Tư vấn chọn mua LG LTE 2 và cách test máy , phân biệt hàng dựng

blue_sky_kp6
27/5/2013 9:38Phản hồi: 175
Tư vấn chọn mua LG LTE 2 và cách test máy , phân biệt hàng dựng
Hướng dẫn chọn mua và test máy LG LTE 2

Smartphone Hàn Quốc đã và đang trở thành “trào lưu” trên thị trường Việt Nam. Đầy rẫy bây giờ ở ngoài đường phố lẫn trên các diễn đàn công nghệ, không khó để chúng ta bắt gặp những cửa hàng hay topic chuyên bán điện thoại Hàn với các mức giá hấp dẫn.

Tuy nhiên đáng nói ở chỗ không phải nơi nào người dùng cũng nhận được sản phẩm y hệt như những gì đã được quảng cáo. Ranh giới giữa hàng mới và “like new” rất mong manh, đủ khiến những gian thương có thể “một tay che trời” đối với những người dùng phổ thông chưa có nhiều kiến thức trong việc chọn mua điện thoại Hàn.

Chính vì vậy trong bài viết này, mình sẽ chia sẻ tới bạn đọc một vài điều cần biết trước khi quyết định tới cửa hàng và mua một chiếc điện thoại Hàn, cách kiểm tra máy và một số model điện thoại Hàn đáng mua trên thị trường hiện nay. Trước tiên, chúng ta đến với những điều cần biết về smartphone dán nhãn “Korea”.Điện thoại LG LTE 2 Hàn Quốc tại Việt Nam chia làm 2 loại chính.Cách bạn nhận biết 2 loại này rất dễ :

- Hàng loại 1 là hàng brand new, full box, mới 100%. Loại này thường được bán với giá đắt nhất, nhưng xét về độ tin tưởng thì cao nhất.phụ kiện đi kèm thường là chính hãng bao gồm :thân máy, sạc, cable, tai nghe, 02 pin, cốc sạc, 02 thẻ nfc tag, sách hướng dẫn, như hình dưới đây:
hình ảnh hộp của LTE 2
hình ảnh nguyên hộp LG LTE 2
- Hàng loại 2 là hàng “like new”, full box, mới 98 – 99%. Loại này được bán rẻ hơn, nhưng xét về độ tin tưởng thì vẫn chấp nhận được.phụ kiện thường được các thương gia mua bên ngoài và hầu hết thường mang made in chine và chỉ có 1 pin theo máy .

Cách kiểm tra test máy LG LTE 2 :

Nhắc đến điện thoại Hàn không thể không đề cập tới LG và sky . Các sản phẩm LG LTE 2 mới 100% nói chung là cần phải có đầy đủ: Sạc, cáp kết nối, tai nghe, 2 viên pin, cốc sạc, miếng dán màn hình và hộp đựng pin (đối với Sky 830 trở đi). Chỉ cần thiếu một trong các thành phần trên, máy đó không phải là brand new 100%.
Anh Trần Mạnh Hùng một thương gia phân phối dòng điện thoại xách tay hàn quốc uy tín tại Hà Nội cho biết : "trên thị trường có rất nhiều hàng Sky ,LG LTE 2 Hàn Quốc giá rẻ .Với mức giá rẻ đó người tiêu dùng rất dễ bị cám dỗ và mua phải hàng dựng và chủ yếu hàng xuất từ cửa khẩu Móng Cái mang về Hà Nội tiêu thụ,Còn những nơi bán hàng nguyên bản xách tay chính hãng từ Hàn Quốc mang về thì trên thị trường không có nhiều ,Thường những loại hàng này giá hơi cao so với hàng dựng một xíu ,nếu bạn là người tiêu dùng thông thái thì hãy cân nhắc lựa chọn sản phẩm để có một sản phẩm chất lượng tốt nhất. Một số cửa hàng bán hàng xách tay uy tín trên Hà Nội bạn có thể tham khảo qua như :NOLOGY.VN
Hàng brand new bắt buộc phải còn nguyên seal của phụ kiện (thường thì phụ kiện được bọc trong túi nilon, seal của phụ kiện chính là tem giấy dán niêm phong miệng túi). Một phụ kiện nguyên seal là tem chưa bị xé.

Sạc và pin còn "nguyên seal".

Người dùng cần quan sát kĩ chân pin và chân cổng sạc trên máy. Chẳng hạn trên viên pin thì chân pin không được xước, không được có dấu hiện mài mòn chân pin do cắm vào máy sử dụng lâu dài. Chân cổng sạc microUSB trên máy không được có dấu hiệu xước do cắm sạc nhiều lần.

Chân pin đã qua sử dụng nhiều lần (trên) và pin mới (dưới).

