[Video] 9 tháng hình thành sự sống của một đứa trẻ

ND Minh Đức
21/11/2016 13:24Phản hồi: 96
[Video] 9 tháng hình thành sự sống của một đứa trẻ
Trong đoạn video chỉ 4 phút bên dưới chúng ta sẽ được thấy quá trình 9 tháng để một đứa bé đến với cuộc đời này, từ lúc những chú tinh trùng chạy đua với nhau để tới thụ tinh với trứng, tạo thành hợp tử, tiếp theo là hàng loạt những thay đổi, "đúc khuôn" cho cơ thể, hình thành não bộ, có tim, hình thành mắt mũi miệng, hình thành giới tính, xương khớp, biết quấy phá, đạp tống,... và cuối cùng là ngày sinh nở, thật sự cất lên những tiếng khóc đầu tiên của cuộc đời.

Qua đó, chúng ta phần nào chứng kiến được sự tuyệt vời của tạo hóa, hiểu được sự kỳ diệu của tính mạng con người và dường như, càng thấm thía hơn khi mà đến với cuộc đời này là một đặc ân khó có gì bì được. Từ đó, chúng cảm thấy yêu cuộc sống này hơn, quý giá mạng sống của tất cả mọi người, kể cả những thai nhi.

Tham khảo Youtube
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao coi trên iphone ko đc nhỉ? Toàn bị văng ra?!?
@viettien_milo Tại iPhone nó thế, chứ android xem ầm ầm này
Cái chính là người tạo ra nó. Cái cảm giác lúc đó thật khó tả.
P/s: chỉ tháng nữa thôi là bà xã cũng đẻ. Hồi hộp quá
@anh cô đơn chúc gia đình bác mẹ tròn con vuông nhá
@anh cô đơn chúc gia định bác mẹ tròn con vuông
@anh cô đơn Chúc mừng bạn.
Còn mình cái cảm giác, thời gian chờ sinh nó hãy hùng làm sao, căng thẳng, bồn chồn, lo lắng, mệt mỏi, ..... chỉ khi mẹ tròn con vuông thì mới nhẹ nhõm, sợ rồi cũng may đủ trai, gái nên nghỉ khỏe 😃
P/s ấy ấy chơi thì phẻ lắm, ấy ấy lấy giồng nó mệt .... ra chứ 😃
ptthong12a2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh cô đơn Chúc mừng bạn
@heobanhki sinh ra dc đưa vừa vui vừa phải lo nghĩ thêm vì giờ đây đã thêm 1 thành viên.nhiều khoản tiền phải lo.nhưng kệ đến đâu thì đến.em chỉ khoái nhất lúc chuẩn bị lên đỉnh dốc😁
Anh yêu những đứa trẻ và anh rất thích cách anh tạo ra chúng...
@Ngô Công Pháp Yêu quá những đứa trẻ hàng xóm! Tuyệt vời quá trình tạo ra chúng. Hạnh phúc khi chúng giống mẹ....
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
Đàn ông chỉ cần 1s bùng nổ mà làm phụ nữ mang nặng 9thang mấy tính ra đàn ông số sướng lắm
colujcb
ĐẠI BÀNG
7 năm
@OxJade Sau đó lại nhịn "ăn vài tháng". Chả có lẽ về với chị Năm :p
@OxJade thì lúc bạn tán vợ bạn xem, cũng hơn 9th chứ ý sao
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
@pro744 Tiếc là vợ em yêu em trươc mới ko có chuyện nói bác ạ 😆
OxJade
TÍCH CỰC
7 năm
@colujcb Mấy lúc đó đúng là đứng ngồi ko yên thât😆
vupicaso
TÍCH CỰC
7 năm
Chúc mừng những ai sắp làm bố mẹ !
@vupicaso cảm ơn bác 😁:D:D
trước khi vợ sinh cháu mình có tìm hiểu khá nhiều và nhận xét clip này là tua quá nhanh và không ghi chú mốc thời gian,sự kiện diễn biến chính từng thời điểm gây khó khăn cho những ai chưa từng tìm hiểu.mod đã có ý đăng bài này thì nên đầu tư chỉnh sửa lại clip đem lại kiến thức cho cộng đồng.không nên chỉ share link không như vậy.
Nhớ không lầm tinhte có đăng rồi mà ta...
... À, nó đây
https://tinhte.vn/threads/video-9-thang-trong-bung-me-cua-mot-dua-be-duoc-tai-hien-trong-4-phut.2517091/
Em còn trẻ. Em quan tâm giai đoạn trước hơn, tuy chỉ có khoảng 15-30 phút ngắn ngủi.
@truongthanhdo 1 phút cho có 😁:D:D
@truongthanhdo
😁:D:D vô lộn web rồi bác.
Lượn qua thiên....đất mà xem. Bên Tinhte nhạy cảm lắm :D:D:D:D
tamnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hgiang.1212 1 phút sao đc, ít nhất là... vài ba phút, :D
Tạo hóa thật tuyệt vời !
Anhking
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy tuần đầu con người nhìn như alien ấy nhỉ :eek: Thế mới thấy "thế giới thứ 2" họ rồ cỡ nào 😕😕
vi diệu...!!!!
Em bé lúc nào cũng đầu ra trước nhơ!
Dê Dê Chou
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Scorpius DLord có những trường hợp chân ra trước gọi là đẻ ngược đó bạn
@Dê Dê Chou Những trường hợp khác như mông ra và các tư thế có hại thì phải can thiệp y khoa thôi chỉ tội ngày xưa y khoa chưa có phẫu thuật giờ có rồi thì lại quá lạm dụng
magicgoblet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Scorpius DLord Đầu ra mới tốt đó bạn
magicgoblet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hanunglongkaka Đúng rồi, các bsi luôn khuyên nếu đẻ thường đc thì hãy cố đẻ, chừ nhiều người yêu cầu pt quá, mà ko bik rằng mang thai đứa tiếp theo sẽ có rất nhiều nguy hiểm
chỉ là video sưu tầm cũng thành một bài viết...chất tinh tế đây ư😕
@kungfu9999 mình thấy hay, trang chủ nhiều bài sao bạn phải vô comment như vậy
qua da ki duoc lam em be
That la kì dịu
Nhìn cái dây rốn mong manh quá chỉ sợ thằng cu con nó giật phăng cmn đi 😃
adthuyanh
TÍCH CỰC
7 năm
Cả quá trình vợ mình mang bầu mình cũng tìm hiểu nhiều, có cả clip dài hơn có phụ đề xem rất thú vị.
Giờ hai thằng quỷ con đã bi bô gọi bố mẹ rồi, và chúng nó làm mình phát điên hàng ngày vì những trò nghịch phá. 😃
Chúc cho những ai chuẩn bị làm bố mẹ nhé.
Trong đó có mình.
3 tuần nữa phải bay ra Huế để tạo động lực cho vợ sinh em bé.
Tri An
ĐẠI BÀNG
7 năm
mod cũng đăng trùng bài nữa a

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019