[Video] CEO Jim Balsillie trình diễn BlackBerry PlayBook

vuhai6
16/11/2010 23:14Phản hồi: 92
RIM khá kín tiếng về Blackberry PlayBook, chúng ta hiếm khi thấy được những hình ảnh thực tế hay những video thể hiện hoạt động của chú máy tính bảng này. Engadget may mắn có 1 cuộc phỏng vấn nho nhỏ với CEO Jim Balsillie bên lề hội nghị WEB 2.0, và ông đã trình diễn một vài thao tác với chú PlayBook của mình. Trình quản lý hình ảnh, trình xem phim hoạt động khá tốt, máy hoạt động mượt và màn hình thì rực rỡ, máy có 2 camera và bạn có thể chụp hình từ camera trước hoặc sau máy. Có thể thấy hệ điều hành QNX quản lí các chương trình đang chạy khá giống với WebOS. Bạn cũng vuốt qua 2 bên để chuyển qua chuyển lại giữa các chương trình, vuốt lên để tắt nó đi.

Nguồn: engadget
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

funny0208
TÍCH CỰC
13 năm
Đa nhiệm của nó tốt nhỉ , màn 7inch mà cái viền dày quá 😔
Máy hoạt động tốt và mượt quá, rất bóng bẩy. Nghe đâu giá em này cũng tốt lắm, không biết bao giờ chính thức ra mắt đây.:dance:
Ha_TM68
TÍCH CỰC
13 năm
Cũng trong năm nay (2010) thôi ban, Playbook sẽ phát hành cùng Inpulse mà bạn. . .

1. Em Playbook:

2. Em Inpulse:

Cảm ứng chưa được mượt cho lắm
Khiếp! Bác này phán như thần.
Bác thử cho vidu thế nào mới được coi là mượt. Ipad cảm ứng cũng thế là cùng.
Nói mượt thì chưa đúng, chỉ là nói về độ nhạy thôi. Xem kỹ lại di bạn, có nhiều thời điểm máy vẫn lag , bấm mấy cái mới chạy (lúc mở camera chẳng hạn).
oldfriend
TÍCH CỰC
13 năm
ngày càng nhìu đồ công nghệ mà vnd ngày càng mất giá, làm sao mà sắm được 😔
điều tất nhiên mà bác, VN ta mãi mãi là zậy rùi nền kinh tế ko theo kịp người ta mà
Con này chạy mượt thật, nhưng thiết kế ko được đẹp cho lắm.
Hy vọng chiec tablet của Blackberry này được phân phối rộng rãi 😁
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
kiểu vuốt để tắt chương trình hay nhỉ,rim cuối cùng cũng ra 1 con mà m nghĩ mang tính cách mạng sau cái thời bold béo
luserbai
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác này phát ngôn linh tinh quá.....
có cần phải bức xúc thế không nhỉ?!?!?😃 nếu bác là tín đồ của táo sâu, được "sướng" lâu rùi thì cũng để tụi em "sướng" 1 tí chứ....:! 😁
"ích kỷ" thế 😃
nói chung là vẫn chưa thể oánh giá được gì đâu mà bác.....
alexzai
TÍCH CỰC
13 năm
Uh ông biết rồi cháu ạ,k nhất thiết cháu phải nói khó nghe thế đâu,cách mạng j thì tìm hiểu kĩ về HDH trên con Playbook đi nhé,ít ra cũng là cách mạng với chính bản thân mình sau 1 thời kỳ rim chỉ biết tung ra các sản phẩm la lá nhau và ngủ quên trong chiến thắng vài năm trước. Mà sao cháu biết nó thất bại nó đã bán đâu? Cháu giỏi thế thì k phải lên tinhte comment làm j đâu,sắp sửa Apple hay Rim nó mời cháu về làm đấy
Ekans
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không mời về đâu, giữa chừng thấy sản phẩm không đạt yêu cầu bác ấy lại quá khích đi chém cả nhà máy thì toi 😆
meoluoios
ĐẠI BÀNG
13 năm
Quá đắt ? ý bác là so với cái bao da cho iPad hả ? ( đừng có so sánh giá bên US với VN + nhìn cấu hình e nó )
Ăn cắp bản quyền giao diện ? bác cho cái dẫn chứng xem nào -> nếu bác bảo việc kéo qua trái phải để chọn soft đang chạy, kéo lên trên để đóng là ăn cắp thì xin hỏi : trong Windows ngoài các phím tắt thì ô đóng cửa sổ là dấu X, bên Mac cũng có vậy có phải ăn cắp không ạ? nhà người ta xây trước nhà bác có cửa phía trước... vậy thì các căn nhà xây sau phải xây cửa phía sau hoặc trèo lên mái nhà mà ra ngoài ?
E cũng xài WebOS trên palm nhưng cũng thấy chẳng có gì phải xoắn cả
ihtw
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thích Playbook, nhưng trong video này đúng là thấy viền em nó hơi dày, và chạy có vẻ chưa mượt lắm
jing
CAO CẤP
13 năm
RIM may mắn là mua dc QNX, ko thì cũng tèo rồi
Nhìn QNX hoạt động mượt trên thiết bị của RIM mình tin đây là 1 quyết định đúng
khoa125
TÍCH CỰC
13 năm
chạy nhiều tab, video vẫn mượt
hiepbeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
chức năng quản lý đa nhiệm của playbook chắc là lấy cảm hứng từ webos đây....! anh em palm pre đã trãi nghiệm qua rồi.
antondat
TÍCH CỰC
13 năm
Cuối cùng thì RIM cũng đã lấy ý tưởng của Palm là cho mình rồi. Palm WebOS không lo ra sớm PalmPad là tiêu với RIM ngay thôi 😆
nhìn quá good nhỉ
RIM may mắn thật
xem video thì cũng chưa nói được điều gì(vì mang tính chất test là nhiều,chờ video trên tay ấy .hì hì)
nhưng kô biết giá cả thế nào ấy chứ 😔
jing
CAO CẤP
13 năm
RIM cũng chỉ là cty chạy theo đuôi cty khac thôi

