Tư vấn xe máy suzuki impulse 2018

dth039
6/7/2018 8:13Phản hồi: 28
Tư vấn xe máy suzuki impulse 2018
Mình đang định mua dòng xe Suzuki Impulse 2018 125 FI nhưng tham khảo thấy nhiều anh em bảo tốt nhưng tốn xăng, máy hơi ì, kêu to nên phân vân nó với AB. Có Pro nào dùng qua xin cho cảm nhận và tư vấn giúp mình với, tks!
P/s: mình chủ yếu là đi phố, không đi đường trường.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh Duc Kaka
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu chủ yếu chạy đường trường nhiều thì hãy mua còn nội thành thì đi con này siêu tệ: xe nặng, máy ì kêu to, hao xăng (33 - 35 km/l), phụ tùng khó tìm thay trong hãng giá cao kinh dị.
Cùng tầm giá thì janus và vísion chạy đường phố ổn hơn.
NgoHoangGia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xe mình impulse mua đời 2016 nói chung so với tay ga honda yamaha sym thì thua kém khá nhiều. Công nghệ cũ xe i máy kêu to, đặc biệt cực hao xăng được cái xe đầm chạy đường trưingf thì tạm đc. Nếu đủ kinh tế thì cứ Ab Nvx mua chạy cho ngon, không thì vision junus. Mua cục nợ này về đi thì không ngon, còn bán rớt giá thê thảm.
hungcuonga7
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhược điểm bản lại mất giá. Ưu điểm là giá rẻ, coi như bù trừ.
Máy ì ở tốc độ thấp, ga êm mượt tốc độ cao.
Ai đi mà 35km/l chắc phải rồ ga nẹt pô dữ lắm. Còn đi êm ga thì cũng được 50km/l hoặc hơn.
NgoHoangGia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungcuonga7 Đường trừong 1 mình 1 xe thì may ra dc 45 km/l. Đường nội thành cùng 1 cách chạy Ab thì khoảng 45 -50 km/l còn Impulse ráng lắm chắc dc 35 - 40 km/l .
@NgoHoangGia Đường trường mà 45km/l thì chắc đường đèo dốc nhiều. Còn không sẽ nằm ở khoảng 50-55km/l. Xe bạn hiện tại đã chạy được bao nhiêu km?
NgoHoangGia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@poulp Hơn 30.000 km xe mua đời 2016. 15k là bảo dưỡng định kỳ, nhớt thì 2-3k thay 1 chai. Nhà có cả AB và Imp nên so sánh khách quan thôi.
Impulse này thì chỉ so được với Ab đầu bò 2011 thôi thứ chứ so Ab đời 2013 thì thua kém toàn tập. Dù đang đi gần 40k vẫn khuyên bạn nên chọn vision ab nvx ngon hơn. Đừng ham rẻ rồi ôm phải cục nợ.
Cục máy lắp của Su Hayate, công nghệ cũ gằn gào ở tốc độ 20-40km, bốc mượt trên 40km, kiểu dáng ko thay đổi, ko có tiện ích gì nổi trội so với Honda AB, Yamaha NVX 125cc, được cái giá rẻ hơn 2 mẫu kia. Su bây giờ chỉ có xe thể thao côn tay thôi.
navarro
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu bạn coi nó là phương tiện thì chiếc này ngon. Muốn xe vọt nước đề thì thay bi nồi nhẹ như SYM Shark hay SH thì nó vọt thôi, bảo đảm hết gào khi depart. Phụ tùng ngang giá/rẻ hơn Honda. Hayate mình 50k km rồi thay mỗi mấy cái lọc dầu/lọc gió, 2 sợi contermet, 2 dây curoa, 2 cái bugi, làm nồi vài lần và 2 bộ tubeless nên cũng chẳng biết nó tốn $ phụ tùng "kinh dị" là như thế nào 😁 (xe mình đi làm là Hayate, xe vợ mình là Janus, nhà mình còn 1 chiếc Lead).

Xe mình mua năm 2011, tầm 31tr ra giấy. Giờ bán chắc tầm 5tr tức mất đi 26tr. Thời đó chiếc AB đầu bò cũng 46tr, chạy 50k km mà giờ bán được 20tr mình chết liền :D Nếu bạn nhắm tiền xăng chạy tầm 500k/tháng thì chênh nhau 10km/l chẳng có ý nghĩa gì so với sự tin cậy mà nó mang lại. Chạy một "phương tiện" có tỷ lệ nội địa hóa thấp, không sợ bị trộm/cướp, không sợ luộc phụ tùng thì sướng quá còn gì :D
dth039
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Anh Duc Kaka Bạn đọc kỹ bài viết của bạn ấy rồi hãy phán. Bạn ấy bảo mua 31 triệu, bán 5 triệu, lỗ 26 triệu.
dth039
ĐẠI BÀNG
6 năm
@navarro Cám ơn bạn nhé.
