Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

V/V Nhờ anh em Tinh Tế Tư vấn, làm sao để nhận biết hàng của MOSHI?

phamthanhxuan
16/5/2011 9:36Phản hồi: 16
View attachment 380095
View attachment 380096 View attachment 380097
Anh em tinh tế cho mình hỏi?. Hôm qua em có mua một cái case hiệu moshi (Mua ở 315/25 HAI BÀ TRƯNG , F8,Q3 (ĐỐI DIỆN CHỢ TÂN ĐỊNH)giá 200K nhưng khi về xem lại với cái vỏ moshi của ông anh thì anh mình bảo mình mua phải hàng fake (vì chữ không sắc sảo và in mờ như hình đính kèm)và giá của nó cũng không phải 200K có ai rành về hàng moshi này không?nếu có thì nhờ bác tư vấn hộ coi ông anh của em nói có đúng không. EM ĐANG RẤT ẤM ỨC VÌ BỊ LỪA THẾ NÀY............:help:

ps: mong các cao thủ tinh tế chỉ giáo
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình không rành giá cả của case Moshi hàng fake này nhưng mà giá hàng thật khoảng 23 dollars đó bạn. Nhìn qua là biết case mà bạn mua phải là hàng nhái rồi, vì mình cũng " được " mua nhầm cái y chang của bạn, giá những 220 ngàn 😔 , với lại cái case của bạn chữ không in mờ, không sắc sảo, không đều nét, không thẳng hàng các chữ cái ( nhìn lên lên xuống xuống mất trật tự ) . Và cái Moshi nhái này cũng full box, cũng có miếng dán + lau màn hình, và miếng dán táo nữa. Nếu bạn còn băn khoăn thì click vô link này để xem rõ cái case Moshi thật nó ra làm sao rồi bạn so sánh hàng chữ của nó với nhau nhé
http://www.flickr.com/photos/sigalakos/sets/72157622369587092/detail/
Mình cũng quan tâm vụ này. Mình nghĩ đa phần là hàng nhái thôi, nhưng mà cũng lắm giá lắm, có chỗ bán case Moshi ip4 200k,150k, chỗ bán 120k, chỗ bán 70k(chỗ này mình đang định mua vì nghĩ chắc cũng giống nhau nhưng vào các cửa hàng họ cứ đôn giá lên)
Mới dùng case thì thấy đẹp, giờ dùng lâu rồi chỉ muốn để không + dán chống xước là đẹp thôi, mua mấy cái case giờ vất đâu mất, chả quan tâm nữa :p
Hôm trước cũng mua 1 cái Moshi trắng tại địa chỉ này cho iPhone 4 giá 250k. Nhưng mà mình thấy xài tốt chứ đâu bị gì đâu bạn. Cáe Moshi xịn thì làm gì có giá như bạn mua. Xài mềm tốt là được rồi mà.
Bạn zeroasian ơi, bạn có thể up ảnh cái case của bạn lên được không b? Thanks bạn nhìu
moshi thì có tới 2,3 loại lận bác ơi 😁 cái nào mà chữ nhèo nhòe là l2, còn sắc hơn tí là loại 1...loại 2 thường ko hộp đc chủ mua hộp bỏ dô :D....pé boy nói nhỏ vại thôi, nói lớn nữa ng ta chém chết 😔(

Các bài viết khác của mình:
1 miếng dán biến Iphone 4 thành 1 máy ảnh chuyên dụng, tại sao ko?

Code 80 nhà mạng cho sim ACTIVE....HOT
Vấn đề "TRA HỎI" BILLING ZIPCODE và Serial No. của IP4
Cách Fix lỗi Diffrent SIM Card khi dùng sim ACTIVE.

Sơ đồ FULL chi tiết tới từng con IC của bảng mạch 3GS. HOT HOT HOT
JAILBREAK iOS 4 cho 3GS vs IP 4 ko cần vào JAILBREAKME.COM (có hình)

