Tư vấn mua ổ cứng chuyên chơi game

Bibomup
1/8/2016 9:54Phản hồi: 33
Bh game giếc lag quá nên quyết định mua luôn cái ổ cứng để chơi game cho sướng,mà bạn bè ace toàn mua của WD và khen bảo hành tốt nên nay tính tìm mua xem ổ cứng nào của hãng này chuyên dụng chơi game,bác nào biết cho e xin tí thông tin nhá!
E cảm ơn nhìuuu
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ổ cứng mà chuyên game thì chắc chỉ có SSD
shinbutbi
ĐẠI BÀNG
8 năm
WD ko có sản xuất SSD chỉ HHD thôi nha thớt...thường game thì SSD
@shinbutbi đúng là thanh niên có tay nhanh hơn não , ko kiến thức tìm hiểu mà có kiến thức phán hay thiệt
samsung 850 evo loại 512Gb đổ lên ấy!
hay cái SSD nào dung lượng cao chút, đảm bảo ngon ngay
rbow1203
TÍCH CỰC
8 năm
chơi những game gì nặng ko??/
tầm mấy gb đây bro/??
Quan trọng là có nhiêu lúa bác? 😁 Thường thì lượm 1 e WD 1TB Blue 7200RPM ~1tr2 là đủ chiến game ạ.
hima0494
ĐẠI BÀNG
8 năm
@HuTaLe Computer ủa theo như e biết thì ổ WD Blue chuyên lưu trữ dữ liệu bt thoi mà bacsc??????
@hima0494 Hì, dữ liệu bth và dữ liệu game khác nhau gì vậy bạn? Đó h bên mình vẫn chưa biết phân biệt kiểu này 😁
hima0494
ĐẠI BÀNG
8 năm
@HuTaLe Computer ý e là các tính năng của 2 ổ này đấy bác,đúng là ổ blue vẫn có thể dùng để chơi game đc nhưng thật sự ra thì ổ black mới là tối ưu nhất về mảng chơi game chứ ?
Cái này thì theo hiểu biết của e,nếu sai thì bác góp ý giúp e mở rộng tầm mắt nha :D
@hima0494 Ổ Black tốc độ cao hơn tí vì 2 nhân và bh lâu hơn thôi bác, nhưng cảm nhận cũng k khác biệt mấy đâu ạ, chi phí lại khá cao. Chỉ có lên SSD mới thấy rõ.
hima0494
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hima0494 Hèn gì e thấy 1 cái BH 2 năm còn cái kia BH tận 5 năm..vãi thật..thks bác nha
Bibomup
ĐẠI BÀNG
8 năm
E thích chơi trúng mấy game nặng nặng nên muốn lên tầm 1TB gì đấy,mà tầm 2tr đổi lại thôi chứ cao quá k kham nổi 😁
bác đầu tư bao nhiêu và cấu hình máy hiện tại như thế nào 😁
Bibomup
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hotro.laptopnew.vn mua tầm 1TB và khoảng 2tr đổi lại ạ
@Bibomup vậy thì bác phan ổ Blue thường được rồi, chơi game mà SSD nó gắn vào cũng không hơn bao nhiêu, bác HuTaLe nói đúng đó 😁
Jess_ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình thấy ổ Black là quá hợp lý luôn rồi,vừa đủ chơi phà phà ..............
tuantu01
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình thấy con Seagate Barracuda cũng đc đấy bro
hoahaihuoc
TÍCH CỰC
8 năm
@tuantu01 con đó cỡ bnhiu bạn
Làm gì cố ổ cứng nào gọi là ổ chuyên chơi game, ổ SSD có có tăng fps của game lên so với HDD đâu.
Bibomup
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TranHung.greenhouse vì thông thường e thấy toàn nâng cấp ổ cứng đồ thôi mà bác??
@Bibomup Dĩ nhiên là vẫn nên nâng cấp ổ cứng lên SSD, nó sẽ mang lại hiệu năng hệ thống tốt hơn hẳn, bạn làm gì cũng thấy tốc độ máy nhanh hơn. Nhưng nó không làm game mượt hơn (chỉ load game nhanh hơn thôi chứ số khung hình / giây của game vẫn thế), tương tự với ram: ram 16G với 128G thì game vẫn thế.
Chỉ có nâng cấp CPU với GPU là làm tăng fps của game thôi.
Bibomup
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TranHung.greenhouse mà SSD cao giá quá luôn..😔 tại e muốn nâng ổ cứng trước sau này có thêm tiền ròi mới nâng từ từ mấy cái kia lên luôn..
Game thì mua ssd. Hãy mua và cảm nhận.
Bibomup
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MaxPC nên mua hãng nào SSD bác ? e cần tầm 2TB ah
@Bibomup SSD tìm 1TB đã khó lắm rồi 1TB cỡ 7-9 triệu tùy loại.
Bibomup
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoanganhvudelux cao quá nhỉ 😔 trong khi HDD cỡ phân nửa ...chắc phải sn lại quá...thks bác 😁
tunamcthew
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu vậy thì tiết kiệm chi phí bạn nên mua ổ WD Black vì ổ này đúng thật ra là ko bằng SSD nhưng tốc độ của nó so với dòng HDD là cao và tốc độ ngang ngửa các SSD tầm trung..
Giá con này thì trong khả năng với dung lượng 2TB chứ vì dung lượng lớn quá mua SSD ko mua nổi đâu 😃
Bibomup
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tunamcthew ủa mà sao giá Black lại đắt hơn Green với Blue cùng dung lượng 2TB vậy bác ??? 😔
Jess_ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bibomup Vì mỗi loại mỗi tính năng,Black có những tính năng ổn hơn,ok hơn green nên giá thành cũng cao hơn là chuyện bt thoi😁
Ví dụ như tốc độ green chậm hơn,độ tin cậy thấp hơn,thêm cái khoản BH Green có 2 năm như các ổ cứng WD thông thường nhưng Black lại đến 5 năm 😃
WD Blue là ok rồi 😃
Bibomup
ĐẠI BÀNG
8 năm
@camapleonui ai cũng bảo blue thay vì black,chắc e tới luôn quá,thks bác 😁
shinnohara9
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo mình thì mua Blue là quá ổn luôn,Black luôn hơi phí
SSD WD (BLACK) hoặc SAMSUNG bạn nhé.

Xu hướng

Bài mới