tư vấn mua xe đạp cho người nặng kí ^^

Smartphone1901
21/8/2014 8:48Phản hồi: 16
Chào cả nhà !
Em đang muốn tìm mua xe đạp thể thao cho chồng em tập thể dục đi dạo trong thành phố. Chả là chồng em nặng 108 kg, cao 1m80. kinh tế để mua xe của em chỉ có từ 4 triệu - 6 triệu( em chỉ tính mua xe đã qua sử dụng).
Mọi người biết về xe có thể tư vấn giúp em xem em nên mua cho chồng em loại xe đạp gì được không ạ? Ai biết về xe xin tư vấn giúp em với ạ, với tầm tiền đó em mua được xe gì.? Em cảm ơn cả nhà rất nhiều ạ
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Viet_vud
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn có thể mua Jett atom sport size L, con này khung to, lốp to thích hợp cho người to béo. giá khoảng 5t5
@Viet_vud Tks anh.Em cũng lượn lờ xem jett nhiều rồi, mà màu sắc xe cứ bóng bẩy quá, em ko bồ kết lắm. em đang tính mua con xe này. Anh có thể cho em xin chút ý kiến được ko ạ ?
http://banxedapcu.com/xe-dap-the-thao-gt-usa-4332434.html
Viet_vud
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Smartphone1901 một cái giá quá đắt cho chất lượng bạn ah
@Viet_vud dạ tks anh. vì ko biết gì về xe nên em đã quyết định mua xe mới và nâng chi phí dự trù lên gấp đôi ^^. Em đang phân vân giữa 1 con specialized giá 12,5 triệu của Đồng Tâm phân phối ( xe này shimano v-brake,8 lip, phuộc nhún ko có khóa đóng mở,size s, bánh 29), 1 em GT cấu hình tốt hơn em Spe 1 tí giá 13 tr của Jett phân phối,size M bánh 29,phanh shimano avilio, 8 lip, phuộc nhún có chốt đóng mở) , . Em cuối cùng là 1 em jett giá 11 triệu( đang được hỗ trợ giá đến hết tháng này-giá chính thức 15.590k) cấu hình em này thì cao hơn 2 em trước, phanh stram x5, phuộc nhún có chỉnh được nhún ít, nhiều, hay không nhún.lip 8 hay 9 em cũng hok nhớ rõ,vì em không rành về xe nên ko biết từ chuyên môn cho lắm, e cứ tả bừa vậy. Anh và mọi người ai am hiểu về xe cho em xin ý kiến em nên chọn em nào với ạ...
.Em cám ơn rất rất nhiều ...
em mới tìm được cấu hình và tên đời xe :
http://shopxedap.vn/Xe-dap-Jett-JETT-RAMPAGE-SPORT-2014-277.html << em Jett
và em GT là em
GT KARAKORAM SPORT 29'' 2014
còn em Specialized thì em vẫn chưa tìm ra 😁
Có người tư vấn cho em mua xe này...các bác xem có được ko ạ ?
http://shopxedap.vn/Xe-dap-CANNONDALE-TRAIL-6-2014-239.html...hic ai biết về xe thì cho em xin chút ý kiến góp ý. em chân thành cảm ơn
Viet_vud
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Smartphone1901 4-6tr mà tư vấn xe 13tr thì đúng là bó tay
@Viet_vud hihihi...tại lúc đầu em chỉ dự trù kinh tế là 6 triệu( mua xe cũ ). Nhưng sau 1 tuần đi xem xe, và do kiến thức hạn hẹp về xe nên quyết định mua xe mới và chi phí tăng lên đến 13 triệu. Anh biết nhiều về xe, có thể tư vấn cho em được nên lấy GT KARAKORAM SPORT 29'' 2014 hay em CAnnondale trail 6-2014 size L được ko ạ
Em cám ơn anh nhiều lắm ^^
leduy_89
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang chạy Jett Rampage Sport 2014 cảm thấy hài lòng về bộ group set sram X5, Nếu đang phân vân thì chọn GT thay thế cũng được bánh 29" đang là trào lưu mới hêhe
leduy_89
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://www.jett-cycles.com/content/gt-karakoram-sport-29 tới Jett mua để được bảo hành và hậu mãi miễn phí cảm giác được phục vụ tốt hơn
dạ tks anh. hôm nay e có tới Jett rồi,sau mấy ngày suy nghĩ quyết định chọn em GT 13tr . lúc đầu em đòi xe thùng thì nvien bên đó nói xe em thử cũng là hàng mới, lấy giúp, ko còn xe thùng nữa,cái này là cái cuối cùng.chồng em cũng okie.thanh toán xong hết rồi,mà mua phải hàng trưng bày bị trầy yêu cầu đổi xe thì họ lại mang xuống được thêm 1 xe nữa. nhưng cũng bị trầy 1 tẹo , yên xe cũng bị bợt màu yên(xe đã có nh người đi mới có dấu hiệu đó) mà bên nhân viên Jett cứ kêu hok phải hàng trưng bày, cam đoan hàng mới.Mới sao lại bị thế ạ... chồng em cảm giác như bị lừa để mua hàng cũ nên ko mua nữa đi về...giờ em chẳng biết nên mua xe gì nữa...hic
leduy_89
ĐẠI BÀNG
10 năm
vậy thì lên web nước ngoài đánh luôn một con thùng nguyên về tự ráp cho nó máu. Yên xe có thể đổi từ yên xe này qua xe kia mà chắc là do trưng bày đụng nó bị bợt màu thôi. Căng quá hỉ!
leduy_89
ĐẠI BÀNG
10 năm
sử dụng hay chưa nhìn bộ truyền động là biết liền ah
vì tụi em ko biết về xe mà, chỉ là bỏ tiền mua hàng mới mà hàng ko mới thì ck em ko chịu. Vì người nước ngoài nên họ khó tính những chuyện đó.Ví dụ nói hẳn hàng này trưng bày.đây nvien kêu hàng mới...
1m8 phải đi size L , là điều đầu tiên .

Xe thì mới chơi nên chơi mtb cho nhẹ nhàng . Cannondale trail 6 13tr là sự lựa chọn tốt , đồ đạc thì mai mốt thay sau k sao , quan trọng là sườn ngon

Mình thường chỉ người quen ra 126 định bộ lĩnh bình thạnh , bạn có thể search google . Đại lý của jett , giá tốt , cũng bảo hành bảo dưỡng free , đc cái nhiệt tình và tay nghề thợ cao hơn thợ trong jett nhiều
@ntlequang tks nhiều nhé....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019