Trong tương lai cảnh sát sẽ dùng robot máy bay để giám sát an ninh?

levuongthinh
12/12/2013 3:45Phản hồi: 91
Trong tương lai cảnh sát sẽ dùng robot máy bay để giám sát an ninh?

Nếu Amazon sẽ có thể giao hàng bằng máy bay không người lái thì chắc chắn cảnh sát cũng có thể theo dõi an ninh bằng một thiết bị tương tự như vậy nhưng được trang bị tối tân hơn. Đó là viễn cảnh không xa mà Alex Cornell đã vẽ ra với những hình ảnh được chụp với chiếc máy bay không người lái DJI Phantom tại thành phố San Francisco. Sử dụng hiệu ứng chồng hình kiểu camera giám sát an ninh, Cornell đã tạo ra được một đoạn video mô tả về khả năng hoạt động của những máy bay không người lái giám sát an ninh, cách chúng theo dõi tình hình ở các thành phố, và những thứ ấn tượng mà chúng làm được.

Cornell giải thích rằng: “Trong tương lai gần, các thành phố sẽ sử dụng những máy bay không người lái bán tự động để phục vụ mục đích giám sát an ninh. Những nhân viên sẽ điều khiển máy bay từ xa và dữ liệu thu thập được sẽ hiển thị thông qua một màn hình HUD chi tiết và giao tiếp thông qua giọng nói mô phỏng (được thiết kế để giảm bớt sự khó chịu với công nghệ máy bay không người lái có trí tuệ nhân tạo). Dù các máy bay không người lái có thể vận hành độc lập, nhưng chúng vẫn sẽ được hướng dẫn bởi con người, để có thể đưa ra các kế hoạch nhiệm vụ luân phiên và đưa ra các yêu cầu.”

Các bạn có thể xem đoạn video dưới đây để hiểu rõ hơn về công nghệ tương lai này:

91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này mà về việt nam không biết hoạt động có hiệu quả không nhỉ?
@andoan19 chắc do mình gõ nhầm xã hội đã phân công mỗi người một nghề ; không phải ngành;
nông dân thì nên ở quê 😃 lên thành phố cũng là tìm việc làm để làm công nhân không phải nông dân; bớt chộm cắp thì dân trí cao hơn; máy bay xe cứu hoả rất quan trọng nó là xe ưu tiên số một là bạn đủ hiểu;
người nghèo mua xe hơi thì đâu phải là người nghèo; mua laptop, máy tính rất tốt 😃 kiếm tiền là phải tiêu tiền, vừa nâng cao nhận thức, vừa kích cầu
andoan19
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bomduc Vậy mình vd thử nếu áp dụng vào thì trước khi áp dụng có bạn và 9 ng khác có việc làm. Và sau khi áp dụng thì bạn mất việc và chỉ có may mắn 3 ng có đc việc điều hành máy móc và lương cao. Vậy bạn muốn ngkhác lương cao để bạn mất việc? Hay nếu bạn may mắn đc công việc vậy bạn có nghĩ họ sẽ làm gì kiếm sống k? Hay chỉ suy nghĩ bản thân? Bạn nghĩ họ làm Công nhân? Vậy nếu doanh nghiệp sử dụng máy móc như bạn nói k cần công nhân rồi thì s? Vậy ý nghĩ bạn đúng như xã hội bây giờ rồi. "Ng giàu thì giàu hoài còn ng nghèo thì hoài nghèo". Ý nghĩ vậy s xã hội tiến bộ đc bạn? Hay bạn muốn 1 là giàu nhất k thì thà nghèo? 😁 bạn muốn xã hội như vậy à? Cứ cân bằng là tốt nhất. Như bên Nhật ấy. Xã hội họ có phân công rõ ràng nếu áp dụng máy móc sx thì họ sẽ mở thêm các ngành khác để tạo sự cân bằng về tỉ lệ giàu nghèo và thất nghiệp. Ng thất nghiệp nhiều s k tận dụng họ mà bạn lại thay thế họ bằng máy móc? Mình nói thế thôi. Bạn k hiểu thì mình thua luôn. Mình nói nhiều rồi. Vậy thôi.