dẫn chứng:
- QNX thì đi mua
- mấy cái useability thì học theo webos
Chạy theo thì sao bác, 1 cty muốn phát triển thì phải luôn tiếp thu và nâng cao, thế ko đc à.

QNX mua thì sao, luật nào cấm RIM mua, nó mua bằng tiền chứ có phải mua bằng lá cây đâu.

Học theo à, sao bác dám chắc. Máy tính Mac của Apple có cái màn hình và cái bàn phím, máy tính của các hãng khác cũng có, thế thằng nào học theo. Muốn biết có học theo hay không thì chờ sự lên tiếng của Palm có kiện hay không kìa.

Ghét nhất đám theo đuôi vỗ tay.
vodanh1369
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này có vẻ thích châm chọc nhỉ.Google cũng mua lại Adroid,Nokia mua lại Symbian đó bác
QNX cũng là công ty có tên tuổi,sao bao nhiêu công ty khác không mua được mà RIM lại mua được. :showoff:
có vẻ bác là antiRIM thì phải ! các công ty khác cũng đi mua đầy ra đấy thôi , mua được chứng tỏ sức mạnh của công ty đấy bạn ạ . đâu phải ai cũng mua đc và ai cũng có thể pháy triển nó mạnh mẽ hơn đâu !
còn chuyện học hỏi là chuyện cần thiết và hoàn toàn bt , muốn biết thì hỏi , muốn giỏi phải học . thử hỏi có mấy ai không học hỏi mà lại giỏi và thành công đc ?
còn bản thân bác ? bác đã làm được những gì mà bác có thể cất lời chê hàng bao nhiêu khối óc thông minh , tinh tế là " chạy theo đuôi người khác" ?
Cái tên iPhone là Apple mua lại từ Fujitsu thì phải
CPU A4 là do Apple mua lại công ty nhỏ Semi gì gì đó quên tên rùi
Flash là do Adobe thâu tóm Sun Micro mà có
Android là do Google thâu tóm mà có chứ ko phải tạo ra

Vậy cũng theo đuôi phải ko bác . Có cái sáng tạo nhưng cũng co cái đi mua , có gì lạ . Blackberry OS là tự tạo đó sau ko nói .
litery1506
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy theo bạn HP mua palm để làm kiểng ko được phát triển ứng dụng của Palm cho mình ?
Thị trường mua đi bán lại giữa các cty tập đoàn là chuyện bình thường, kể cả các ứng dụng hay bản quyền công nghệ vẫn có thương lượng mua bán chuyển nhượng

@nhimret : đừng tỏ ra mình hiểu biết quá
Điểm khác biệt giữa Apple và các công ty khác là gì? Mỗi khi Apple trình diễn sản phẩm của họ là Apple đã chuẩn bị hàng triệu sản phẩm sẵn sàng bán ra ngay - các sản phẩm mẩu cho phóng viên chơi thoãi mái hoặc gởi tới cho các tạp chí để làm review. Các công ty khác thì show hàng úp úp mở mở nhưng chẵng thấy sàn phẩm cuối cùng mặt mũi thế nào. Theo tường trình của phóng viên Engadget, CEO RIM chỉ cho họ cầm thử trên tay rồi giựt lại - nguyên bản tiếng anh là " wrenched the device forcefully from our unprepared hands ". Demo thì ông tự làm cho coi chứ không để ai chơi thử với nó - có thể chỉ demo những tính năng đã hoàn thiện.
^ kể cả như thế đi nữa thì học hỏi cũng chả có gì là xấu cả.
Sao RIM ko làm phát 10 inch nhỉ -.-
Ko thích loại 7 inch chút nào
Rim mà làm 10 inch là bị kiện là ăn cắp ý tuơng ngay.😆 sợ các bố apple lắm
Mỗi loại dùng cho 1 mục đích khác nhau.

Cũng như chơi ô tô: Bác nào có điều kiện từ chơi từ 2 - 45 chỗ!
colinjsit
TÍCH CỰC
13 năm
Được như trình diễn thì HDH ngon quá, nếu cải thiện cảm ứng nữa thì tốt!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019