Tương tư một em, biết phải làm sao ....?

vaan
14/2/2012 12:25Phản hồi: 60
"Chuyện là thế này, hiện em đang quen một bé và cảm thấy mình đã bắt đầu có chút tình củm với em ấy rồi các pác ạ. Bây giờ bé đang có một người bạn thân, cũng ở chung KTX với bé, và người này đang có tình củm với bé, nên em cũng đâm lo.. Có một lần em hỏi bé, thì bé nói rằng người bạn kia bé chỉ xem là bạn bình thường thôi, nhưng bé lại nói thêm một câu: ""Có một người đang chờ đợi họ mở lời, nhưng chờ hoài không thấy gì..."" Em không biết bé đang ám chỉ ai nữa..... Em mới quen bé khoảng 2 tháng nay thôi, nhưng thêm cái là 2 đứa rất ít khi gặp nhau, còn người bạn kia thì bé gặp mỗi ngày, em sợ tình trạng xa mặt cách lòng, và mưa dầm thấm lâu quá....Em đang có ý định tỏ tình với bé, nhưng tính tình em nhát quá, không biết phải nói sao... Với lại nếu tỏ tình không khéo em sợ mất luôn cả tình bạn... Các bác có cách nào giúp em tỏ tình với em ấy không?"
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ThoiGian5
ĐẠI BÀNG
12 năm
"Tương tư..." 2 người cùng nhớ.
Theo như lời của "chủ thớt" thì là "Đơn tư.."
Ngày hôm nay "va lung tung" đấy.Nhanh còn kịp;)
Cậu bạn kia ở gần nhau tuy hàng ngày tiếp xúc, cự ly - tốc độ cậu ý đều chiếm hết nhưng cái chính là cô bé đã nói rõ là chỉ xem như 1 người bạn thân thôi mà 😃
-> Bạn nên mạnh dạn mở lời chứ đừng để lâu quá, biết là nếu bị từ chối thì sau này cũng khó nói chuyện khi gặp nhau song cứ giữ mãi trong lòng rồi sẽ hối hận khi ng ta yêu ng khác vì bật đèn xanh mà có người chả chịu phóng lên, họ đành rẽ hưỡng khác vậy bạn à :p
Cứ nên mạnh dạn tấn công đi chứ mai mốt người ta chấp nhận người khác thì ngồi đó mà tự trách tại sao lúc xưa không đủ can đảm,mấy cái này thi mình hiểu..Vs lại chắc bác cũng có nghe lửa gần rơm lâu ngày cũng bén chứ,nếu yêu người ta thật thì nên bài tỏ cho người ta biết đi:inlove:
pham.QA
TÍCH CỰC
12 năm
đồng ý với bạn ở khoản này luôn .mà bạn chủ thớt của fb không ,cứ mesg fb cho dể nói chuyện nào ,tự tin khi chúng ta nói chuyện = tay và type keyboard liên tục
Nếu không dám nói trực tiếp thì thử viết một tấm thiệp gửi cho người ấy xem sao...
Cách viết thiệp có phải xưa lắm rồi không,thời buổi công nghệ thông tin mà,cứ chọn một trang wed mà gửi đến những tâm sự của mình không phải dc hơn ak
Thế mới thấy hết tấm lòng đó bạn 😃
Con gái ... hay để ý những điều rất nhỏ mà nhiều bạn trai cho là ... bỏ qua, thế là bị loại 😁 Tuy thời buổi IT nhưng những tấm thiệp viết tay vẫn có ý nghĩa "lãng mạn" riêng của nó đấy :p
cu.tin
TÍCH CỰC
12 năm
hôm qua có ai tham gia event 30 ngày yêu của Samsung ko thế ,nghe nói không khí rất lãng mạn
Mọi người vào trang này để gửi nhửng yêu thương đến một nữa mình xem sao.
http://www.samsung.com/vn/galaxynote/note/30-ngay-yeu/index.html
Thấy cũng hay hay mà đầy lãng mạng đấy chứ,bây giờ tỏ tình phải tìm một cái gì mới lạ nhất,mấy cách như viết thư,nt....củ rít quá rôi
ttt_90
TÍCH CỰC
12 năm
cũ nhưng vẫn rất hữu dụng bác ạ.Mình thì khoái nt với gấu hơn ,ngày chắc không dưới chục tin đâu .

Các bác thấy tấm này được chưa ?
Cứ bày tỏ một cách chân thành là tốt nhất. Ngĩ gì nói nấy. Dduwfg cầu kì qas mà phản tác dụng

Sent from my GT-P7500 using Tinh tế
Tán bừa chém gió bậy đi nó đổ thì đổ không thì đi tán con khác..............................................................................................................................................................

.

........................

..............
Làm tới đi chứ , không thì info địa chỉ KTX bé ấy inbox mình , mình tán
hộ cho

Hehehehhe
Dùng sự nhiệt huyết và bản lĩnh đàn ông để cua,đánh nhanh thắng nhanh mới được ko thì bị địch chiếm trước thì nguy. Cách thì mỗi người 1 kiểu làm sao mà áp dụng của nhau được.
vaan
TÍCH CỰC
12 năm
hình đâu mà đẹp thế này >.<

Bác kua dùm sẳn yêu dùm luôn phải không ,cái này là ko ổn rồi :bounce:
nên tổ tình hoặc làm cái gì đó tương tự.............ngồi mà đợi coment của ae tinhte cũng đc thôi nhưng trong lúc đây thằng kia nó thịt e yêu của bạn rùi cũng nên...........nhanh....nếu không đc thì cũng sẽ đỡ phải lập topic hay phân vân...tập trung việc khác....
Nhất cự ly đấy bác
Tỏ tình mà nhát ko dám thì bị cướp mất đấy,hê hê
Lựa chọn thời cơ và nói thôi,chỉ vài câu thôi mà 😁

@@@@ trc em cũng dám nói hẳn hoi,nhưng vì ko hiểu tâm lý con gái nên dù ng` ta bật đèn xanh mà vẫn bị thất bại
Nghĩ lại tiếc quá
Rủ vào quán cafe vườn nào đó ===> Đè ra mà hôn ( Được ăn cả ngã về không )
pham.QA
TÍCH CỰC
12 năm
quá là bạo lực đi.Thế này em này hổ báo quá nó tát cho 1 phát ngay ấy chữ còn em nào hiền thì nằm mà chịu trận thui :inlove:
Rủ vào nhà nghỉ nào đó, đè ra mà ,,,,,, kiểu gì cũng ăn được có thể được em nó yêu ngay cũng có thể đi bóc lịc
kiểu này chẳng những không dc tình yêu mà ngược lại có vài cái tát tay như chơi,xúi dại không ak

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019