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
@andoan19 :v vậy nói như bạn máy móc lao động thay thế con người để làm gì ? =)) quay về thời đồ đá cho rồi khỏi sợ thất nghiệp 😆; một khi đá nâng cao được năng lực sản xuất tạo ra nhiều việc; không có nghĩa là công nhân thất nghiệp mà có thể mở rộng quy mô; không chỉ việc làm co công nhân còn cho dịch vụ đi kèm,... Vận chuyển, bán hàng,... Bạn học sách giáo trình cũ quá rồi 😃; nên học thêm đi có nhiều sách mới đó
andoan19
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bomduc 😃)) mình có nói k đc áp dụng công nghệ mới đâu nhỉ? Mà là thời điểm kinh tế bây h chưa thích hợp. Ủa mà bạn nói vận chuyển bán hàng đi kèm vậy trước lúc áp dụng công nghệ mới k có vận chuyển bán hàng? Tạo ra nhiều việc? Việc gì bạn? Bạn chỉ học đc trong sách giáo khoa thôi à? Còn k biết đc thực tế ở ngoài ra s à? 😃)). Trong sách thiếu gì thứ hay thử hỏi có mấy điều áp dụng đc? thôi thua nhé. Mình nói bạn chả hiểu gì cả. Với k có dẫn chứng rõ gì đâu cả. Toàn nói chung chung kiểu sách giáo khoa ấy. Còn mình thì vd rõ ràng bạn toàn nói suông =]] cứ nghĩ tới cái hay mà chả nghĩ đến thực tại mình làm đc hay k. Đại loại lao công mà muốn làm giám đốc ấy… thôi thua
Ở đây ai ủng hộ bạn ấy mua máy do thám thì gửi lên chính phủ yêu cầu đi nhé. ;)))) mình thua. K rep nữa. Cao thủ nào đọc đc thì cho ý kiến giúp mình

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
giggles
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các anh hùng núp không ủng hộ phương án này.
ngossonwp7
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vấn đề quyền riêng tư sẽ là một cản trở rất lớn cho mà xem 😃
Có đủ pin chạy k? Mà con này dùng không khéo bị dân ra dùng súng cao su bắn hạ rồi cướp máy quay xịn ý chứ
@kieuminhtien994 những nước văn minh đâu có " hôi của " vậy đâu bạn
Sẽ có nhiều vấn đề phát sinh khi thực thi :cool:
Bắt đầu giống trong phim rồi, gắn thêm cái súng hoặc thuốc nổ nữa, thằng nào láo cho 1 phát tạch luôn...
@ngocdung_const Hacker mã khai thác được và chiếm quyền điều khiển, và hắn hơi cuồn xíu thì nó sẽ là thảm hoạ. Có khối người chết.
thamlenhu
TÍCH CỰC
10 năm
Và ghét thằng nào thì trên cao bắn súng xuống, xữ luôn tại chổ 🆒
bay tầm thấp thì nát cả con lun
vẫn còn 1 cái ná từ nhỏ thường chơi
hôm bữa tinh tế có bài giới thiêu cái máy bay nhỏ có thể giao chiến vs nhau ấy. mua con đó quất con này là vừa!
Ai ngon nhào vô. 😁
Con người ngày càng trở lên thừa khi công nghệ phát triển 😁
Chắc phải chạy bằng xăng thì mới đủ tầm bay lâu
TTris
TÍCH CỰC
10 năm
yêu nhau tốt nhất là dắt vô khách sạn....
Đoạn kết nhẹ nhàng... 😆
trong tương lai gần thì công nghệ sẽ thay thế chuồn chuồn bay trên bầu trời 😃
phucneo
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã bị muốn ối khi nhòm cái hình
verybeo
TÍCH CỰC
10 năm
về việt nam thì rụng như sung 😆
đường thì nhiều sỏi, dây chun thì rẻ :v
@verybeo Dạo này mình mới học được từ " hôi của " ... Chắc có 1 sự liên quan ko nhẹ với vấn đề bạn nghĩ
marklost
TÍCH CỰC
10 năm
@verybeo
😁 hiểu lun kakak.....sẽ có hội săn robot
verybeo
TÍCH CỰC
10 năm
@ste7en9x91 hôi đâu mà hôi
nó bay trên zời mà
😆
cái này về Việt Nam ko khả thi vì nó sẽ bị dính dây điện.😃 đến nhện còn không thoát nổi huống chi nó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019