[Video] Apple Watch Series 7 tại Việt Nam có sạc nhanh hơn đời cũ 30%

28/10/2021 15:46Phản hồi: 94
[Video] Apple Watch Series 7 tại Việt Nam có sạc nhanh hơn đời cũ 30%
Apple Watch Series 7 có tính năng sạc nhanh từ 0 - 80% trong 45 phút nhưng đáng tiếc Việt Nam lại là 1 trong 3 thị trường (Argentina, Ấn Độ và Việt Nam) không được sử dụng tính năng này. Tuy nhiên một điều bất ngờ là Series 7 vẫn sạc nhanh hơn các đời trước (Series 5 và Series 6) rất nhiều, tới 30% dung lượng pin trong cùng quãng thời gian sạc. Mời các bạn xem video:

1. Tóm tắt quá trình sạc và dung lượng pin

Series 5 đủ pin và khởi động đầu tiên sau gần 7 phút trong khi Series 6 cần tới hơn 10 phút và Series 7 cần tới gần 13 phút. Tuy nhiên sau khi khởi động thì tốc độ sạc của Series 7 nhanh hơn Series 5 và 6 rất nhiều. Cụ thể quá trình như sau:

Sau 20 phút thì Series 7 dẫn đầu với 17% trong khi trước đó lúc mới lên nguồn nó thua Series 6 những 5% pin

Sau 30 phút Seríe 7 được 31% hơn Series 6 6% pin

Sau 40 phút thì Series 7 được 44%

Sau 50 phút thì Series 7 được 56% trong khi đáng lẽ nó phải được ít nhất 80% nếu đúng như Apple công bố ở các thị trường khác

Sau 60 phút Series 7 sạc được 70% trong khi Series 5 và 6 được khoảng 50%, một con số rất ấn tượng cho thời gian sạc 1 tiếng

Sau 70 phút Series đạt 83% (nếu đúng thông số sạc nhanh như tại các thị trường khác thì sau khoảng thời gian này Series 7 đã đầy 100% pin)

Quảng cáo

Series 7 đạt 93% sau 1 tiếng 20 phút sạc

Series 7 được sạc đầy 100% trong khoảng thời gian 90 phút ~ 1 tiếng 30 phút. Có thể thấy cùng khoảng thời gian nhưng Series 7 sạc nhanh hơn các thế hệ cũ rất nhiều, khoảng 30% dung lượng pin