@navarro năm 2011 mà bạn mua con ex tay côn 4 số thì chắc giờ bán lại lời luôn tiền xăng nữa ấy chứ nhỉ, hoặc bạn mua con ab nhỏ thì cũng bán đc 25tr. Nói chung là mua xe phải canh chiếc nào thị trường hot thì mua mốt bán lại cũng đỡ lỗ
Xe ga mua honda cho lành
nhươc điểm: ko có đá chống tắt máy nên dễ bị con trẻ rồ ga khi xuống xe, chân chống gạt nghieng để chỗ cực kì khó để lấy chân móc ra. công nghệ cũ kĩ lạc hậu, ga tuy đầm nhưng xe ì chắc chỉ hơn suzuki hyate chứ thua xe ga Honda toàn tập. nên mua xe cũ họ bán tầm 15tr mà trải nghiệm. Nếu thêm vài tr thì mua novo 6 phải nói là 1 trời 1 vực
@Samsungjapan Máy impulse của Hayate nguyên thông số trả có gì khác biệt về tốc độ, Hayate còn có chân chống điện.
cuongdiem
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nên mua đi bạn! Đảm bảo tiêu chí ngon bổ rẻ!
NgoHoangGia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuongdiem rẻ bền thì có chứ ngon thì không.
Anh Duc Kaka
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bản 2018 thay mỗi dàn áo mới còn công nghệ vẫn cục máy lỗi thời: đề pa ì, máy ồn, hao xăng. Con này mà nâng cấp lên như cục máy trên Address êm và tiết kiệm xăng thì ngon rồi. Xe vận hành quá tệ thì có bền rẻ cũng chẳng ai dám mua.
MrImposible
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mua con SYM Fancy 125cc ABS 2 kênh
Xe to ngang Sh cao
Ăn xăng như Sh do xác nặng 120kg: 33km/1 lit
Depard ko bốc, đang chạy mà giảm ga thì ko ngắt côn ngay mà nó sẽ ghì lại nhoen
Ưu:
+ CHở cả gia đình vô tư: 2 lớn 2 nhỏ dưới 10t
+ Hoành tráng như Sh, ra đường ko đụng hàng lại có ng hỏi "xe gì đẹp zậy" ko biết hỏi thật hay đểu
+ Ra bs HCM hết đúng 43 củ: trong khi đó Sh 125cc ABS ko dưới 90 củ (đắt hơn gấp đôi)
Máy kêu hơi to, được cái là công nghệ mới nhất từ SYM... nhưng đó là quảng cáo 😁
Nhiều ng cản nhưng thích là nhích thôi (do mình mê Sh cao nhưng lại éo có đủ xèng để mua)
@hoantieumuoi chỉ có cái cơ bản là dàn áo ngoài nó còn làm ko xong thì mình thật ko tin tưởng SYM chút nào cả bạn, nhìn xe của SYM chạy ngoài đường xe, cực kì cũ kĩ và xuống cấp
@Samsungjapan Xe của giới bình dân mà..toàn chạy chợ lấy đâu ra giữ gìn như xe kiểng. Vợ mình đi 2 đời atila rồi mỗi con đi 5-6 năm xe nhẹ,êm,dễ điều khiển,đáng tin cậy mà bảo dưỡng của SYM cũng tốt.
Mình thì không đi xe lắp trong nước vì mình thấy nó sản xuất linh kiện ở đâu rồi...xưa nay toàn đi xe Thailand.
@hoantieumuoi xe đời nào cũng vậy thôi bạn, bình dân gì cũng phải gần 15tr 1 chiếc, ngó qua Honda có wave cũng bình dân nhưng dàn áo ngoài rất tốt, để nắng mưa có giờ bay màu đâu, SYM chắc chỉ đc cái thời angel thôi
@Samsungjapan Người sửa dụng hiểu rõ hơn bạn à.
bạn mua chưa.. có gì inbox mình.. mình chay 3 nam roi có knghiem gì mình share lại cho nha
Ba yếu tố " tốn xăng, máy ì, kêu to" mà chủ thớt nêu ra đã đủ yếu tố ko nên mua rồi mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019