Trung Quốc phóng thành công mô-đun đầu tiên của trạm vũ trụ Tiangong

bk9sw
30/9/2011 8:9Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MrActor
TÍCH CỰC
13 năm
Tưởng gì to tát chứ Chú Cuội nhà mình lên chăn trâu cắt cỏ từ mấy ngàn năm trước trên mặt trăng rồi ấy chứ 😁. Giờ ông em TQ mới làm tàu thì muộn rồi.
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
TQ hay thật, gì làm cũg đc
Đừng bao giờ nói câu : Tàu nó làm thế đó, VN đã làm được thế kia chưa. mà chửi ...

Vì sao ?

Vì chỉ có các nước XHCN là ăn hiếp nhau thôi, muốn lụn bại để thôn tính. VN theo XHCN thì chỉ có đi xuống.

Xem : Thailand, Indo, Malai theo Mỹ mà thèm ...
VN thì bao giờ nhỉ?
thậ là buồn ! cứ tưởng là nó phóng thất bại rồi chứ ! hic ! VN thân yêu cố lên ! đồng bào VN cố gắng lên !
Chiều qua nghe một lưu học sinh TQ nói thế này mà cứ suy nghĩ mãi: "Dân Việt Nam toàn chửi hàng Tàu là đểu nhưng lại toàn mang về lừa làm hàng xịn để lừa chính đồng bào mình, bán kiếm lời. Đúng là một dân tộc có một không hai trên thế giới."
Việt Nam mình đến sản xuất pin sạc AA con thỏ mà chả làm nổi, nói gì đến nghiên cứu sản xuất tầu vũ trụ mà phải có có nguồn vốn thật lớn, các nhân tài của đất nước đi du học toàn làm cho nước ngoài, đất nước mình có mấy ai
tocnhim91
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bài viết nói không chính xác lắm, trạm ISS là dự án của nhiều quốc gia trên thể giới,đâu chỉ là Mỹ.Thực chất trạm Mir mới là lớn nhất,do 1 mình Liên Xô xây dựng.Bản thân cái trạm ISS này được mở rộng từ Mir 2 mà
1 vé lên thẳng thiên đường gặp ông bà đã quá cố bác nhỉ =).

---------- Post added at 02:45 PM ---------- Previous post was at 02:42 PM ----------

Đồng ý với bác , bao nhiêu nước phát triển khác cũng đang phải dựa vào nó để sản xuất SP đó. Nhưng bác sửa lại lỗi chính tả đi kìa.
mrlink
TÍCH CỰC
13 năm
hi vọng nó rơi xuống sớm ...
i hate china...sau no không bum cho tàu khựa nó wê nhỷ
Trung Quốc với những chính sách đúng đắn trong đường lỗi của nhà nước đã phát triển quá ngoạn mục, trong khi đó VN mình vẫn lẹt đẹt quá, liệu 20 năm nữa nước mình vs TQ có giống như hoàn cảnh của Cuba đứng cạnh anh Mỹ ko nhỉ 😔
ngứa thì gãi đi nói làm gì,bác 99.9% là người miền bắc..:showoff:....mà bác biết tại sao người nam gét ngưới bắc không vậy?
Nếu xảy ra điều này em nghỉ xài yahoo---->Flickr, facebook cũng bỏ tất.

http://vnexpress.net/gl/vi-tinh/2011/10/alibaba-cua-trung-quoc-muon-thau-tom-yahoo/
đáng ghét

thằng này chuyên đi ăn cắp công nghệ của các nước khác hay ho gì chỉ giỏi lớn ăn hiếp bé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019