Trước giờ mình ko dùng TikTok.

Thấy mọi người xung quanh dùng nên cũng bắt chước dùng thử 1-2 tuần nay. Cảm nhận cá nhân của mình là TikTok nó đề xuất nhiều video mang tính tiêu cực. Nào là cảnh tử hình bằng thuốc, nào là liên quan đến tâm linh ma quái, cảnh bệnh tật sắp chết, nội dung chính trị, rồi phong thủy thờ cúng các thứ... mình lần đầu dùng nên ko có ý định muốn xem những thứ đó nhưng nó đề xuất rất nhiều lần. Ở FB của mình nó chỉ đề xuất mấy cái video vui nhộn, nhảy nhót và review phim là chủ yếu. Còn ở YT thì đề xuất mấy cái video nhạc remix, review đồ công nghệ hoặc các video chơi game chứ ít khi nào đề xuất mấy cái tiêu cực. Mình ko hiểu thuật toán của TikTok nó muốn mọi người xem mấy cái tiêu cực nhiều để làm gì? Bởi ko phải tự nhiên mà người ta lại nói TikTok độc hại.
9
22
May mà ông còn chưa gặp bọn nói đạo lý, nói chuyện tư vấn tình cảm, selfhelp,.... đấy . Tiktok mình lướt ít, nhưng mỗi lần mở lên là ổ rác
2
drleo888
ĐẠI BÀNG
Tik tok mình đề xuất toàn thể thao (Bóng bàn, Cầu lông, FO4,...), đồ công nghệ, câu cá,....
Công nhận mình nhìn cuộc sống cũng tích cực 😆
2
Vấn đề là do ăn ở thôi. Lướt fb cũng dạng ấy, nhiều người nói fb như đống rác?
2
KHABT
TÍCH CỰC
Tiktok như xem tivi chuyển kênh mới biết kênh nào hay mà xem. youtube muốn xem cái gì thì xem cái đó. Trưởng thành rồi phải tự quyết định thứ mình cần xem, đừng để cái máy nó suggest
5
e lướt toàn sửa đt, sửa laptop, choá mèo, câu cá, trồng cây 🤣
1
Con người nhảm nhỉ thì sẽ xem nội dung nhảm nhí
0
Tiktok nó xu hướng tiêu cực, với trend để xuất thôi; còn những cái hay ho thì nó lại ít đề xuất; như vậy nó không phản ánh đúng cái người muốn xem mà nó lái người ta sang cái khác để xem;
1
Cyclops
CAO CẤP
Haha. Ai nói gì nói mình vẫn không dùng tiktok.
1
ipad nhà e vẫn còn để TịkTọc lâu lâu lên lướt chơi, nhưng lên lướt toàn thấy bọn tư vấn online, bác sĩ quèn online, đọa đức online thí ghét nên đếch muốn xem luôn, xem Reels bên IG với Youtube là ok nhất. Áhihi
0
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019