2. Kết luận

• Apple Watch Series 7 bị khoá sạc nhanh khi kích hoạt tại thị trường Việt Nam bất kể bạn mua và xách tay từ quốc gia nào về (chiếc Apple Watch trong video là bản Mỹ)
  • Apple Watch Series 7 không đạt ngưỡng sạc nhanh như Apple công bố (0 - 80% trong 45 phút) nhưng vẫn sạc nhanh hơn các đời trước rất nhiều
  • Apple Watch Series 7 cần có cục sạc đi theo (đầu USB-C và dock sạc bọc nhôm) để có thể sạc nhanh
  • Cục sạc cắm sạc cho Apple Watch Series 7 cũng được khuyến cáo là dùng cục 20W
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Pin có lâu hơn s6 không anh
Sao lại khoá ở Việt Nam nhỉ??
@user1626575363957 Apple luôn tôn trọng nước sở tại, cho phép mới mở
_Kenzi_
TÍCH CỰC
3 năm
@user1626575363957 Cái này nói là sạc nhanh hơn đời trước chứ không nói là có tính năng sạc nhanh so với các thị trường nước khác
Egoistar
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đấy, cứ tôn thờ nó đi. Nào là apple vạn tuế...tâng bi.
Hunter0zz
TÍCH CỰC
3 năm
@Egoistar Làm quá ko hà
@Egoistar Apple luôn tôn trọng nước sở tại, cho phép mới mở
Kahny La
TÍCH CỰC
3 năm
@Egoistar ngoại bọn anti ra, t chưa bao giờ thấy đứa nào dùng đồ apple nói cái câu "apple vạn tuế" cả
đúng là cái bọn tâm thần
-
t dùng xiaomi
Cười vô mặt
Khoá mà ko nêu rõ lý do ta!
hoahs1234
ĐẠI BÀNG
3 năm
@PVTuat Chắc do xài cục sạc lậu nhiều quá nên ko mở tính năng này để có hư do sạc thì không phải lỗi của Apple. với lại cục sạc khuyến nghị là 20W nên chắc cũng ít người xài tới nên Apple vô hiệu hóa luôn. Chắc khoảng một thời gian nữa thì Apple sẽ mở tính năng này cho VN xài ấy mà. Như vụ ECG ấy. Chỉ là khóa bằng phần mềm thôi, chứ phần cứng chắc là hỗ trợ ấy.
@hoahs1234
Duy Luân Dễ Thương
hvt2.0
TÍCH CỰC
3 năm
Cũng như sạc magsafe của iphone cũng ko có bán chính hãng tại thị trường Việt Nam thôi. Apple ko nêu rõ lý do
Kahny La
TÍCH CỰC
3 năm
@hvt2.0 chắc tại biết ở VN có nhiều cục sạc nhanh hơn, bán sẽ k chạy 😁
Ủa vậy nếu kích hoạt luôn ở thị trường nước ngoài rồi mang về VN dùng thì có sạc nhanh được không. Hay nó do cơ chế đồng bộ với IP nên nó biết nhỉ.
@daohoa1012 Oh, thế mình đọc không kỹ rồi. Ức chế thiệt. Mẹ thằng táo thối.
@n.a.v.i.p cám ơn thông tin của bạn 😁 ủa mà ví dụ mình đang dùng máy VNA, đi du lịch Trung Quốc thì mặt nhiên bị ngắt facetime audio à, còn đi Dubai thuộc UAE thì bị ngắt hoàn toàn facetime?
@dangkhoa_2808 chắc mấy tính năng đó tương lai cũng vậy thôi nhỉ, định vị gps để tắt tính năng đặc biệt thì cũng căng 😆
@dangkhoa_2808 Cái này thì mình cũng không rõ bạn ạ, vì cũng chưa thấy anh em nào từ UAE với TQ phản hồi lại 😃 . Nhưng nếu là do quy định từ chính quyền mỗi quốc gia, thì khả năng máy VN/A mang qua đó cũng sẽ bị tắt tính năng.
Có cái sạc nhanh mà cũng k cho, hiếm lạ gì nữa đâu mà giấu
Giận
@darker đang xin phép, mà chờ ông VN đồng ý thì .....
OneNine4
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HyH Cái sạc nhanh mà cũng phải xin à ? Nói vậy thì iPhone có sạc nhanh chắc cũng phải đợi có cấp phép? Apple thích khoá vì lý do nào đó thì nó khoá, chứ liên quan gì cấp phép, làm như cái sạc nhanh nó liên quan đến tính mạng của người, gây hoang mang cho người dùng và xã hội vậy.
@OneNine4 biết thì cmt
iPhuc
TÍCH CỰC
3 năm
Cũng không thay đổi được vấn đề VN không được hổ trợ sạc nhanh
Hunter0zz
TÍCH CỰC
3 năm
Xài pin dc 1-2 ngày thì quá hẻo, phải thủ thêm 1 dây sạc riêng nữa… nói chung là bất tiện
joe1111
ĐẠI BÀNG
một năm
@Nam Air @Nam Air Hình như đã hỗ trợ sạc nhanh tại VN cho apple watch series 7 rồi thì phải. Rất mong mod tìm hiểu và cập nhật thông tin cho mọi người biết.
@joe1111 Mình dùng awu thấy có sạc nhanh rồi, để mình xem các model khác nha
joe1111
ĐẠI BÀNG
một năm
@Nam Air Cảm ơn ạ
@joe1111 apple nói là s7 sạc nhanh dc ở vn rồi nha bạn
hongson890
TÍCH CỰC
3 năm
coi thường dân Việt thế ko biết
Mẹ nó sạc nhanh mà cũng khóa theo thị trường, có bị điên không
Mua xách tay thôi 😆
Hunter0zz
TÍCH CỰC
3 năm
Chừng nào pin dc 1 tuàn thì suy nghĩ đến chuyện sắm 1 cái
@Hunter0zz Chắc tới đời Series...20 quá 😁
thèm s7 quá
htux
CAO CẤP
3 năm
điện ở VN chập chờn bỏ mịa. trước về quê vợ sạc con iPhone6 xong die luôn. sau này lại hư thêm cái đèn led trên của sạc anker. dưới quê đồ điện cũng hư mất mấy món do vụ điện đóm này
@htux so với các nước trong khu vực như Thái Lan, Lào, Cam, Philippines thì lượng tiêu thụ điện/đầu người ở VN đều cao hơn nhiều
@htux Đừng nghĩ chỗ nào cũng như chỗ nhà b đánh đồng cả VN. Chỗ tôi 7h tối vẫn cắm cơm vs dùng bình nước nóng bt
htux
CAO CẤP
3 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ Ok chỗ bạn là nhất, chỗ nào ko đc như chỗ bạn thì ko đc tính là VN :v
@htux B có tính tự nhục vs tự ai chắc nhất vn
Im lặng đi
Sao vn lại bị khóa nhỉ. Hay vn thích sống chậm
@Manhtoan112 thế bác lại không biết rồi, người dùng Apple ở VN bị bệnh sợ sạc nhanh, sợ nổ, sợ chai pin