Kiểm tra kĩ màn hình xem màu sắc hiển thị ra sao, có dấu hiệu hiển thị sai màu hay có điểm chết nào không. Hãy chắc chắn là tất cả mọi nơi trên màn hình đều nhận cảm ứng. Mỗi hãng đều có mã test màn hình khác nhau, người dùng nên biết mã test đó. Một số mã cơ bản như điện thoại Sony: *#7378423#*#*, Sky: ##7593#, Lg LTE2:3845#*160#, SAMSUNG: *#0*#.

Quảng cáo

Kiểm tra kĩ Serial Number, bởi các sản phẩm Hàn không quản lý theo IMEI nên người dùng sẽ không check ra được tình trạng máy qua mạng. Mỗi chiếc điện thoại Hàn đều có Serial Number (kí hiệu S/N trên vỏ hộp và trong thân máy hoặc không có kí hiệu gì), số Serial Number ở trong thân máy phải trùng với ngoài vỏ hộp.

144616 là Serial Number.
Hoặc cách đơn giản nhất bạn có thể kiểm tra chức năng NFC trên 2 máy LG LTE nếu có sự truyền dữ liệu là hàng xách tay chuẩn từ Hàn Quốc còn nếu ko truyền được là hàng dựng từ Trung Quốc làm lại vỏ
trên đây là những kinh nghiệm mình tổng hợp được hi vong các bạn có thể lựa chọn mua cho mình những chiếc điện thoại LG LTE ưng ý nhất mà tránh không phải mua hàng dựng
175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lại pr rồi😁
cách test sky mã kia k phải chuẩn của nó bác nhé:D
@vandhtm các bác toàn nogy với choonline thì em chịu rồi😁
ý em là nếu lập ra 1 cái topic thì hãy hiểu về máy hàn và làm chuẩn chỉ cho đúng của nó:D
nếu k làm đc thế thì đừng nên pr bằng 1 topic làm gì để người ta lại đáp gạch:D
tất nhiên quyền tự do ngôn luận:D
em cũng chỉ nói những gì em đc biết về máy hàn:D
mà cái hộp hàng loại 2 là hộp của lu6200 bác nhé😁
zvotinhz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vừa qc vừa chỉ cách test cũng hay ,like 😁

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
@zvotinhz mình thấy hữu ích mà :D mấy bác cũng hơi dìm người ta quá với một người muốn mua máy LTE 2 như e thì rất cần những bài viết này có thêm kinh nghiệm tránh mua phải hàng kém chất lượng ,Bác giỏi hơn có kinh nghiệm hơn thì bác làm bài chia sẻ cho a e mình cùng biết với
hộp này mà là của lte2 brandnew thì nói thẳng đét luôn là bác close topic này giúp em đi😔
P/s: chủ thớt đã đổi hình rồi các bác à :(
@hoangcavalli Cửa hàng bác giờ bán con này bao nhiu vậy, có chi nhánh hay cửa hàng trong tp hồ chí minh k
e chỉ có chút kinh nghiệm qua bán hàng nên bác hoàng có kinh nghiệm nào hay hơn chia sẻ cho a e tinh te cùng biết nhé với lại e có thấy cái hình nào là của LU 6200 đâu nhỉ
@blue_sky_kp6 cái hộp kia của lu6k2 bác nhé...bác buôn máy sky,samsung,lg chả nhẽ bác lại k rõ hơn em@@
nói chung bài viết này cũng có một số kinh nghiệm để các bạn phân biệt được một phần nào đó về các loại hàng hoá trên thị trường ,cũng có nhiều cái giúp các bạn phân biết tốt biết chi tiết hơn bạn tham khảo. Đây là video dưới đây bạn phân biệt tốt hơn này .
P/s : bác hoàng hình kia mà ko phải của LTE 2 hả bác có nhầm dữ không ta ?

