Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Về cảm biến của iphone trên 5S

been.vpop
10/3/2014 3:20Phản hồi: 7
Cảm biến vân tay ... TouchID. Kính thưa các bác đang dùng ip5s. Mình có 1 câu hỏi hơi gà 1 tý, mong các bác nào có kinh nghiệm giúp mình với. Mình mới mua ip5s khi cài cảm biến vân tay, mình khoá màn hình chính và thử thì ok, không vấn đề gì, nhưng cứ để khoảng 2-5 phút thì mình phải thao tác thêm 1 bước nữa đó là bấm nút home rồi máy mới nhận vân tay và vào màn hình chính, có ai biết về vấn đề này không, lúc màn hình đang tắt chỉ cần đặt ngón tay lên là máy nhận vân tay rồi vào màn hình chính luôn, 1 thao tác mình rất thíc, nhưng để vài phút lại phải thực hiện thêm 1 thao tác nữa rất bực. Mình thanks mọi ng đã ghé và cho mình lời giải đáp!
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nó làm vậy để đỡ tốn pin nếu muốn đặt tay mở luôn thì lên cydia cài virtuahome nhá

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
nobitica
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Buinghiep170 Bác này cmt chuẩn này. Bác jailbreak xog cài virtual home, xog vào setting chỉnh virtual đi là đc. Cơ mà bác không sd nút home kia nữa là nó liệt đấy.

Đó là bình thường mà bạn bấm nút home để máy mở lên thì mới nhận diện được chứ. Chứ máy đang tắt thì sao nhận diện được.

been.vpop
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ác. Liệt đc cơ ah, hix. Để mình cài thử, máy mình jb rùi mà
cutys123
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác cứ dùng ngón tay đã cài đặt fingerprint (Mình hay dùng ngón tay cái) ấn nút home là tự động nó quét vân tay và vào màn hình chính luôn - chỉ một thao tác thôi.!
mamen247
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy như thế là bình thường mà bác!
xài chưa quen nên pải ấn rồi chạm lại ... bi h bác ấn lun rồi giữ nguyên là nó mở khoá ^^
đừng cài vitualhome gì cả 1 ngày tui bảo đám xoá thôi. hao pin kinh. nó act liên tục. bỏ túi mà lôi ra nó bảo nhập pass để vào homes là hiểu nó chạm liên tục vào touchid rồi... chia tay ngay vs lun.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019