ngày xưa iPhone sạc 5W còn sướng cơ mà =))
luanduynhat
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vanlinh2905 K tiền đừng đú
tranvinh4u
TÍCH CỰC
3 năm
mình nghĩ do vấn đề điện tại các khu vực này ko ổn định, dẫn tới việc kích hoạt sạc nhanh dễ dẫn đến sự cố kỹ thuật kiến apple phải bảo hành, nên họ khóa luôn cho đỡ suy nghĩ 😆)
@tranvinh4u haha có vụ điện không ổn định nữa hả?
tranvinh4u
TÍCH CỰC
3 năm
@zThuaNguyen thế chắc bạn chưa gặp bao giờ rồi, tp thì ít, chứ ở quê điện sụt áp như cơm bữa nhé
htux
CAO CẤP
3 năm
@zThuaNguyen mình có cmt ở trên, điện ở quê mình bị ăn hành rồi, riết mỗi lần về quê toàn đem sạc dự phòng chứ ko dám cắm điện thoại trực tiếp vô ổ điện, cũng ko dám xách lap về
@tranvinh4u của sạc dòng vào của nó từ 100-220v cơ, sụt áp thoải mái ko vấn đề gì đâu. Bản thân củ sạc nó là 1 máy biến áp thu nhỏ, vụ nguồn điện không ổn định chẳng hợp lí gì cả
@tranvinh4u Cục pin có mấy Wh mà làm như sạc cả cái ô tô vậy.
raonboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tối về nhà là vứt AW vào sạc đến sáng lại mang đi làm nên ko quan tâm sạc có nhanh hay không.
ko quan tâm, thấy ko cần thiết, đằng nào cũng tối sạc sáng đeo
@Nam Air @Nam Air Ko phải anti. Chỉ là nó ko đủ đáp ứng nhu cầu của mình nên mình mới nói. Còn nó thoả mãn bạn chứ chắc gì nó đã thoả mãn mình. Đừng áp đặt suy nghĩ của fan lên người khác
@Leviiiiiiiiiiiiiiiiiii Vậy kiếm bồ biết cắm sạc đồng hồ khi rụng nóc vậy. Haizz, chỉ vì cái đồng hồ mà hy sinh đời troai
Im lặng đi
@Leviiiiiiiiiiiiiiiiiii Bạn đọc xem mình áp đặt gì lên bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019