@hisisi công nghệ anh khựa giờ đẳng cấp hơn nhiều so với trc đây rồi😁....
@hoangcavalli em làm sao đẳng cấp bằng a hoàng được ạ :D 😆 cái video này của bên click buy chất lượng e thấy hay post lên cho a e cùng tham khảo chứ khựa gì ở đây cơ chứ chả nhé bác bảo video kia là của hàng tàu khựa =)))))))))))))))
@hisisi ông bên nogy ông nhập hàng hàn 840 nhiều....ông không biết à????hay giả vờ kute???
@hoangcavalli 😃)))) e chả giả vờ ku te gì đó cả và e cũng chả biết cái bên nogy bác nói là cái bên nào ?, bác cũng năm bắt số lượng thế của e thì cũng kinh roài 😁
@hisisi riêng ở tinhte và tất cả các trang web và rất nhiều các 4rum
em rất hay đi off của nhiều 4rum và cũng rất nhiều anh em biết em còn chuyện nắm bắt thì đơn giản qua loa là biết thôi, nghề chính của em là ngồi trên mạng còn đt em làm cũng chỉ là niềm đam mê mà thôi....
còn đều là người bán hàng cả....em cũng khuyên chân thành hàng chất lượng k cần pr nhiều đâu,khách hàng biết mình chất lượng tự khắc đến mà thôi...giờ hàng khựa nhiều, cần trụ vững nhất đó là uy tín đấy bác...còn hàng ở móng cái - quảng ninh đó là miền đất hứa của đồ điện tử,anh em HP đang làm nghề đt từ bao năm nay chơi với em, chính bản thân cũng đang phải nhập hàng móng cái từ bao nhiêu năm nay rồi...nên em chả lạ cái gì bác à:D
chốt lại 1 câu cho các thương gia hiện đang nhập hàng hàn chuẩn là ngày hôm nay 27/05 2013 tỷ giá won là bao nhiêu VND????
thương gia chuyên nhập hàng hàn cho biết chi phí ship từ hàn xẻng về sân bay Nội Bài là bao nhiêu tiền ship 1 máy????
p/s: em chấp nhận gạch đá hết của các thương gia đây????
@hoangcavalli Đập luôn 1 viên 🆒
@vanthanhk56vp đấy....dân chơi nào chuyên hàng hàn thi cho biết cái là okies....và tỷ giá ngày hôm nay 02/06/2013 là bao nhiêu????
Đã thay hình ảnh cái hộp rồi cơ ah😁
Hàng fullbox là hàng pk đi kèm,còn pk kia chỉ đc cái pin là đi kèm còn lại là lởm hết:D
@hoangcavalli gìm hàng người ta thế bác, mỗi người mỗi nghề mà
người ta đã mất công sức viết bài hay thế, bác biết thì bác bổ sung thêm chứ cãi nhau làm gì hoài
thế bác biết về phụ kiện xịn thì bác có thể chụp ảnh cho anh em tinh tế cùng tham khảo để tránh mua phải hàng lởm đi
có topic thôi mà các bác chém nhau ghê thế. Cũng chỉ là kinh nghiệm bác trên muốn chia sẻ anh em thôi. Trên kia cũng có vài chỗ sai sót. Bác Hoàng nhảy vào chém ghê thế. Sao bác ko làm thêm 1 topic chia sẻ kinh nghiệm cho anh em đi. Rất mong chờ cái topic đấy của bác Hoàng. Như trên chắc chắn kinh nghiệm của bác rất nhiều rồi. Chia sẻ anh em đi bác nhé.
trong box tư vấn này có khá nhiều bài về lte2 và dòng sky rồi....nhiều thớt em cũng đã có chia sẻ rồi....ý em là làm 1 bài thì nên tổng hợp làm sao để chuẩn nhất để cho người tiêu dùng k bị loạn....giờ hàng khựa thì đầy ra thế nên pk hàng sạc cáp thì k nói làm gì chứ hàng fullbox thì phải chuẩn....
@hoangcavalli Em là e kết bác rồi đấy, chuẩn luôn hàng full box thì phải chuẩn
Đã lập ra topic thì phải chịu trách nhiệm những gì mình nói
Bây giờ hàng giả rất nhiều, cùng là người Việt Nam với nhau ai biết thì phải bảo những người chưa biết chứ 😃
bác Hoàng nói hay lắm. bây giờ có rất nhiều bài viết nói về lte2 , mỗi bài mỗi ý , làm cho người đọc xong loạn xì ngầu ra. mình có ý kiến bác hoàng nên tổng hợp lại những ý đúng nhất , chính xác nhất về thằng lte2 và viết nên 1 bài viết hay nhé.
@Vina Taba chính vì em k giỏi văn nên k viết nổi cái gì ra hồn...chỉ biết âm thầm lặng lẽ đọc hiểu....cái gì thấy k đúng thi em phản ánh thôi😁
@hoangcavalli Cái này gọi là ngầm ngầm mà giết được voi :D
@Vina Taba thì đa phần ai đưa bài ra cũng là pr mình bán hàng hàn
trong thời cuộc toàn hàng khựa này thì đấy là 1 chiêu thức pr
nhưng em thì chả có gì để pr cả....mà quan trọng ai pr thì phải đưa ra đúng sự thực k lại ăn gạch:D
Em thấy Bác Hoàng hình như hơi phản ứng quá một chút. Đúng như Bác nói là bây giờ điện thoại TQ nhiều nên việc các cửa hàng tư nhân trụ vững phải là qua uy tín nhưng uy tín phải dựa trên mua bán mà muốn bán thì phải PR. E thấy bài viết của Bác chủ rất hay và cũng là để e biết được hàng LTE2 cần ktra cái gì. Em không buôn bán gì nên không rành như bác Hoàng và bác chủ thớt nhưng nếu có người viết được bài thế này để anh em tham khảo thì cũng đã tốt rồi. Bác đừng cứ kêu chiêu trò PR này nọ. Thử hỏi Bác bán hàng k pr thằng nào biết tới Bác không?? Dù sao cũng tks chủ thớt nhưng cái giá con LTE2 thì chát quá hjhj e tưởng giá nó 4tr6 thì e quất chứ lên tới 6tr thì chắc em phải xài con đt TQ 1 thời gian nữa rồi. Tks chủ thớt và sr bác Hoàng nếu có gì làm Bác phật ý 😁
@congbc chuẩn là pr thì mình k nói làm gì
nhưng 1 bài khi đưa ra cách phân biệt thì nó phải chuẩn chứ k thể râu ông nọ cắm cằm bà kia được....như thế người tiêu dùng càng loạn....hiểu ý chứ bạn???
@huyna

