chơi hàng Baseus nữa =))
@theocean t mới mua về sạc con zephyrus g14 không biết có thọ không 😔(
chinhphanfbi
ĐẠI BÀNG
2 năm
nếu các bạn dùng laptop các loại cổng tròn thì chỉ cần dùng cốc sạc này thêm sợi dây usb c to cổng tròn dùng ổn cho các loại laptop thường, mình đang dùng
2022-07-03 09_46_26-Window.png
dhphucs
CAO CẤP
2 năm
@chinhphanfbi Bạn có thể xem tham khảo clip mình so sánh sạc laptop bằng cáp Type C chuẩn PD với cáp chuyển Type C - DC

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019