Khắc phục lỗi 3914 khi restore về 3.1.3 3.1.2 cho 3gs.
ACTIVE iphone FREE ALL cho anh em TINH TẾ ( tất cả các nhà mạng lun)..
[BGB]:CÁCH RESTORE 3GS LÊN FW 3.1.3 NHƯNG VẪN GIỮ BB CŨ (có hình và clip hướng dẫn lun)
[BGB][TEST] Unlock IP LOCK ÚC thành WORLD = CODE....!
[BGB]: HOT, Cách lưu lại save games của IP (restore lại chép vào ok)
PICSAID-Từ nay đã có thể Chép hình đã SYS từ IPHONE vào PC....!
Hổ Trợ: Link download Firmware, ITunes, Jailbreak, Unlock Soft, WinSCP, PCSuite- ALEX DJ
Cảnh báo:Số ngừoi bị Giật Iphone và ĐT gia tăng khi cái tết cận Kề....
[Funny] UPDATE FW: Bài ca con cá ( Chế theo Tam quốc chí)
[B-TOOL]: Mediafre Tool: Auto Download mới cho MediaFire.HOT HOT HOT
[BGB][Newbie] Movie Clip: Reg Acc itunes FREE...HOT HOT HOT.
[BGB][NEWBIE]Iphone Dictionary-8000 thứ mà newbie cần đọc....!
[BGB][NEWBIE]:Cách CÀI GAMES,APP THUỐC CHO IPHONE
[BGB][NEWBIE]: iFUNBOX- CÁCH DỄ NHẤT ĐỂ CHÉP DATA CHO iPHONE....!
CÁCH làm CHỮ BÊN PHẢI STATUS BAR(như chữ boysieuchanh bên phải í)
[BGB][HOT] CÁCH VƯỢT màn HÌNH RECOVERY MODE KHI DOWNGRADE FW....!
[BGB][Newbie]: Cẩn thận khi mua IP WORLD....!
[BGB][Newbie]: Bảng tra Country để phân biệt LOCK và WORLD
[BGB][NEWBIE]: CÁCH ĐƯA VỀ RECOVERY MODE và DFU MODE.
[BTD]:[SUPER HOT]: LOGO CARRIER EXCHANGE...thay đổi LOGO mạng VN bằng winterboard....!
BGB-:-[NEWBIE] 8 Bước TẠO ACC iTunes FREE.....
[BGB]:HƯỚNG DẪN DOWNGRADE từ FW 3.0------> 2.2.1
[NEW][13/7/09-20/7/09]:[BTD]-:-YOYO SLIDER-LIMITed EDITION...HOT HOT HOT........!
Làm acc Itunes free cho anh em Tinh Tế...
[BTD]:LOGO CARRIER,SIGNAL BAR,WIFI & YO YO slider(PART 1)....
BAB-:-Jaadu_RPD:REMOTE DESKTOP PRO....HOT HOT HOT....!
Cách khắc phục lỗi NO SERVICE...HOT HOT HOT....!
BMB-:-UPDATE 11/5/09-:-Movie Box m-HD 720&1280...MEDIAFIRE LINK........!
doll
TÍCH CỰC
13 năm
bây h hàng moshi fake giống thật đến 99% , mua ở cửa hàng lớn cũng chưa chắc chắn là bạn đã mua đc 1 cái moshi đúng nghĩa hàng xịn, nếu ko quá cầu kỳ về hàng hiệu thì mình thấy dùng loại bt chất lượng cũng tốt gần như hàng xịn luôn
Lúc đầu xài iPhone mình cũng sắm nhiều case cho em nó lắm, thay case như thay áo. Nhưng được hơn 2 tuần thì mình lột ra hết, từ keo dán lưng đến case, vì keo dán lưng ko tốt cho iPhone ( ko tỏa nhiệt được, nóng máy ), còn case thì bị rít khi cho vào túi quần. Đến bây giờ mình vẫn để máy trơn tru khỏi dán hay case gì cả, vả lại máy màu đen nên nhìn cũng không đến nỗi trầy trụa. Và nhìn máy ko có gì trông lại đẹp, và tinh tế hơn rất nhiều.
mình sài cái cáe có 40k cái, ngon chán >"<
Mình ở Sài Gòn nè, cho mình địa chỉ đi bạn 😁
Case Moshi hàng fake của mình đây, hôm qua mình ngứa tay lấy aceton chùi chữ Moshi đi thì nó tróc luôn cái chữ Moshi và màu đen bên ngoài, bên trong là vỏ nhựa màu trắng. Lớp màu đen chỉ là phủ lên thôi à 😁 Không biết hàng Moshi thật khi chùi có bị vậy không nhỉ? Mình có chụp lại ảnh đây

2011-05-19 14.07.22.jpg
ui sao vậy, nhìn khiếp quá.híc nếu mình thử mất toi 200K vợ chắc úp máng luôn quá( vì tội phá của).có bác nào chuột bạch moshi thật chưa cho ý kiến đi nào.
Moshi case thiệt làm gì có giá đó bạn ơi. Nếu ở SG thì mấy cái case này có bán bên FutureWorld đó. Giá cao, nhưng đồ xịn giá cao là đúng rồi.
Chào bạn, chắc chắn hàng bạn mua là không đúng hàng thật rồi bạn, vì tại Hồ Chí Minh chỉ có bên showroom đại lý Apple NMS là phân phối sản phẩm này chính thức. Giá các case iPhone của Moshi từ 500,000VND trở lên. Bạn có thể tham khảo thêm ở website Moshi : www.moshimonde.com hoặc đến NMS kiểm tra trực tiếp.
Hôm trước mình mua một ốp Moshi 40k của Ip4 ở http://muare.vn/threads/57/1745399/ (hà nội nhé) các bạn thử qua đó xem. Mình thích mua ở đó vì chủ hàng rất thân thiện và nhiệt tình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019