người sử dụng thông thái cho biết là chuẩn không????
nếu hàng fullbox mà thế này thì với mình là k chuẩn
còn hàng sạc cáp tai thì chấp nhận rằng là sạc cáp tai s3😁
p/s: còn thêm cái nữa là bác vác thẳng hình ảnh này sang topic lte2 để anh em nhận xét phát là biết ngay....
hãy đọc và cảm nhận và mình chốt thêm câu nữa là "đã có 1 bài thì nên chuẩn và đúng và người tiêu dùng k bị loạn, đơn giản rằng giờ hàng móng cái quá nhiều"....còn tiếp nữa thì e hết ý kiến
DoubleD chuyên Lu6k2 này chú:D....nhìn quen không:D
@hoangcavalli Sao LTE2 ở trong hộp LTE1 hả a????????
Mà tai nghe LG gì ở trong túi lạ thế
E nhớ là mỗi thứ LG đều cho nó 1 miếng seal như ở cái cable ấy,còn hộp gì kia a?????
Theo e biét thì LTE2 pin nó k đựng trong hộp thì phải?????
@DoubleD lte2 nó đựng hết trong nilong nhưng mà pin thì anh k cầm trên tay anh k rõ, chứ cable kia thì thấy k giống cable của lte2, dock thì chuẩn chỉ k phải rồi😁, tai thì chưa bao giờ thấy tai lg trong nilong như thế kia:D...nói chung pk bỏ qua:D...còn lại hộp thì chú xác nhận là lte1 nhé:D...chú dùng rồi lạ gì cái hộp này:D
p/s: anh cũng chỉ muốn anh em tiêu dùng nhận định đúng máy và k bị loạn chứ nhiều anh em lại nghĩ anh gạch đá@@
Ai cũng vậy thôi đã đưa ra so sánh thì phải chuẩn nếu ko người đi mua hàng biết đường nào mà lần.
Bác ở trên cũng có i tốt nhưng lần sau cố thu nhập tư liệu cho khớp rồi kt kỹ trước khi đưa lên.
Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@vietlamvien ý em cũng chỉ có thế....do tính em nó văn kém nên diễn đạt k đc chuẩn cho lắm...hehe😁
hjhj thế các pro cho em hỏi là em muốn mua 1 em LG LTE2 nhưng giá tầm tièn 4tr6 thì có con nào ngon được không ạ?? Nếu có hàng ngon thì mua ở đâu được cho an tâm hả các Bác?? Bên Nology em thấy giá cao quá @@ Các bên khác e không biết test nhiều :p
@congbc Mua của Hoangcavalli đó bác.

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
@congbc hàng mới là 6 triệu, còn hàng lướt từ hàng khoảng 49 là ngon
@hungdhtm2010 Aizz tóm lại thì có tiền hãy tậu máy xịn vậy. Cứ kiểu hàng họ giá rẻ chút nhưng k an tâm ăn ngủ k ngon thì cũng quá tội. Tks các Bác nhé 😃
hieutrinh85
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thì đang consider LTE3 hoặc Op G 😁 bác Hoàng và các bác có thể cho em vài chỗ để xem, chọn hàng đc ko
E ở HN :D

THấy clickbuy, didongthongminh, msmobile.. có vẻ ổn? Trungjapan nữa?
@hieutrinh85 cái này bác chờ anh em tư vấn:D
Bác Hoàng có hàng không Bác Bác show em cái ảnh thực tế với ^^ hjhj. Em có 4tr6 thui Bác chiếu cố bán cho em được k ạ :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019