Vì sao có hình Assassin's Creed trên tường Tổng Lãnh sự quán Pháp ở TP.HCM

Duy Luân
28/11/2020 22:10Phản hồi: 98
Vì sao có hình Assassin's Creed trên tường Tổng Lãnh sự quán Pháp ở TP.HCM

Tình cờ đi ngang Tổng Lãnh sự quán Pháp trên đường Lê Duẩn ở TP.HCM, mình thấy trên tường của họ có một cái hình Assassin's Creed! Thường thì các bức tường này dùng để quảng bá cho món ăn, du lịch và văn hóa Pháp nói chung, nên hôm nay không hiểu vì sao tự nhiên lại có một tựa game xuất hiện. Nhờ anh em Tinh tế chỉ mình mới biết rằng tựa game này là do Ubisoft phát triển, mà Ubisoft lại là một hãng làm game của Pháp!

Mình coi trên Wikipedia thì thấy rằng Ubisoft Entertainment SA - trước đây là Ubi Soft - là công ty Pháp đặt trụ sở chính tại vùng Montreuil thuộc thành phố Paris. Ngoài ra họ còn có studio làm game ở nhiều quốc gia trên thế giới, trong đó có cả chi nhánh tại Việt Nam (mở hồi đầu năm 2020 tại Đà Nẵng). Đến đây thì đã hiểu, Lãnh sự đang muốn quảng bá về các thứ mà họ tự hào, ở đây là Ubisoft và Assassin's Creed.

Ubisoft là hãng làm ra những tựa game cực kì nổi tiếng như Prince of Persia (ngày xưa hay gọi là Hoàng tử Ba Tư), Assassin's Creed, Far Cry, Tom Clancy… Tính đến tháng 3/2018, Ubisoft là hãng làm game có lên sàn chứng khoán lớn thứ 5 tại Mỹ và Châu Âu tính theo doanh thu và giá trị vốn hóa.

Về Assassin's Creed, đây là tựa game phiêu lưu hành động trong thế giới mở. Đây là một sản phẩm thành công về mặt thương mại khi bán được 155 triệu bản tính đến tháng 10/2020 và cũng là tựa game bán chạy nhất của Ubisoft. Nó cũng lọt top series game bán chạy nhất mọi thời đại.
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chơi quảng cáo hàng nhà à?
@lavenbut Đang kiếm điểm com
@Mr_Khuyen Có bằng chứng ko bạn hay là võ mồm?
Hào Lý
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Mr_Khuyen ??? đồi trụy
canon2004
TÍCH CỰC
3 năm
@Mr_Khuyen cút đi thằng khốn!
Cũng thắc mắc nhưng đọc xong lời giải đáp vẫn thấy lý do đưa ra hơi kỳ kỳ 😄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Screen Shot 2020-11-29 at 06.36.33.jpg
hoaquynh34
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 đặc sản sai chính tả a ơi
@hoaquynh34 Thi thoảng góp ý để mod sửa sai nhưng có vẻ tình trạng này ko được cải thiện, từ mod lớn đến mod nhỏ, từ mod mập đến mod còm 😁
hoaquynh34
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 ngày chắc nhiều việc nên thế a ak, e nhiều lúc làm báo cáo rõ ràng đã đọc kĩ lắm rồi mà chả hiểu sao đến lúc trình chiếu vẫn sai chính tả
@hoaquynh34 Thường lỗi chính tả phải để người khác rà soát mới dễ phát hiện, còn nếu khổ chủ viết thì đôi khi khó phát hiện hơn, cũng khó giải thích cho việc này 😄
Loạt ảnh này mình với bồ đi ngang cũng hay nhìn, khá thú vị
@MinhTriND Lại còn khoe hay đi với bồ nữa mới cay cho anh em FA
@HpDellIBM Người ta đi với bạn trai mà sao phải cay.
@Scorpius DLord Ha ha ha
@MinhTriND Khi nào chia tay nhớ nói cho ae biết với.
Mih ghiền Series Game này.
@Trùm Sạc Macbook Apple Nếu đã định dùng thêm tiếng anh thì viết cho chuẩn bạn ạ 😃
@NguyenTuanKiet.ntk Ok..hihi. Cám ơn bác. Học xong trả hết thầy cô rồi.
camzhin
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Trùm Sạc Macbook Apple Series
Like
Lãnh sự quán nước Don Laos còn quảng cáo “vi cá mập lậu” trên nóc lãnh sự kìa, ba cái game nhằm gì =]]
@Rich Leon Bác từ từ để em đội nón bảo hiểm vào đã
mr.coccu
TÍCH CỰC
3 năm
@Rich Leon Vi cá mập lậu là cái j vậy thím ?
Hóng Lãnh sự quán Nhật show văn hoá 😂
@Fbiprohj 😁
Cười vô mặt
@Fbiprohj Không cần hình ảnh gì đâu, viết một bức tường đầy code những tác phẩm đặc sắc cho anh em về tự tìm hiểu là được rồi
TonyWu
CAO CẤP
3 năm
Sống chết có số 😁
_ Ubisucks 😁
ufdb
CAO CẤP
3 năm
@iceteazz game này hay mấy phần đầu à, về sau càng ngày càng vắt sữa.
@ufdb _ Cái chính không phải là nó hay hay không, vì hay hay chán còn tùy taste, nhưng ubi nó QC cực kém, bug tè le hột me nên bực mình 😁
@iceteazz Hãng này xưa có trò HAWX thì phải
sao hôm nay chắc bị tháo ra cmnr
crazywin
ĐẠI BÀNG
3 năm
nhớ quài Ezio Trilogy, càng sau ngày cũng hay nhưng không nhiều dấu ấn lắm
ufdb
CAO CẤP
3 năm
@crazywin hay được mấy phần đầu khi còn ở Ý à.
Tưởng ko chơi game cũng biết chứ nhỉ ? Nó nổi tiếng quá mà.

