Tư vấn mua Macbook Pro MD103 vs MC725

leequan2012
17/1/2014 14:59Phản hồi: 5
Mọi người ơi. Dự là qua tết này em có tầm 20 củ đổ lại. Mong muốn là mua một con 2hand còn khá mới để phục vụ nhu cầu học tập cũng như giải trí. Em chỉ muốn mua Macbook Pro 15'' trở lên thôi, xem trên mạng thì lựa ra được 2 em này là tầm cữ giá đó.

Mọi người cho em ý kiến với :
1. Model nào phục vụ công việc giải trí tốt nhất (Xem phim + loa nghe nhạc + thời trang)
2. Em mới biết xài và muốn xài lâu dài nên bền cũng là một yếu tố em khá đắn đo. Thì nên chọn em nào bền hơn? (Vì mua mua model 2012 nó còn bảo hành nên cũng yên tâm)
3. Giữa 2 em này thì em nào xài nhanh hơn và đồ họa tốt hơn? Vì đôi khi cũng hay làm mấy cái Clip + chỉnh sửa ảnh + Game
4. Hỗ trợ trong tương lai thì model nào khó bị lỗi thời hơn. Giống kiểu Apple cập nhật ứng dụng/tính năng trong tương lai thì model được hỗ trợ tốt?
Ai rành cho em cái ý kiến!
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ralph
TÍCH CỰC
10 năm
1. Model nào phục vụ công việc giải trí tốt nhất (Xem phim + loa nghe nhạc + thời trang)
Dĩ nhiên màn hình to hơn, phân giải cao hơn thì xem phim thích hơn rồi, thời trang thì m thấy cũng tương đương nhau. +1 cho MC725
2. Em mới biết xài và muốn xài lâu dài nên bền cũng là một yếu tố em khá đắn đo. Thì nên chọn em nào bền hơn? (Vì mua mua model 2012 nó còn bảo hành nên cũng yên tâm)
Lâu dài thì 2012 là tốt nhất, càng mới càng tốt. +1 cho MD103.
3. Giữa 2 em này thì em nào xài nhanh hơn và đồ họa tốt hơn? Vì đôi khi cũng hay làm mấy cái Clip + chỉnh sửa ảnh + Game
Cái 650M nhanh hơn nhiều bạn nhé. Bạn xem benchmark thì sẽ thấy( tham khảo notebookcheck.net). +1 cho MD103. Theo mình biết thì các máy không Retina đều lên Ram được nhé.
4. Hỗ trợ trong tương lai thì model nào khó bị lỗi thời hơn. Giống kiểu Apple cập nhật ứng dụng/tính năng trong tương lai thì model được hỗ trợ tốt?
Càng mới đương nhiên là càng lâu lỗi thời rồi. +1 cho MD103.
MD103 3- MC725 1. Chúc bạn tìm được con máy ưng ý😃
@Ralph Cám ơn bác góp ý nhiều lắm !!!
rkitvn
TÍCH CỰC
10 năm
mc725 ..tổng thể VIP toàn tập ...đơn giản giá 2 con đang ngang ngửa nhau.
ram cho mac 1 thanh 4gb: 700k
mc725 còn hơi bị lâu mới bị apple đẩy ra vì ..lỗi thời ....mấy con 2008 2009 chạy ầm ầm các ver mới nhất ....hiẹn giờ
cần j alo sgin
rkitvn
TÍCH CỰC
10 năm
mc725 ..tổng thể VIP toàn tập ...đơn giản giá 2 con đang ngang ngửa nhau.
ram cho mac 1 thanh 4gb: 700k
mc725 còn hơi bị lâu mới bị apple đẩy ra vì ..lỗi thời ....mấy con 2008 2009 chạy ầm ầm các ver mới nhất ....hiẹn giờ
cần j alo sgin
103 thẳng tiến !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019