Tư vấn laptop trong tầm 13 triệu đổ lại

Kuroi Sora
20/1/2020 5:3Phản hồi: 16
Mình đang là sinh viên với nhu cầu code web nên không cần cấu hình mạnh lắm. Mình có tìm hiểu thì được dòng máy này có vẻ khá tốt: "Dell Latitude E5570 i5-6440HQ RAM 8GB SSD 256GB FHD IPS (Qua sử dụng)”. Mọi người thấy nên lấy con trên hay có thể tư vấn giúp mình một chiếc máy khác tương đương được không ạ? Xin cảm ơn!
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Acer asprive 3
Kuroi Sora
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ngothien123 Cảm ơn bác. Mình không thích acer lắm 😁
Hoang-pm
TÍCH CỰC
4 năm
Bạn có thể tham khảo thêm mấy dòng Asus Vivobook chạy chip AMD Ryzen 5 3500U cũng khá tốt đó, cpu 4 nhân 8 luồng mạnh hơn i5 6440HQ nhiều, có Vga tích hợp Vega 8 khá mạnh nữa. Giá bọn đó chỉ khoảng hơn 11tr đến 12tr thôi, còn ít tiền bạn mua ram nâng thêm hoặc kiếm cửa hàng nào tặng thêm ram thì càng tốt
Hoang-pm
TÍCH CỰC
4 năm
@NDL98_107 https://technical.city/es/cpu/Core-i5-6440HQ-vs-Ryzen
xem đi rồi phán nhé, 3500U cứ cho là không mạnh bao nhiêu đi thì cũng ngang ngửa nhỉnh hơn i5 6440HQ, mà kiến trúc mới hơn thì máy mát mẻ hơn cho khỏe, khoái mạnh mà nóng bừng thì cũng mắc mệt
Kuroi Sora
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Hoang-pm Mình cũng so sánh thử mấy con chip U thế hệ mới với con HQ này thì thấy chip U giờ cũng khoẻ hơn hẳn nên cũng đang phân vân. Với lại cũng đang phân vân với khoản bàn phím :v
@Hoang-pm Lại xem ba cái so sánh này rồi nói như thật, chip U có mạnh hơn chỉ trong tầm thời gian ngắn thôi, vì TDP 15W nên drop xung ngay. Nghĩ gì mà 1 con CPU TDP 45W mà yếu hơn con CPU TDP có 15W, HQ nó giữ xung mức cao ổn định hơn hẳn.
@Kuroi Sora Khoẻ hơn trên lí thuyết thôi bạn ơi, chứ dùng lâu sẽ thấy khác.
DTZ LAPTOP
ĐẠI BÀNG
4 năm
tầm tiền này bên mình có dell latitude 5480 i5-7440HQ luôn nhé

"Mình đang là sinh viên với nhu cầu code web nên không cần cấu hình mạnh lắm."
nhu cầu trên của bạn thì dòng này hoàn toàn phù hợp luôn rồi, chỉ là thiết kế màu đen góc cạnh không biết các bạn trẻ có ưng ý không thôi
Kuroi Sora
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DTZ LAPTOP Sao mình lướt qua web bác search không thấy nhỉ?
xiayi123
ĐẠI BÀNG
4 năm
Dell Latitude E5570 là ngon rồi đấy bác ạ, nếu hết hàng có thể kham khảo Dell Inspiron 3467 nha!
Quân ITz
TÍCH CỰC
4 năm
với tầm tiền này có thể mua đc i7 6820hq mà ta
Kuroi Sora
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Quân ITz Cho xin thêm thông tin.
haingo2012
ĐẠI BÀNG
4 năm
với tầ giá tiền đó bác tham khảo con Dell Insprion N3581