Seri này mình chơi đầy đủ được mỗi phần Ezio. Còn mấy phần về sau thấy chán chán, chơi được vài chap là bỏ. Mấy phần Origin đến Odyssey xem gameplay như game chặt chém.
trexjunk
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ủa mod ơi, Lê Duẩn hay Lê Duẫn có gì đó sai sai thì phải.
Dân Nam Kỳ có nhiều cái, nhiều thứ họ từ chối nhớ lắm =]] Nhất là mấy thứ ngoài đó =]]
@Chimsau201 Tên lãnh tụ thì phải ghi chính xác, không biết thì tra. Ghi sai nó chửi thì phải chịu. Hồ Chí Minh ghi Hồ Trí Minh xem =))
bachdoc01
ĐẠI BÀNG
3 năm
@toihoihan22 Minh Đầu Bạc, đó chửi đi, chửi nhanh lên, lẹ làng zô
vanlisa
TÍCH CỰC
3 năm
@Chimsau201 Bợ đít dốt vậy bác. Những thứ cơ bản mà còn k biết thì nên tiếp thu. Thể hiện cái gì vậy?
Ngon nhỉ
Tien.NT
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đáng lý nên để bạn Unity là perfect. Còn đây là Ezio, ông này ng Ý
Cũng mới thấy 😆 công nhận PR đỉnh thật
Lỡ quảng cáo rồi thì sao ko làm cho thẩm mỹ bằng việc crop cái banner vào khung chữ nhật có sẵn nhỉ.
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
3 năm
Ủa rồi lý do là gì? Viết bài chất lượng ghê 🤣
Quânhybike
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Tuankts2.0 Rồi theo bạn như nào là chất lượng và quy chuẩn của bạn là gì..
@Tuankts2.0 Ý của mod, cũng như của đơn vị đc nhắc đến trong bài, là “tường nhà anh, anh thích post gì là việc của anh, đừng hỏi nhiều”
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
3 năm
@Quânhybike Chất lượng là ko giật tít câu view, và ko phải cái cái kiểu nêu lên câu hỏi rồi vào nói quanh quẩn mà ko trả lời trực tiếp câu hỏi. Thế được chưa bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019