Treo600 bị gãy cái khe đựng sim kẹt sim luôn

micekin
31/1/2007 9:27Phản hồi: 7
Bác nào có cách giúp em với. Lỡ tay nó gãy cái rắc kẹt luôn sim em trong đó rồi 😔
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tháo máy ra, tìm một miếng nhựa, tìm cách chế cho nó chết dính trng đó luôn.
Tháo máy ra là sim lòi ra à, cần một con vít hoa sen mở điện thoại là được. Cái vít này bán ở các của hàng đồ điện (ổ điện, tô vít, nồi cơm, quạt...) giá 15k một bộ luôn. Mai mốt đi sửa đt được.
Anh em bị chêt treo cũng nhiều, xem ai có thì xin hoặc hỏi mua một cái.
chúc may mắn,
micekin
ĐẠI BÀNG
17 năm
Dạ cám ơn bác. Nhưng em là con gái . Làm mấy cái này em ko biết với lại lỡ run tay 1 cái nó đi đời là em chết 😔 Bác biết chỗ nào sửa ko xin chỉ giúp em với. Cám ơn bác
Quên mất , em cắm sim vô mà nó ko nhận, nó cứ check sim card hoài là bị sao vậy bác , dùm em hardreset hay đủ thứ rồi . Bực quá mạnh tay nên lỡ gãy đó bác (TT)
Bạn gắn đi gắn lại mà nó không nhận là có hai nguyên nhân:
1 - Cái sim của viettel rất dỏm hihihi, hoặc là cái sim cũ quá
2 - cái nắp sim bị méo dạng, tiếp xúc không tốt, cần được chêm
3 - Bạn là con gái thì đúng là khó tháo ra được. Chiều mai rảnh thì ghé quán cây xoài, mình tháo ra giúp bạn.
Hiện tại, mình đang ở 308 cộng hòa, 6 giờ 30 mình sẽ về nhà. Nếu gần thì mang qua mình.
micekin
ĐẠI BÀNG
17 năm
Xin cảm ơn anh Hiệp. Con treo này em mới mua hôm thứ bảy. tối hôm đó nó đã phát bệnh đột nhiên softreset rồi không gọi đi và gọi tới được dù vẫn nhận được mạng vina, mobi , viettel đủ hết . Đưa lại cho ông bán sửa cho em. Thứ ba hôm wa ổng mới trả máy lại cho em. Test tại chỗ thì ok, vừa đem về tháo ra gắn sim mình vô là nó "check sim card" 😔 Gọi ông bán ổng tắt máy , gọi được ổng bảo "về quê rồi" . Anh hai em mới sùng máu gọi ổng chửi hồi nãy. Tối mai sẽ đem máy qua cho ổng giải quyết . Tạm giử nguyên tình trạng. Cho nên phiền anh Hiệp chờ em 1 ngày được ko ạ. Nếu máy còn (cha kia biến luôn) em xin nhờ anh Hiệp sửa giúp em. Anh có thể em số điện thoại để liên lạc được ko ạ. Cảm ơn anh lắm ạ.
Anh Hiếp thấy chị/em là coi như............ 😁
Bình tĩnh cu, chết đòn bây giờ, anh hiền ngoan dễ thương lắm 🆒
micekin
ĐẠI BÀNG
17 năm
Tình hình là em mới kiếm được bác lái sau mấy ngày chơi trốn tìm. "Để anh sửa cho em, tại em làm gãy cái khe đựng sim hết, ko phải tại anh. Máy tốt thế cơ mà" ==> cứng họng luôn 😔 Chờ bác ấy sửa xong rùi em coi tình hình thế nào Cám ơn anh đã quan tâm đến em út

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019